Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Thuốc phơi nhiễm hiv

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Thuốc phơi nhiễm hiv

Xin chào các anh chị trên diễn đàn. Sự việc là ngày 11-2 vào lúc 11:30 sáng em có quan hệ với gái mại dâm (GMD) và trong lúc quan hệ em bị rách bao cao su, em nhớ lúc đó em quan hệ được 10-15 phút thì bị rách. Em đã nói chuyện với bố em ngay sau đó, và bố em lấy thuốc cho em uống. Bố em làm bên Bộ Công An nên lấy thuốc cho em chỉ có một liều, em uống lúc 11:30 tối cùng ngày. Em nhớ thuốc bố em đưa em uống chỉ có 5 viên, 2 viên màu trắng tròn có chữ " SPR ", 2 viên trắng hình bầu dục, và một viên con nhộng nửa vàng nửa đỏ đô. Mọi người cho em hỏi thuốc vậy em uống có ổn không ạ? Với lại bên Công An họ có thuốc đặc trị không ạ. Sáng nay em có hỏi bố là là thuốc có 5 viên thôi vậy, thì bố em nói là lấy ở bệnh viện về và tới mấy triệu ( em nghĩ tầm 1-2 triệu). Em đang hoang mang quá. Xin mọi người tư vấn giúp. Em xin cảm ơn.
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Tên chủ đề là THUỐC PHƠI NHIỄM. Em ghi nhầm ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi giahuy.hoang2210 Xem bài viết
    Xin chào các anh chị trên diễn đàn. Sự việc là ngày 11-2 vào lúc 11:30 sáng em có quan hệ với gái mại dâm (GMD) và trong lúc quan hệ em bị rách bao cao su, em nhớ lúc đó em quan hệ được 10-15 phút thì bị rách. Em đã nói chuyện với bố em ngay sau đó, và bố em lấy thuốc cho em uống. Bố em làm bên Bộ Công An nên lấy thuốc cho em chỉ có một liều, em uống lúc 11:30 tối cùng ngày. Em nhớ thuốc bố em đưa em uống chỉ có 5 viên, 2 viên màu trắng tròn có chữ " SPR ", 2 viên trắng hình bầu dục, và một viên con nhộng nửa vàng nửa đỏ đô. Mọi người cho em hỏi thuốc vậy em uống có ổn không ạ? Với lại bên Công An họ có thuốc đặc trị không ạ. Sáng nay em có hỏi bố là là thuốc có 5 viên thôi vậy, thì bố em nói là lấy ở bệnh viện về và tới mấy triệu ( em nghĩ tầm 1-2 triệu). Em đang hoang mang quá. Xin mọi người tư vấn giúp. Em xin cảm ơn.
    Trích dẫn Gửi bởi giahuy.hoang2210 Xem bài viết
    Tên chủ đề là THUỐC PHƠI NHIỄM. Em ghi nhầm ạ

Thuốc bạn ghi không rõ ràng,bạn phải ghi tên thuốc và thành phần.Nhưng khi tìm hiểu thì những gì bạn ghi không phải dùng trong phôi nhiễm HIV.

Thuốc phơi nhiễm HIV phải gồm 3 thành phần gồm Tenofovir 300mg + Lamivudine 300mg + Effavirenz 600 mg,hiện nay có loại thuốc Mylan của Ấn Độ là viên 3 trong 1 tức gồm 3 thành phần này và 1 ngày chỉ cần uống 1 viên.Và phải điều trị liên tục trong 4 tuần (28 ngày).

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này