Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: oral sex và hôn lâu

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4

oral sex và hôn lâu

Em có đi massage , cô gái ấy có hôn môi em ( 2 đứa em hôn môi cũng khá lâu ) và em có hôn và nút vú cô ấy , em có cho tay vào âm đạo cô ấy cũng hơi lâu . Sau đó cô ấy có oral sex cho em khoảng 20p ( tại em xỉn nên lâu ra ) . Trước khi đi em không biết dương vật em có bị trầy xước gì không ? Vậy cho em hỏi nếu dương vật em có trầy xước và miệng cô ấy viêm hay chảy máu chân răng ( cô ấy có HIV ) thì trong lúc oral sex thì vết thương của cô ấy tiếp xúc với vết thương trên dương vật em thì có nguy cơ không ạ ? Còn em hôn môi lâu vậy liệu có nguy cơ không , và tay em dính dịch âm đạo liệu có nguy cơ gián tiếp khi chạm vào dương vật không ạ ? Em hay đi massage oral sex mà em không biết kiến thức liệu có nguy cơ không ạ ? Em lo quá ạ ?
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi botatca2018 Xem bài viết
    Em có đi massage , cô gái ấy có hôn môi em ( 2 đứa em hôn môi cũng khá lâu ) và em có hôn và nút vú cô ấy , em có cho tay vào âm đạo cô ấy cũng hơi lâu . Sau đó cô ấy có oral sex cho em khoảng 20p ( tại em xỉn nên lâu ra ) . Trước khi đi em không biết dương vật em có bị trầy xước gì không ? Vậy cho em hỏi nếu dương vật em có trầy xước và miệng cô ấy viêm hay chảy máu chân răng ( cô ấy có HIV ) thì trong lúc oral sex thì vết thương của cô ấy tiếp xúc với vết thương trên dương vật em thì có nguy cơ không ạ ? Còn em hôn môi lâu vậy liệu có nguy cơ không , và tay em dính dịch âm đạo liệu có nguy cơ gián tiếp khi chạm vào dương vật không ạ ? Em hay đi massage oral sex mà em không biết kiến thức liệu có nguy cơ không ạ ? Em lo quá ạ ?
    Những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, SMG, viêm gan B...)

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

botatca2018 (02-03-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Nhưng lúc đó cô ấy oral sex và sau đó lại hôn môi sâu với em , luca này miệng em lại bị nhiệt , có vết loát nhỏ trong miệng , vậy em có nguy cơ không ạ ? Giúp em với em stress quá

Cảm ơn
    596
    Nhưng lúc đó cô ấy oral sex và sau đó lại hôn môi sâu với em , luca này miệng em lại bị nhiệt , có vết loát nhỏ trong miệng , vậy em có nguy cơ không ạ ? Giúp em với em stress quá
    Với HIV thì không có nguy cơ, vì tuyến nước bọt trong miệng là môi trường kiềm làm virus HIV bị bất hoạt.

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

botatca2018 (02-03-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Còn vết thương hở trong miệng em thì sao ? Nếu cô ấy ( có HIV ) chỉ oral sex mà không quan hệ thì em không có nguy cơ phải không anh , tại em hay đi massage và không dám quan hệ nên cũng không biết !

Cảm ơn
    596
    Còn vết thương hở trong miệng em thì sao ? Nếu cô ấy ( có HIV ) chỉ oral sex mà không quan hệ thì em không có nguy cơ phải không anh , tại em hay đi massage và không dám quan hệ nên cũng không biết !
    Bạn yên tâm không có nguy cơ HIV đâu.

9. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

botatca2018 (02-03-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    Em cám ơn anh ạ , tại em hay đi massage mà không biết gì về điều này ạ :( , em sẽ không như vậy nữa ạ !

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922

Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!

Chủ đề: Nguy cơ hiv quan hệ gái mại dâm có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có kích thích bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su,nguy cơ hiv?
    Chủ đề: mát xa nhân viên kích dục miệng và quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm có bao cao su và kích thích miệng, sợ nhiễm HIV khi dùng tay?.

Chủ đề: Sợ nhiễm hiv khi mát xa kích dục bằng miệng?
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục bằng miệng,quan hệ có dùng bao cao su nguy cơ hiv
    Chủ đề: mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv.
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng sợ nhiễm HIV.
    Chủ đề: Nhân viên mát xa kích dục miệng sợ nhiễm hiv.Gửi anh tuấn
    Chủ đề: Mát xa nhân viên kích dục bằng miệng và sợ lây nhiễm hiv từ khăn lau
    Chủ đề: Mát xa kích dục bằng miệng sợ nhiễm hiv
    Chủ đề: Giúp mình với!!!!mát xa kích dục bằng miệng.

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề hỏi tương tự đã được tư vấn :

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau
    Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ?
    Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau
    Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không?
    Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv?
    Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ
    Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?.
    Chủ đề: Môi bị nứt chảy máu hôn sâu có bị lây HIV ko ?

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

botatca2018 (03-03-2018)

Thông tin về chủ đề này