Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Trươt dài.....

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6

Trươt dài.....

Cuộc đời tôi la 1 chuỗi ngày dài đen tối lao mình vào ma túy để quên đi áp lực của cuộc song xã hội va gia đình.Nhu con thiêu than lao mình vào ánh đèn đến khi thưc tỉnh bởi tiếng khóc của trẻ thơ thì đã quá muộn màng ..Ngày nằm bệnh viện mổ ruột thừa cư nghĩ là do sử dụng ma túy sức khỏe yếu nên mới bị đau, tư dặn va hưa với bản thân sẽ từ bỏ tất cả để làm lại cuộc đời nếu như cuộc phẫu thuật thành công ,lúc đó ruột đã bị vỡ rồi bệnh viên bảo là 10 trường hơp vậy la chết hết 9 rồi nên cũng hơi bồn chồn lo lắng ,mình ko sợ chết chỉ buồn sợ con ko có cha thôi!may mắn cũng vượt qua đươc,niềm vui chưa dươc bao lâu khi bác sỹ cho biết là mình mang dòng máu quý tộc.Moij thứ như chết lặng...

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Cuoc song sai lam Xem bài viết
    Cuộc đời tôi la 1 chuỗi ngày dài đen tối lao mình vào ma túy để quên đi áp lực của cuộc song xã hội va gia đình.Nhu con thiêu than lao mình vào ánh đèn đến khi thưc tỉnh bởi tiếng khóc của trẻ thơ thì đã quá muộn màng ..Ngày nằm bệnh viện mổ ruột thừa cư nghĩ là do sử dụng ma túy sức khỏe yếu nên mới bị đau, tư dặn va hưa với bản thân sẽ từ bỏ tất cả để làm lại cuộc đời nếu như cuộc phẫu thuật thành công ,lúc đó ruột đã bị vỡ rồi bệnh viên bảo là 10 trường hơp vậy la chết hết 9 rồi nên cũng hơi bồn chồn lo lắng ,mình ko sợ chết chỉ buồn sợ con ko có cha thôi!may mắn cũng vượt qua đươc,niềm vui chưa dươc bao lâu khi bác sỹ cho biết là mình mang dòng máu quý tộc.Moij thứ như chết lặng...
    Mang dòng máu quý tộc thì sao? Chả sao, mọi người mang dòng máu quý tộc vẫn sống tốt mà, họ sống tốt được thì chẳng có lý do gì bản thân lại không sống tốt được. Cái quan trọng là bạn bỏ được ma túy, bạn bỏ được ma túy bạn mới lo cho tương lai của con bạn được. Rất rất nhiều người mang trong mình dòng máu quý tộc nhưng họ có ngã rẽ khác, vẫn lập gia đình, vẫn sinh con, vẫn kết hôn với người khôbg cùng dòng máu quý tộc. Chỉ cần bản thân mình cố gắng thì không gì mà không thể làm được. Ung thư mới sợ, cái chết đến nhanh và đau đớn chứ HIV vẫn có thể sống tới già nếu có lối sống lạc quan. Cuộc đời không cho ta màu hồng để mơ mộng, nhưng luôn cho ta màu xanh để hy vọng. Cứ sống tốt là được, mọi thứ vẫn còn đang ở phía trước chờ ta bước tới...

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Cuoc song sai lam (30-03-2018)

Thông tin về chủ đề này