Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Kết hôn và sinh con?

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Bệnh nhân H vẫn sinh em bé được bởi vì có thuốc dự phòng lây truyền mẹ - con. Quan trọng là tình yêu của bạn có đủ lớn để bạn gái bạn chấp nhận được căn bệnh này hay không thôi. Có rất nhiều cặp vợ chồng trái dấu (+ , -) vẫn sống và có con bình thường mà.
    Chắc e ko định sinh e bé đâu, thấy cuộc sống con người mệt mỏi quá, bấp bênh quá, lúc nhỏ đến lớn đều có áp lực, rồi bệnh tật, công việc, thị phi, rồi đủ các loại trách nhiệm nghĩa vụ, thử thách. Nhiều khi ước bố mẹ k sinh mình ra... Chưa kể bị H cũng mệt mỏi lắm rồi, sợ mình k chu toang dc cho con, rồi nếu chẳng may mình có mệnh hệ gì lại vất vả ông bà nuôi cháu...
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi harry060518 Xem bài viết
    Chắc e ko định sinh e bé đâu, thấy cuộc sống con người mệt mỏi quá, bấp bênh quá, lúc nhỏ đến lớn đều có áp lực, rồi bệnh tật, công việc, thị phi, rồi đủ các loại trách nhiệm nghĩa vụ, thử thách. Nhiều khi ước bố mẹ k sinh mình ra... Chưa kể bị H cũng mệt mỏi lắm rồi, sợ mình k chu toang dc cho con, rồi nếu chẳng may mình có mệnh hệ gì lại vất vả ông bà nuôi cháu...
    Bạn nghĩ quá xa vời rồi. Bị H vẫn có thể sống tới già đấy.

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

harry060518 (06-05-2018)

Thông tin về chủ đề này