Nước đến tận cùng là thác đổ, người đến đường cùng người hồi sinh

Chuyện tày trời hôm nay đến ngày mai lại thành chuyện nhỏ, chuyện tày trời năm nay đến năm sau lại thành dĩ vãng, chuyện tày trời kiếp này đến kiếp sau chỉ còn lại truyền thuyết mà thôi…

Cuộc đời như nước chảy mây trôi, chẳng ai quản được việc của thiên hạ, cũng chẳng quản được việc của ông Trời, chi bằng chỉ quản bản thân mình.

Giữa người với người có thể gần cũng có thể xa xôi. Giữa sự việc với sự việc có thể phức tạp cũng có thể giản đơn. Giữa tình với tình có thể sâu đậm cũng có thể nhạt nhòa.

Đừng hà khắc yêu cầu người khác phải đối xử tốt với mình, cũng đừng hà khắc yêu cầu người khác không so đo tính toán với mình.

Trong cuộc sống, có người thờ ơ với bạn thì cũng có người thích bàn luận về bạn, có người khen ngợi bạn thì cũng luôn có người chê bai bạn. Hãy học cách giữ tâm tĩnh lặng, bình thản, an nhiên. Chúng ta không thể thay đổi người khác mà chỉ có thể ước thúc bản thân mình, hoàn thiện những việc cần làm. Hãy bước tốt trên con đường mình đi, giữ vững sự thiện lương và học cách đối đãi chân thành. Hãy khoan dung với người khác và yêu cầu nghiêm khắc với bản thân mình, còn lại tất cả cứ để thuận theo tự nhiên!