Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Copy Past Quá Nhiều Sẽ Làm Diễn Đàn Biến Mất Trên GooGle Search !!!

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    9

Copy Past Quá Nhiều Sẽ Làm Diễn Đàn Biến Mất Trên GooGle Search !!!

Xin chào anh Tuấn và tất cả anh chị em trên này !

Em năm nay cũng hơn tuổi băm tuôi , em có kinh nghiệm về vấn đề sự tồn tại của một trang web khi tìm kiếm trên google .

Em có theo dõi diễn đàn mình cũng nhiều năm rồi mặc dù mới tạo nick gần đây thôi !

Nhớ lại nhiều năm về trước diễn đàn mình mà search các từ khoá liên quan đên H thì ra khá nhiều ở top cao luôn nhưng bay giờ. Thì nằm tận cùng dưới đích trang , đôi lúc qua trang 2 luôn !

1 trang web bị rớt hạng trên google có nhiều lý do . Nhưng ở đây e thấy 1 lý do phổ biến nhất là ở trang mình copy past quá nhiều , đặc biệt là anh Tuấn copy past nội dung giống hệt nhau trả lời thành viên một cách lạm dụng ko cần thiết ! Vì vậy đã làm tuột hạng diễn đàn trên google .

bộ máy tinh lọc nội dung của google bây giờ rất hay nó không thích và không đề cao mấy trang web copy pát quá nhiều đâu ! Làm như vậy nó sẽ đánh giá rất thấp uy tín của trang web mình và cho xếp hạng thấp trong google tìm kiếm , trường họp cá biệt nó cho biến mất khỏi google luôn !

Em biết copy pát là điều mà khó tránh khỏi khi làm nội dung web . Bất kì trang nào cũng có copy khác nhau là ít nhiều thôi nhưng nếu copy pat ở mức độ ít thì ko sao chứ nhiều quá là sẽ tan biến trên Gôgle !

Vấn đề thứ hai là anh tuấn mua quá nhiều tên miền mà lại chỉ trỏ về một noi dung diendanhiv.vn . Như vậy khi google phát hiện được nó sẽ đánh giá các tên miền là copy dùng chung nội dung nó lại đánh giá thấp mình , nhu vậy ảnh hưởng uy tín xếp hạng trên google ! Em đoán anh mua tên miền nhiều trỏ về 1 nội dung là muốn search trên google các từ khoá liên quan đến tên miền nó dễ ra phải ko ? Ko phải đâu a cái lợi dc 1 mà hại đến 100 lận đó

Kết luận :

Em chân thành khuyên mọi người hạn chế pót copy pát nội dung ở mức thấp nhất và không nên trỏ quá nhiều tên miền về dùng chung một nội dung của diendanhiv.vn . Nếu như ko muốn một ngày nào đó mọi sự tìm kiếm trên google về diễn đàn mình tan biến !

Để khắc phục lại em khuyên nên xoá hết mấy cái copy pát nào ko cần .

Những gì e nói chỉ với một mục đích muốn trang mình lên tọp google ko bị biến mất trên google thôi , nếu nói sai gì mong mọi ngưoihong cảm và chỉ dạy thêm ah ! E xin cảm ơn anh chị nào đã đọc bài viết này ...

cầu chúc anh chi em sức khoẻ an vui và hạnh phúc mãi mãi ...

2. Có 3 người đã cảm ơn Kengungoc cho bài viết bổ ích này:

Buonqua (06-06-2018),Nguyen Ha (06-05-2018),Tuanmecsedec (06-05-2018)

Thông tin về chủ đề này