Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: Bị mụn rộp sinh dục đã hết, nhưng vẫn đi mát xa thái

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5

Bị mụn rộp sinh dục đã hết, nhưng vẫn đi mát xa thái

Chào mọi người
    Em đi khám da liểu chẩn đoán mụn rộp sinh dục cách đây tầm 12 ngày, bác sĩ kê đơn cho em uống kháng sinh 7 ngày. Sau đó tái khám thì bác sĩ bảo em hết rồi và cho thêm thuốc bổ 10 ngày nữa ( hôm qua). Nhưng trưa nay em không kiềm chế được, lại đi Mát xa Thái. Kỹ thuật viên chỉ có chà xát lên lưng và ngực em, có thể "súng" hay bên đụng chạm lẫn nhau khi trườn người ạ. Em không quan hệ thâm nhập hay OS gì cả, có hôn chạm nhé thôi. Anh chị cho em hỏi như vậy có bị tái phát không ạ ? Và có nguy cơ với các STDs còn lại không ạ ?
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi hahoanghieu Xem bài viết
    Chào mọi người
    Em đi khám da liểu chẩn đoán mụn rộp sinh dục cách đây tầm 12 ngày, bác sĩ kê đơn cho em uống kháng sinh 7 ngày. Sau đó tái khám thì bác sĩ bảo em hết rồi và cho thêm thuốc bổ 10 ngày nữa ( hôm qua). Nhưng trưa nay em không kiềm chế được, lại đi Mát xa Thái. Kỹ thuật viên chỉ có chà xát lên lưng và ngực em, có thể "súng" hay bên đụng chạm lẫn nhau khi trườn người ạ. Em không quan hệ thâm nhập hay OS gì cả, có hôn chạm nhé thôi. Anh chị cho em hỏi như vậy có bị tái phát không ạ ? Và có nguy cơ với các STDs còn lại không ạ ?

100% không có sao bạn.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

hahoanghieu (21-10-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Cám ơn anh
    Cho em nói thêm tý là em hay đi mát xa Thái ( ktv là nam) cũng nhiều, nhưng về cơ bản không có quan hệ xâm nhập chi hết. Chỉ có hôn chạm môi, chạm lưỡi, hiếm khi OS và OS lúc nào cũng dùng bao cao su. Tuy nhiên việc bạn ktv trườn người lên lưng và ngực có thể đụng chạm vào cácn vết mụn của em, hoặc vô tình cọ xát hoặc chạm dương vật vào dương vật với nhau, hoặc dùng khăn lau chung ạ. Như vậy thì có thể nào vô tình em có nguy cơ với hiv với việc nhiều lần đi mát xa Thái không ạ? Nếu vậy thì em có thể đi xét nghiệm tầm soát định kỳ không ạ?
    Em xin cám ơn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Cám ơn anh
    Cho em nói thêm tý là em hay đi mát xa Thái ( ktv là nam) cũng nhiều, nhưng về cơ bản không có quan hệ xâm nhập chi hết. Chỉ có hôn chạm môi, chạm lưỡi, hiếm khi OS và OS lúc nào cũng dùng bao cao su. Tuy nhiên việc bạn ktv trườn người lên lưng và ngực có thể đụng chạm vào cácn vết mụn của em, hoặc vô tình cọ xát hoặc chạm dương vật vào dương vật với nhau, hoặc dùng khăn lau chung ạ. Như vậy thì có thể nào vô tình em có nguy cơ với hiv với việc nhiều lần đi mát xa Thái không ạ? Nếu vậy thì em có thể đi xét nghiệm tầm soát định kỳ không ạ?
    Em xin cám ơn.

Bạn yên tâm không có sao.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn yên tâm không có sao.
    Cám ơn anh, cho em hỏi thêm phía sau hay có nốt mụn to, lắm lúc nó vỡ ra và chảy dịch mủ lẫn máu. Nếu vậy khi ktv trườn người thì em có sao không ạ. Em hơi lo nên định đi xét nghiệm có được không anh ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cám ơn anh, cho em hỏi thêm phía sau hay có nốt mụn to, lắm lúc nó vỡ ra và chảy dịch mủ lẫn máu. Nếu vậy khi ktv trườn người thì em có sao không ạ. Em hơi lo nên định đi xét nghiệm có được không anh ?

Cũng không có sao bạn,bạn không cần xét nghiệm.

8. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

hahoanghieu (21-10-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    A cho e hỏi a bị mụn rộp sinh dục đi bệnh viện nào vậy,có điều trị đốt mụn ko ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Minhtuan1305 Xem bài viết

Bạn có thể đến bệnh viện Da liễu hoặc bệnh viện Bình Dân khoa Nam khoa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Trích dẫn Gửi bởi Minhtuan1305 Xem bài viết
    Mụn rộp không có đốt bạn. Bạn đi da liễu khám Bác sĩ cho bạn 7-10 ngày thuốc bao gồm acyclovir, kẽm a xê tát và thuốc Castelani bôi trực tiếp vào là hết. Tiền khám hết 39K cộng thêm tiền thuốc hình như khoảng 180K. Đảm bảo hết nhé, với lại bạn nên đi buổi chiều, tầm 12h30 vào cổng Nguyễn Thông, sau đó quẹo trái vào Khoa Khám Bệnh ( không phải Khoa Khám Dịch Vụ bên phải nhé), hỏi mua cái sổ hết 5k, sau đó xếp hàng đóng 39K, số thứ tự khám được in trên phiếu đóng tiền. Đi sớm thì được vào sớm nhé, canh 12h30 đóng tiền lấy số 1h khám là ngon, khỏi phải chờ. Đi buổi sáng là chờ đuối luôn đó. Mình tái khám bác sĩ cho thêm 10 ngày thuốc bổ, khỏe re à. Tổng hết 2 đợt là 500K.
    Bạn chớ dại đi ra ngoài nó thuốc chết đó

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Anh Tuấn cho em hỏi tý nữa là hôn chạm môi, chạm lưỡi nhưng kiểu nhấp nhả, 3-5s/ lần là lâu nhất. Như vậy có được coi là hôn sâu và có nguy cơ với STDs không ạ?
    Cám ơn anh

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Anh Tuấn cho em hỏi tý nữa là hôn chạm môi, chạm lưỡi nhưng kiểu nhấp nhả, 3-5s/ lần là lâu nhất. Như vậy có được coi là hôn sâu và có nguy cơ với STDs không ạ?
    Cám ơn anh
    Hôn như vậy hoàn toàn không sao hết bạn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cám ơn anh

Như vậy 100% không sao.

Thông tin về chủ đề này