Trích dẫn Gửi bởi lolang177 Xem bài viết
Chào các anh chị,
Nhờ các anh chị tư vấn giúp em ạ.
Cách đây mấy hôm em có đưa cháu nhà em ra bãi đất trống gần nhà chơi ( bãi đất người ta đổ cát và lâu không sử dụng nên cỏ mọc lởm chởm ). Em cũng không cho cháu nhà em chạy lung tung mà bế trên tay suốt. Nhưng do có việc em chạy ra chỗ khác khoảng 1, 2 phút. Để cháu đứng ở chỗ đất trống sạch sẽ ( nhưng vẫn là đất cát ạ, đất cũng hơi lì rồi chứ đứng không đến nỗi bị lún). Nhưng lúc em quay lại thì thấy cháu đã ngồi xuống từ lúc nào. Em chạy lại bế lên và phủi cát đi. Lúc sau em thấy phần chân chỗ đoạn dưới đâu gối 1 tí có 2 vế xước song song ( giống như bị quệt vào cái gì đấy), nhưng chỉ xước màu đỏ đỏ mà không bị chảy máu. Em nhìn xung quanh thì cũng không thấy kim tiêm gì cả.
Tuy nhiên sau nghĩ lại nhỡ kim tiêm bị cát vùi xuống mình không để ý thấy thì sao ạ.
Em lo lắng quá ạ, mong anh chị tư vấn giúp ạ.
Dạ, đất lì thôi ạ, nhưng nó vẫn là cát nên em vẫn sợ kim tiêm bị vùi xuống mình không để ý thấy, mà cháu lại bé có bị kim đâm thì cháu cũng không biết ạ.
Cho em hỏi thêm là nếu bị kim tiêm đâm thì chỗ đó chắc chắn sẽ có máu trào ra đúng không ạ? giống như kiểu đi tiêm khi rút ra thì sẽ có máu trào ra, nhìn là biết ngay ạ.
Dạ, ý của em là có ai cố ý vùi xuống không ạ? mà em ra ngoài bãi đất đó vào khoảng 6h chiều. Em nghĩ nếu có ai dùng kim tiêm thì chắc ít nhất cũng phải vào tối hôm trước, vì ban ngày có người qua lại. Tức là bị vùi xuống cát ít nhất khoảng 12 tiếng dưới trời nắng. Như vậy có bị sao không ạ?
Với chưa thấy anh chị tư vấn câu hỏi này của em ạ " Cho em hỏi thêm là nếu bị kim tiêm đâm thì chỗ đó chắc chắn sẽ có máu trào ra đúng không ạ? giống như kiểu đi tiêm khi rút ra thì sẽ có máu trào ra, nhìn là biết ngay ạ."
Với lúc em đi có một vài người lạ đứng gần đó. em sợ có ai lại gần rồi lấy kim tiêm đâm hay quẹt không ạ? Vì như em nói "Lúc sau em thấy phần chân chỗ đoạn dưới đâu gối 1 tí có 2 vế xước song song ( giống như bị quệt vào cái gì đấy), nhưng chỉ xước màu đỏ đỏ mà không bị chảy máu."
Những gì bạn kể lo lắng thôi,không có nguy cơ.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.