Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: sự ảo tưởng và stress khủng khiếp !!!

Threaded View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 3 lần trong 1 bài viết.

sự ảo tưởng và stress khủng khiếp !!!

Chào các bác , em là nạn nhân của một loại bệnh mà đa số các bác trên đây đều bị hoặc đã từng bị đó là ảo tưởng hiv . Đại loại như trường hợp của em. Vào một ngày đẹp trời bỗng nhiên cơ thể nổi 1 cái hạch nhỏ và em cảm thấy mọi thứ như sụp đổ vậy , lo lắng và bàng hoàng vì mình là còn cả tương lai phía trước cả mới trẻ tuổi mà mình nhiễm hiv thì sẽ phải làm sao , bạn bè gia đình sẽ nghĩ gì về mình . Sau khoảng vài ngày tra gg về các triệu chứng em mới bắt đầu xâu chuỗi lại các triệu chứng trên mạng ví dụ như nổi hạch , phát ban , sốt , ho , đau họng và điều đau khổ nhất em đủ cả không thiếu cái nào . Mặc dù em và các bác tren diễn đàn đa phần là đi GMD và hoàn toàn không có hành vi nguy cơ nhưng trong tâm thức cứ phải đưa bản thân vào trường hợp xấu nhất như là đa đeo bcs nhưng liệu rách bao thì sao , mình cho tay vào âm đạo nhưng tay đang bị sước thì sao , tại sao không có nguy cơ mà mình có hầu hết các triệu chứng trên cơ thể . Từ khi có các suy nghĩ như vậy làm bản thân mệt mỏi , sáng nào cung sờ xem có nổi thêm cục hạch nào không hoặc đến cái vết muỗi đến lúc phải ngồi cả buổi sáng xem nó có phải là bị nổi phát ban không, thậm trí chả thiết ăn uống nữa và sụt tận 5 cân trong vòng 1 tuần . Và điều gi đến cũng sẽ đến , em biết đến diendanhiv và đọc nhưng lời tư vấn cũng cảm thấy an tâm phần nào và quyết định đợi tròn 4 tháng kể từ lần cuối có nguy cơ ảo tưởng để đi xét nghiệm và cái kết quả âm tính xuất hiện . Và các triẹu chứng như ốm đi ngoài mệt mỏi hay các thứ khác cx tự nhiên chả xuất hiện nữa haha . đó là vài dòng tâm sự cua em và lời chia sẻ tới các bác nào cũng bị cái bệnh tâm lý như em
    ads

2. Có 3 người đã cảm ơn minhchien00991100 cho bài viết bổ ích này:

thaivt72 (07-02-2023),Xinbinhyentrolai (14-08-2019),Xinmotloikhuyen89 (25-07-2019)

Thông tin về chủ đề này