Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: sự ảo tưởng và stress khủng khiếp !!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 3 lần trong 1 bài viết.

sự ảo tưởng và stress khủng khiếp !!!

Chào các bác , em là nạn nhân của một loại bệnh mà đa số các bác trên đây đều bị hoặc đã từng bị đó là ảo tưởng hiv . Đại loại như trường hợp của em. Vào một ngày đẹp trời bỗng nhiên cơ thể nổi 1 cái hạch nhỏ và em cảm thấy mọi thứ như sụp đổ vậy , lo lắng và bàng hoàng vì mình là còn cả tương lai phía trước cả mới trẻ tuổi mà mình nhiễm hiv thì sẽ phải làm sao , bạn bè gia đình sẽ nghĩ gì về mình . Sau khoảng vài ngày tra gg về các triệu chứng em mới bắt đầu xâu chuỗi lại các triệu chứng trên mạng ví dụ như nổi hạch , phát ban , sốt , ho , đau họng và điều đau khổ nhất em đủ cả không thiếu cái nào . Mặc dù em và các bác tren diễn đàn đa phần là đi GMD và hoàn toàn không có hành vi nguy cơ nhưng trong tâm thức cứ phải đưa bản thân vào trường hợp xấu nhất như là đa đeo bcs nhưng liệu rách bao thì sao , mình cho tay vào âm đạo nhưng tay đang bị sước thì sao , tại sao không có nguy cơ mà mình có hầu hết các triệu chứng trên cơ thể . Từ khi có các suy nghĩ như vậy làm bản thân mệt mỏi , sáng nào cung sờ xem có nổi thêm cục hạch nào không hoặc đến cái vết muỗi đến lúc phải ngồi cả buổi sáng xem nó có phải là bị nổi phát ban không, thậm trí chả thiết ăn uống nữa và sụt tận 5 cân trong vòng 1 tuần . Và điều gi đến cũng sẽ đến , em biết đến diendanhiv và đọc nhưng lời tư vấn cũng cảm thấy an tâm phần nào và quyết định đợi tròn 4 tháng kể từ lần cuối có nguy cơ ảo tưởng để đi xét nghiệm và cái kết quả âm tính xuất hiện . Và các triẹu chứng như ốm đi ngoài mệt mỏi hay các thứ khác cx tự nhiên chả xuất hiện nữa haha . đó là vài dòng tâm sự cua em và lời chia sẻ tới các bác nào cũng bị cái bệnh tâm lý như em
    ads

2. Có 3 người đã cảm ơn minhchien00991100 cho bài viết bổ ích này:

thaivt72 (07-02-2023),Xinbinhyentrolai (14-08-2019),Xinmotloikhuyen89 (25-07-2019)

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi minhchien00991100 Xem bài viết
    Chào các bác , em là nạn nhân của một loại bệnh mà đa số các bác trên đây đều bị hoặc đã từng bị đó là ảo tưởng hiv . Đại loại như trường hợp của em. Vào một ngày đẹp trời bỗng nhiên cơ thể nổi 1 cái hạch nhỏ và em cảm thấy mọi thứ như sụp đổ vậy , lo lắng và bàng hoàng vì mình là còn cả tương lai phía trước cả mới trẻ tuổi mà mình nhiễm hiv thì sẽ phải làm sao , bạn bè gia đình sẽ nghĩ gì về mình . Sau khoảng vài ngày tra gg về các triệu chứng em mới bắt đầu xâu chuỗi lại các triệu chứng trên mạng ví dụ như nổi hạch , phát ban , sốt , ho , đau họng và điều đau khổ nhất em đủ cả không thiếu cái nào . Mặc dù em và các bác tren diễn đàn đa phần là đi GMD và hoàn toàn không có hành vi nguy cơ nhưng trong tâm thức cứ phải đưa bản thân vào trường hợp xấu nhất như là đa đeo bcs nhưng liệu rách bao thì sao , mình cho tay vào âm đạo nhưng tay đang bị sước thì sao , tại sao không có nguy cơ mà mình có hầu hết các triệu chứng trên cơ thể . Từ khi có các suy nghĩ như vậy làm bản thân mệt mỏi , sáng nào cung sờ xem có nổi thêm cục hạch nào không hoặc đến cái vết muỗi đến lúc phải ngồi cả buổi sáng xem nó có phải là bị nổi phát ban không, thậm trí chả thiết ăn uống nữa và sụt tận 5 cân trong vòng 1 tuần . Và điều gi đến cũng sẽ đến , em biết đến diendanhiv và đọc nhưng lời tư vấn cũng cảm thấy an tâm phần nào và quyết định đợi tròn 4 tháng kể từ lần cuối có nguy cơ ảo tưởng để đi xét nghiệm và cái kết quả âm tính xuất hiện . Và các triẹu chứng như ốm đi ngoài mệt mỏi hay các thứ khác cx tự nhiên chả xuất hiện nữa haha . đó là vài dòng tâm sự cua em và lời chia sẻ tới các bác nào cũng bị cái bệnh tâm lý như em
    Bệnh ảo tưởng còn nguy hiểm hơn bệnh HIV. Nhưng thật may kết quả xét nghiệm đã chữa khỏi cho bạn căn bệnh ảo tưởng này. Chứ rất nhiều người bệnh ảo tưởng nặng tới mức không tin vào kết quả xét nghiệm của mình mà vẫn suy diễn đủ mọi chiều hướng. Chân thành cảm ơn bài chia sẻ của bạn.

4. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Xinbinhyentrolai (14-08-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    10 ngày trước trong một lần quan hệ với GMD bị tuột bao làm mình cứ ám ảnh suốt. Từ lúc bị sốt, chóng mặt trong đầu mình chỉ có 3 chữ HIV rồi sinh ra chán ăn, buồn nôn,...lên google search thì lại đó lại là một trong những biểu hiện của HIV càng thêm hoang mang. Tối ngày nằm một chỗ không làm gì nổi.
    Rồi từ khi biết diendanhiv.vn được tư vấn mình mới bớt lo. Giờ cảm thấy đỡ hơn rồi. Do tâm lý sinh ra đủ thứ bệnh.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    27
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bác đợi đc tròn 4 tháng mới đi xn . E khâm phục sự kiên trì và can đảm của bác . Bác biết ko em được 50 ngày thôi mà đã xn tới 6 lần . 5 lần combo và 1 lần test nhanh . Cảm giác 1 ngày trôi qua trong lo lắng nó thật khủng khiếp bác a

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chuẩn rồi bạn, cái này gọi là rối loạn ám ảnh cưỡng chế OCD đó, suy diễn, ảo tưởng rằng mình mắc bệnh rồi lo sợ vô lý nhưng không cưỡng lại được, một lát là lại lên diendan để xem, như một thói quen :)))

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    58
    Chuẩn quá bác ạ.... e hỏi đi hỏi lại rồi đọc đi đọc lại về OS không có nguy cơ HIv mà cứ rỗi cái ngồi mình lại nghĩ không may mình đen bị thì sao, rồi lại nghĩ hậu quả sau này chẳng may bị. Nó cứ ám ảnh mãi mà đi XN thì không dám đi dù các ad khẳng định 100% là âm tính.
    Giờ cứ nghe ai trong nhà bị gì như ngứa hay nhiệt miệng hay gì nó là trống ngực đập thình thình. Ngủ cũng không yên chập chờn mệt mỏi vô cùng. Lâu lâu lại phỉ vào đọc bài trong diễn đàn xem có ai cùng cảnh ngộ đi XN vô tư không...
    tự nhiên thấy mình cứ hèn hèn...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Mình cũng mới ra khỏi ảo tưởng xong, người nóng ốm k rõ nguyên nhân, mệt mỏi... xong xét nghiệm 5 tháng AT triệu chứng tự nhiên hết cũng k rõ nguyên nhân luôn!

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Các bác đủ can đảm đi xn thật là dũg cảm. E mệt mỏi k dám đi các bác ạ. Chắc phải học hỏi các bác nhiều ạ.

Thông tin về chủ đề này