Trước đó em cũng có tư vấn về bệnh vì em có những triệu chứng bất thường là đau cơ. Những ngầyầu sau khi tìm hiểu về bệnh thì chắc em tự ám ảnh mình bởi tình trạng đau vai, em cứ liên tục xoay vai để nó đỡ mỏi, nhưng càng làm thế thì em càng đau và càng nghĩ đến bệnh hơn. Đó là chuyện của 3 tháng trước, khi em đi XN và được kq âm tính, nhưng không tin vào kq và rồi rốt cuộc cũng "cả ngàn ca xn k lầm thì làm sao mà lầm đúng ngay mình được", nên em cũng nguôi. Nhưng hôm nay em đi hớt tóc để đi chơi thì nó lại khơi gợi lại nỗi sợ của em nữa. Chuyện là sau khi cắt xong, người thợ lấy dao lam để cạo tóc con cho em, em đã hỏi là thợ đã thay lưỡi lam chưa, thợ trả lời "rồi, không thấy anh vừa đứng lên lấy hả". Em cũng yên tâm, nhưng trong quá trình cạo, không biết người thợ đó cạo trúng mụn hay sao, mà em không có cảm giác đau, nhưng lại có vết máu đỏ trên trán phải. Tự nhủ rằng đã thay dao cạo, thì không sao, nhưng em vẫn sợ người thợ đó chưa thay dao nên em lại suy nghĩ lung tung rồi các anh chị ạ, anh chị giúp em với. Về nhà em tắm rửa thì em tập trung 200% công lực để rửa vết máu rồi ạ.
Sao đời người ác quá, sinh ra căn bệnh này, lại để cho em lo lắng 2 lần nữa chứ :( . Lần trước là Tết, em lo lắng mà em tuột 2kg 1 ngày, em lại sợ, nghĩ đến nguy cơ là giảm cân vì hệ miễn dịch đã yếu, em thực sự sợ và không dám làm gì để phải dính đến nguy cơ, mà sao cuộc đời cứ bắt em nghĩ đến nó :(
Mong anh chị tư vấn trường hợp của em, vì đây là có máu chảy ra luôn nên em sợ điếng người luôn,