Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Tư vấn nơi khám chữa bệnh khi Oral Sex tại TPHCM

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Tư vấn nơi khám chữa bệnh khi Oral Sex tại TPHCM

Dạ! E chào a/c Admin, chào các bác ạ
    Hiện tại e rất lo lắng vì 1 lần trót dại OS với e nhân viên Massage 3 ngày trước
    Lúc e OS thì đã say rồi, nên không tự chủ được hành vi và cũng không quan sát được AD của cổ, sau khi xong e cố gắng súc miệng bằng nước nhiều lần
    sáng hôm sau em bị nổi nhiệt miệng ( hình như đã có mục nhỏ xíu lúc chưa OS) và hiện tượng viêm họng. Tới nay là 3 ngày rồi mà e vẫn chưa hết nhiệt miệng + viêm họng, ngoài ra không có dấu hiệu gì khác
    Vậy cho e hỏi e có nguy cơ bị các bệnh như lậu, giang mai, Viêm gan A,B,C không ạ
    Và em nên khám ở đâu, thời gian nào là thích hợp ạ!! Em ở TPHCM
    Cám ơn các bác ạ
    PS. Em đọc thấy giang mai có thể chữa dứt điểm, còn lậu thì không ạ - vậy có ảnh hưởng gì đến việc vợ con không các bác, e hoang mang quá
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi baxter Xem bài viết
    Hiện tại e rất lo lắng vì 1 lần trót dại OS với e nhân viên Massage 3 ngày trước
    Lúc e OS thì đã say rồi, nên không tự chủ được hành vi và cũng không quan sát được AD của cổ, sau khi xong e cố gắng súc miệng bằng nước nhiều lần
    sáng hôm sau em bị nổi nhiệt miệng ( hình như đã có mục nhỏ xíu lúc chưa OS) và hiện tượng viêm họng. Tới nay là 3 ngày rồi mà e vẫn chưa hết nhiệt miệng + viêm họng, ngoài ra không có dấu hiệu gì khác
    Vậy cho e hỏi e có nguy cơ bị các bệnh như lậu, giang mai, Viêm gan A,B,C không ạ
    Cám ơn các bác ạ
    PS. Em đọc thấy giang mai có thể chữa dứt điểm, còn lậu thì không ạ - vậy có ảnh hưởng gì đến việc vợ con không các bác, e hoang mang quá
    Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…).

Bạn không cần XN HIV mà cần theo dõi và XN các bệnh tình dục khác:

- Lậu thì sau 3 -> 7 ngày có biểu hiện (tiểu đau buốt rát và chảy mủ), nếu không thấy thì yên tâm không bị.

- Sùi mào gà thường có biểu hiện sau nguy cơ 2 tuần đến 90 ngày (người bệnh thấy xuất hiện những sùi nhỏ, mềm, cao lên như những nhú gai màu hồng tươi, đường kính khoảng từ 1-2 mm. Tổn thương cũng có thể là những đĩa bẹt hình tròn nhỏ, bề mặt ráp. Thời gian sau, chúng phát triển to hơn, liên kết với nhau thành một mảng rộng trông giống mào gà hay súp lơ. Bề mặt mềm, mủn ra ẩm ướt, giữa các nhú sùi có thể ấn ra mủ). Nếu sau 90 ngày không có biểu hiện là không bị. Sùi mào gà ở nam giới không có XN, thường chỉ khám khi có biểu hiện;

- Giang mai và viêm gan B phải XN mới biết. Giang mai XN chính xác sau 1 tháng bằng phương pháp TPHA hoặc 2 phương pháp: RPR (VDRL) + Syphilis (siemens); Gan B XN chính xác từ 6 tuần trở đi = Antive HBsAg.

Ở TPHCM có rất nhiều nơi kiểm tra các bệnh này, bạn có thể đến: Trung tâm XN Hòa Hảo, Viện Pasteur, BV Bình Dân, BV Da liễu...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ!! e cám ơn anh!!
    Cho e hỏi tí nữa là bệnh lậu lây qua miệng có biểu hiện qua dương vật k anh, như cái triệu chứng tiểu buốt + chảy mủ anh kể ấy ạ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    Dạ!! e cám ơn anh!!
    Cho e hỏi tí nữa là bệnh lậu lây qua miệng có biểu hiện qua dương vật k anh, như cái triệu chứng tiểu buốt + chảy mủ anh kể ấy ạ
    dĩ nhiên là có biểu hiện rồi b...

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Cám ơn các bác ạ
    Dạ!! e cám ơn anh!!

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm.Vì chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

Thông tin về chủ đề này