Kết quả 1 đến 20 của 97

Chủ đề: Lây nhiễm sùi mào gà

Hybrid View

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Trích dẫn Gửi bởi Agi Xem bài viết
    Cho e hỏi, vợ của e bị sùi mào gà bên trong cổ tử cung, bên ngoài k có bị, đang điều trị xịt AL ở Bv da liễu tphcm. Có hỏi Bs là sinh hoạt như thế nào, thì Bs nói sinh hoạt dùn bác và sau khi vệ sinh thì rửa tay. Tối hôm qua vợ e có tăm vệ sinh nhưng chỉ dùng tay rửa bên ngoài âm đạo ( bên ngoài k bị SMG), sau khi tăm xong thì rửa tay bằng lièbouy 2 lần, sau đó cơ dùng tay sờ vào hậu môn con em ( vì con em nó đi ị bị rách hậu môn kêu đau nên vợ e kiểm tra), có dùng tay chạm vào chỗ trầy đó, kiểm tra khoảng 2 phút., sau đó có dùng xà bông rửa lại hậu môn cho con em. Vợ em bây h rất lo là k biết mình có lây viius cho con e k?
    mặc dù Trc khi chạm vào con em thì vợ em đã rửa tay 2 lần và lúc vệ sinh âm đạo thì chỉ vệ sinh bên ngoài và time đụng vào âm đạo rất nhanh, tầm dưới 20 giây.

Không có sao bạn.
    ads

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Vậy là mỗi lần vệ sinh thì vợ e rửa tay rồi Trc khi vệ sinh cho con vợ em cũng rửa tay sạch sẽ thì sẽ yên tâm con em không bị lây đúng k ạ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Trích dẫn Gửi bởi Agi Xem bài viết
    Vậy là mỗi lần vệ sinh thì vợ e rửa tay rồi Trc khi vệ sinh cho con vợ em cũng rửa tay sạch sẽ thì sẽ yên tâm con em không bị lây đúng k ạ?
    Uhm !! Yên tâm.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Quả thật em cũng biết tại sao vợ em bị lây vì cô ấy suốt ngày ở nhà chắc chắn 100% k quan hệ ai khác, mà bị tới bên trong cổ tử cung mà bên ngoài k bị j hết. Ah, e có mụn mọc ở tay, có hỏi Bs thì Bs nói là mụn cóc, chắc có lẽ em có vivíu HPV mà thể trạng khoẻ nên k phát, vợ em dạo này hay lo lắng suy nghĩ dạng như bị trầm cảm nhiều nên sức đề kháng yếu nên bị nổi lên, e có trình bày với Bs thì Bs nói có thể cả 2 cùng có HPV nhưng vợ e yếu nên bị phát ra vì không phải ai nhiễm cũng bị phát SMG. Haizz

Thông tin về chủ đề này