Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 33

Chủ đề: Hoang mang vì dấu hiệu sùi mào gà ở họng. Mong được giúp đỡ!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.

Hoang mang vì dấu hiệu sùi mào gà ở họng. Mong được giúp đỡ!

Xin chào các anh chị trong diễn đàn!

Em là thành viên mới và mới được phổ cập các kiến thức về bệnh lây truyền qua đường tình dục bằng diễn đàn mình, những thông tin trên đây thực sự rất bổ ích cho những người trẻ bước vào đời nhưng đối với em chắc là hơi muộn.

Mặc dù biết việc dùng BCS khi qhtd là hiển nhiên nhưng chủ quan cho những bệnh khác mà không thực hiện biện pháp an toàn cho việc quan hệ bằng miệng. Nguy cơ xảy ra các đây đã hơn 2 tuần ạ và triệu chứng của em là hơi ngứa, đau rát họng trong khoảng 5-6 ngày gần đây, nuốt nước bọt và nói chuyện hơi khó và đặc biệt trong thành họng sau xuất hiện những hạt màu hồng như hạt cơm mọc rải rác và ấn vào không đau được liên kết với nhau bằng những mạch máu làm em rất kinh sợ việc mình bị sùi mào gà ở miệng do em có dùng miệng kích dục với đối tượng SMG.

Qua việc tìm hiểu trên các trang mạng thì đây cũng có thể là dấu hiệu của bệnh viêm họng hạt, em biết là không chắc chắn về biểu hiện của bệnh thì đi khám nhưng ngặt nỗi em mới xin nghỉ 2 ngày trước để đi lên HN cho việc thăm khám trùng lậu, trùng roi,... do em bị chảy dịch và tiểu nhiều nơi dương vật và kết quả là âm tính. Bác sỹ nói SMG thì có biểu hiện mới khám nhưng hôm đó em không phát hiện ra.

Vậy, cho em hỏi là với những triệu chứng em kể trên thì nguy cơ mắc bệnh gì là cao hơn ạ. Mong a/chị giúp đỡ bằng kinh nghiệm chủ, khách quan có thể nói cho em biết để e có thể vững bước chờ đợ tuần sau đi khám ạ.

Do hình ảnh em chụp không rõ nét được nên em xin phép lấy 1 bài trên mạng về tình trạng như vậy khá giống với tình trạng họng của em hiện giờ. Mong a/chị ghé qua cho e vài lời ạ. E cám ơn nhiều!
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Soledadhd Xem bài viết

Em là thành viên mới và mới được phổ cập các kiến thức về bệnh lây truyền qua đường tình dục bằng diễn đàn mình, những thông tin trên đây thực sự rất bổ ích cho những người trẻ bước vào đời nhưng đối với em chắc là hơi muộn.

Mặc dù biết việc dùng BCS khi qhtd là hiển nhiên nhưng chủ quan cho những bệnh khác mà không thực hiện biện pháp an toàn cho việc quan hệ bằng miệng. Nguy cơ xảy ra các đây đã hơn 2 tuần ạ và triệu chứng của em là hơi ngứa, đau rát họng trong khoảng 5-6 ngày gần đây, nuốt nước bọt và nói chuyện hơi khó và đặc biệt trong thành họng sau xuất hiện những hạt màu hồng như hạt cơm mọc rải rác và ấn vào không đau được liên kết với nhau bằng những mạch máu làm em rất kinh sợ việc mình bị sùi mào gà ở miệng do em có dùng miệng kích dục với đối tượng SMG.

Qua việc tìm hiểu trên các trang mạng thì đây cũng có thể là dấu hiệu của bệnh viêm họng hạt, em biết là không chắc chắn về biểu hiện của bệnh thì đi khám nhưng ngặt nỗi em mới xin nghỉ 2 ngày trước để đi lên HN cho việc thăm khám trùng lậu, trùng roi,... do em bị chảy dịch và tiểu nhiều nơi dương vật và kết quả là âm tính. Bác sỹ nói SMG thì có biểu hiện mới khám nhưng hôm đó em không phát hiện ra.

Vậy, cho em hỏi là với những triệu chứng em kể trên thì nguy cơ mắc bệnh gì là cao hơn ạ. Mong a/chị giúp đỡ bằng kinh nghiệm chủ, khách quan có thể nói cho em biết để e có thể vững bước chờ đợ tuần sau đi khám ạ.

Do hình ảnh em chụp không rõ nét được nên em xin phép lấy 1 bài trên mạng về tình trạng như vậy khá giống với tình trạng họng của em hiện giờ. Mong a/chị ghé qua cho e vài lời ạ. E cám ơn nhiều!
    Trường hợp bạn không có nguy cơ với Hiv nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác như lậu, giang mai, smg, viêm gan B... Bạn lo lắng về smg thì đi khám trực tiếp Bác sĩ chẩn đoán chính xác hơn, về giang mai và gan B thì phải xét nghiệm mới biết.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922

Để biết đến có đúng,có khả năng lầm tưởng những biểu hiện của bệnh lí sùi mào gà ở mồm tới bệnh lý viêm họng hoặc nhiệt miệng hay không thì bạn hãy tham khảo một số dấu hiệu thường thấy của sùi mào gà ở mồm dưới đây, đấy là:

-Vừa bắt đầu bị đau hay sưng đỏ ở vùng họng.

-Thấy đau lúc nuốt thức ăn.

- Ở khoang mồm và ở lưỡi có xuất hiện các mụn nhỏ li ti, màu đỏ, mềm, mọc đơn lẻ.

- Càng để lâu thì số lượng mụn mọc càng hầu hết hoặc kích thước nốt mụn cũng có khả năng to lên mỗi ngày

- Bề mặt của nốt mụn cơ bản quá sần bệnh sùi hay thô ráp.

- Ấn vào mụn có thấy mủ chảy ra.

- Quan sát kỹ thấy hình dáng nốt mụn nhìn giống với mào gà hay hoa súp lơ.

- Có khả năng thấy nốt mụn mới bị chảy máu sau lúc ăn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Xin chào a Tuấn và a Trường

Cách đây 51 ngày Em quan hệ đồng tính và oral sex em cho và nhận luôn không an toàn, qh hậu môn có bcs. Em bị rát họng đau tê lưỡi sau đó 2 tuần, dương vật có bờ trắng hôi và rát. Ngày thứ 44 sau nguy cơ e đi xn combo hồng ngọc kqua 0.08 at và e cps xn giang mai tpha + hbvag kquar ât hết. Bác sỹ chuẩn dôán em bị nấm candida miệng và dvat. Cho em hỏi kqua xét nghiệm của e có thể coi là an toàn cho các bệnh trên và nấm candida có phải là triệu chứng ban đầu của hiv do suy giảm miễn dịch không ạ. Kèm theo đó em còn mệt mỏi, đau nhức cơ bắp, họg bị vướng khó thở hơn tháng nay không đỡ và có đổ mồ hôi đêm. Liệu các triệu chứng của em có phải hiv soe nhiễm không ạ, e hoang mang quá.
    Mong các anh giúp đỡ e. E đang hoảng loạn tột độ. Cám ơn ạ
    Lần sửa cuối bởi Soledadhd, ngày 26-09-2018 lúc 16:31.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Xin chào a Tuấn và a Trường

Cách đây 51 ngày Em quan hệ đồng tính và oral sex em cho và nhận luôn không an toàn, qh hậu môn có bcs. Em bị rát họng đau tê lưỡi sau đó 2 tuần, dương vật có bờ trắng hôi và rát. Ngày thứ 44 sau nguy cơ e đi xn combo hồng ngọc kqua 0.08 at và e cps xn giang mai tpha + hbvag kquar ât hết. Bác sỹ chuẩn dôán em bị nấm candida miệng và dvat. Cho em hỏi kqua xét nghiệm của e có thể coi là an toàn cho các bệnh trên và nấm candida có phải là triệu chứng ban đầu của hiv do suy giảm miễn dịch không ạ. Kèm theo đó em còn mệt mỏi, đau nhức cơ bắp, họg bị vướng khó thở hơn tháng nay không đỡ và có đổ mồ hôi đêm. Liệu các triệu chứng của em có phải hiv soe nhiễm không ạ, e hoang mang quá.
    Mong các anh giúp đỡ e. E đang hoảng loạn tột độ. Cám ơn ạ

Bạn yên tâm 100% không cần lo lắng nữa.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn yên tâm 100% không cần lo lắng nữa.
    Dạ vâng cám ơn anh ạ

Nhưng những triệu chứng của em kể trên mãi không khỏi và sức khoẻ thấy tụt dốc nghiêm trọng từ 2 tuần sau khi nguy cơ mặc dù lúc đó e không bị stress j hết và ngày càng nặng. Thực sự e quá lo lắng về các triệu chứng ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ vâng cám ơn anh ạ

Nhưng những triệu chứng của em kể trên mãi không khỏi và sức khoẻ thấy tụt dốc nghiêm trọng từ 2 tuần sau khi nguy cơ mặc dù lúc đó e không bị stress j hết và ngày càng nặng. Thực sự e quá lo lắng về các triệu chứng ạ

Bạn đã xét nghiệm âm tính rồi thì yên tâm đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn đã xét nghiệm âm tính rồi thì yên tâm đi.
    Vâng ạ. Còn nấm candida sao em lại bị được ạ. E bị cả ở miệng và dvat. Em đag chữa và lo lắng vì thấy nám chỉ phát tán khi bị suy giảm miên dịch. Và triệu chứng của hiv cũng là nấm miệng nấm toàn thân ạ

Cảm ơn
    596
    Vâng ạ. Còn nấm candida sao em lại bị được ạ. E bị cả ở miệng và dvat. Em đag chữa và lo lắng vì thấy nám chỉ phát tán khi bị suy giảm miên dịch. Và triệu chứng của hiv cũng là nấm miệng nấm toàn thân ạ
    Đâu phải bị nấm là sẽ bị Hiv? Và bạn có nguy cơ đâu mà xoắn dữ vậy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Đâu phải bị nấm là sẽ bị Hiv? Và bạn có nguy cơ đâu mà xoắn dữ vậy.
    Hi cám ơn a Trương và a Tuấn nhiều lắm. E đề phòng các trườg hợp rách bao và bị xước dv và miệng ạ. Đúng là cái nạn đầu đời thật sự chán nản ạ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Hi cám ơn a Trương và a Tuấn nhiều lắm. E đề phòng các trườg hợp rách bao và bị xước dv và miệng ạ. Đúng là cái nạn đầu đời thật sự chán nản ạ
    Lo đề phòng các trường hợp thì cách tốt nhất là không tìm đến các dịch vụ này nữa để không mua lo vào người.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Lo đề phòng các trường hợp thì cách tốt nhất là không tìm đến các dịch vụ này nữa để không mua lo vào người.
    Em cám ơn a chị tư vấn ạ. E yên tâm được phần nào để chờ các mốc xn rùi ạ. Tks dd.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Mong các anh chị tư vấn thêm
    Em nghe nói kháng nguyên chỉ tồn tại 4 tuần sau đó giảm dần và kháng thể xuất hiện. Có khi nào combo 6 tuần của em trùng hợp với thời diẻm kháng nguyên giảm cực tiểu và kháng thể xiát hiện ít không phát hiện không ạ. Mong ac giúp đỡ e lo quá ạ

Cảm ơn
    596
    Mong các anh chị tư vấn thêm
    Em nghe nói kháng nguyên chỉ tồn tại 4 tuần sau đó giảm dần và kháng thể xuất hiện. Có khi nào combo 6 tuần của em trùng hợp với thời diẻm kháng nguyên giảm cực tiểu và kháng thể xiát hiện ít không phát hiện không ạ. Mong ac giúp đỡ e lo quá ạ
    Combo là phương pháp kết hợp tìm kháng nguyên và kháng thể, phương pháp này có độ chính xác cao từ 4 tuần trở đi, và thời gian càng xa nguy cơ xét nghiệm càng chính xác.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Combo là phương pháp kết hợp tìm kháng nguyên và kháng thể, phương pháp này có độ chính xác cao từ 4 tuần trở đi, và thời gian càng xa nguy cơ xét nghiệm càng chính xác.
    Vậy khả năng lật kèo cụ thể combo ât 6 tuần với nguy cơ có th nào không ạ?

Cảm ơn
    596
    Vậy khả năng lật kèo cụ thể combo ât 6 tuần với nguy cơ có th nào không ạ?
    Chưa có. Và bạn có nguy cơ đâu mà lật. Nếu không yên tâm với những gì đã tư vấn thì bạn cứ xét nghiệm tiếp.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chưa có. Và bạn có nguy cơ đâu mà lật. Nếu không yên tâm với những gì đã tư vấn thì bạn cứ xét nghiệm tiếp.
    Hi các a chị ạ,

Hôm nay là 8 tuần e làm tiếp cái compi pt ở medlatec: ât. Hix nhưng nấm miệng vs dương vật của e mãi khôn khỏi em sợ hiv nó làm giảm miễn dịch quá ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Hi các a chị ạ,

Hôm nay là 8 tuần e làm tiếp cái compi pt ở medlatec: ât. Hix nhưng nấm miệng vs dương vật của e mãi khôn khỏi em sợ hiv nó làm giảm miễn dịch quá ạ
    Như vậy thì bạn yên tâm đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Như vậy thì bạn yên tâm đi.
    Anb Tuấn ơi. Em vừa kết thúc 2 tuần uống thuốc kháng nấm candida không biét có ảnh hưởng tới kq xn k ạ? Cám ơn a

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Anb Tuấn ơi. Em vừa kết thúc 2 tuần uống thuốc kháng nấm candida không biét có ảnh hưởng tới kq xn k ạ? Cám ơn a

Không có ảnh hưởng khi kết quả ra âm tính bạn.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này