Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Sau 3 năm, em vẫn không thoát khỏi sự sợ hãi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Sau 3 năm, em vẫn không thoát khỏi sự sợ hãi.

Chào mọi người, e đã từng là thành viên của diễn đàn này hồi 3 năm trước ( 11/2015 ). Khi ấy, được A Hiếu, A Trường Xuân tư vấn rất nhiệt tình. Hôm nay, e lại tò mò vào lại diễn đàn, muốn dành một ít thời gian khuyên những người đã từng như e thì hãy tin tưởng tuyệt đối vào những gì A/C diễn đàn này tư vấn, đừng hoang mang lo lắng vì mình cũng đã từng như vậy.
    Về chuyện của e : Quen một cô bạn tình cơ qua zalo ( lúc đó cô ấy 17 tuổi ), nói chuyện được vài tuần và hẹn đi chơi. Dù ko có quan hệ trực tiếp nhưng e có dùng DV cạ vào âm đạo - nhấp 2 cái rút ra và cho cô ấy OS xuất tinh ( trên DV e vẫn dính dịchÂD). Về sau một ngày thì DV e nổi ửng đỏ lắm chắm ( sau này e đi khám da liểu BS bảo là viêm quy đầu ). E có điện hỏi cô ta thì cô ấy nói không biết, lúc này e mới bất đầu sợ và nghi ngờ. Sau 2 ngày thì cô ấy nhấn tin và chụp giấy kết quả xét nghiệm Dương Tính, e nhớ rỏ là cầm điện thoại tay run, nói chuyện không được. Lúc đó e cũng không biết có loại thuốc Pep này dù là đang học năm 2 đại học. E mới lên mạng trước tiên là e có thấy diễn đàn BS Bình - mọi người cũng biết, mọi thứ điều thu phí đến đăng kí cũng thu phí 10k 1 tài khoản. Được Mod vs BS bên đó tư vấn là mình có nguy cơ HIV nhưng thấp và câu trả lời làm cho mình mơ hồ càng lo lắng, hoang mang . Phí thoại vô cùng mắc. Bs kêu e đợi 6 tuần đi test, trong 6 tuần đó e ngồi đếm từng ngày trôi qua và mỗi ngày càng nặng và stress ( lên google đọc triệu chứng thì như rằng stress - kiểu tự ám thị - tối ngủ sáng thức ra mồ hôi đêm ướt cả áo, ngứa, nóng sốt , mõi cơ, nhức đầu .v.V.V ) Rồi e vào được diễn đàn này, có điện thoại trực tiếp A Tuấn và được các A/C tư vấn là không có nguy cơ với Hiv, lúc ấy e như gở được cả tạ đá trên mình. NHưng được mấy ngày thì đâu cũng vào đấy, cơ thê e có gì lạ là e nghĩ ngay tới bệnh, đầu óc không lúc nào không nghĩ tới. Rồi sau 6 tuần e đi test và e nhận được kết quả AT thực sự e rất vui và hên cho e nữa các bệnh XH khác e cũng điều âm tính và em test lại sau 1 năm nguy cơ vẫn AT.
    Nên e có một số lời khuyên cho những người đã và đang vào diễn đàn này như e :
    1. Sống lạc quan bệnh thì sẽ bệnh và không bệnh thì sẽ không nếu được tư vấn an toàn với Hiv thì cứ yên tâm mà sống hehe
    2. E biết các bác dù được tư vấn không có nguy cơ nên chỉ có một cách giải toả stress là đi xét nghiệm, 6 tuần cũng được, 12 tuần thì ngon vì đi 6 tuần lại sợ nên 12 tuần cũng đi nũa cho mà xem :)). Chỉ có giấy XN mới thoát stress đc.
    3. Luôn thủ Bao trong bóp vì có những thời khắc mà mình không thể điều khiển lý trí được.
    4. Stress sẽ gây ra những ảo tưởng bệnh na ná những triệu chứng của sổ nên trong thời gian này đi chơi hoặc làm gì đó để quên nó đi vì khoảng thời gian đó mình bị viêm dạ dày vì stress.
    ads

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn anh rất rất nhiều. Có nguy cơ và vẫn đang trong giai đoạn stress.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Thực sự Hiv rất khó lây, không đơn giản là qẹt , va chạm, dính là bị đâu. Cần hội đủ yếu tố đặc biệt là thời gian. Chúc bạn AT cứ thoải mái vì stress còn ghe hơn Hiv nhiều nếu bạn bị thì sẽ bị và ko thì sẽ không dù bạn có lo lắng thì kết quả vẫn vậy. Nên yên tâm, đủ thời gian test xã stress thôi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Nhưng a biết mà, đọc thì đọc an ủi thì an ủi chứ stress thì vẫn stress trừ khi có kết quả XN

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48
    Dù lâu hay mau thì cũng sẽ quen với việc sống chung với H, mọi thứ hoàn toàn ko tệ như người ta vẫn đồn thổi. Mọi thứ vẫn ổn như chưa hề có gì xảu ra :)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Hiv giờ là bệnh mãn tính . chờ ngày có thuốc chữa khỏi hoàn toàn nhá bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Ước gì mình cũng đc như bạn

Thông tin về chủ đề này