Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 61 đến 80 của 80

Chủ đề: Ban quản tri và mọi người cho em hỏi thời gian để có thể xét nghiệm hiv .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh. Chị ơi thật sự em ko muốn hỏi nhiều vì em đoán anh chị cũng rất bận. Nhưng Hiv sao mà nó soắn quá mất thôi. Hôm nay là em đã đc 62 ngày sau nguy cơ và em đã có kết quả xét nghiệm combo ag/ab âm tính ở viện hồng ngọc, sau nguy cơ 54 ngày 8h ạ. Em có cần xét nghiệm ở 70 ngày nữa ko ạ. Hay để đến 84 ngày chốt luôn ạ. Em sợ lật kèo quá ạ. Nếu mà bị Hiv chắc em làm liều thuốc chuột thôi ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Son111 Xem bài viết
    Anh. Chị ơi thật sự em ko muốn hỏi nhiều vì em đoán anh chị cũng rất bận. Nhưng Hiv sao mà nó soắn quá mất thôi. Hôm nay là em đã đc 62 ngày sau nguy cơ và em đã có kết quả xét nghiệm combo ag/ab âm tính ở viện hồng ngọc, sau nguy cơ 54 ngày 8h ạ. Em có cần xét nghiệm ở 70 ngày nữa ko ạ. Hay để đến 84 ngày chốt luôn ạ. Em sợ lật kèo quá ạ. Nếu mà bị Hiv chắc em làm liều thuốc chuột thôi ạ.

Để không còn lăn tăn khi nhận kết quả,bạn để 12 tuần làm luôn.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (02-11-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Để không còn lăn tăn khi nhận kết quả,bạn để 12 tuần làm luôn.
    Em cảm ơn anh ạ. 2 tháng nay em dùng đến 80% thời gian rảnh để tìm hiểu về hiv ạ. Em cũng biết đc là anh Tuấn đã tư vấn về hiv từ hơn 8 năm trước ạ. Trong thời gian tham vấn của mình chắc anh gặp nhiều những thành phần soắn sít như em lắm ạ. Hihi. Em đọc rất nhiều cũng chưa thấy trường hợp nào mà bị lật kèo sau khi xét nghiệm hiv combo at sau nguy cơ 4 tuần( mà ko có nguy cơ mới). Ở diễn đàn cũ anh tham vấn thì có 1 vài trường hợp nhưng chắc là phá đám. Mặc dù biết trên lí thuyết và thực tế đã trứng minh là như thế. Nhưng sao mà bộ y tế của mình lại cứ khuyến cáo 3 tháng , để cho em lo lắng thế này.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em cảm ơn anh ạ. 2 tháng nay em dùng đến 80% thời gian rảnh để tìm hiểu về hiv ạ. Em cũng biết đc là anh Tuấn đã tư vấn về hiv từ hơn 8 năm trước ạ. Trong thời gian tham vấn của mình chắc anh gặp nhiều những thành phần soắn sít như em lắm ạ. Hihi. Em đọc rất nhiều cũng chưa thấy trường hợp nào mà bị lật kèo sau khi xét nghiệm hiv combo at sau nguy cơ 4 tuần( mà ko có nguy cơ mới). Ở diễn đàn cũ anh tham vấn thì có 1 vài trường hợp nhưng chắc là phá đám. Mặc dù biết trên lí thuyết và thực tế đã trứng minh là như thế. Nhưng sao mà bộ y tế của mình lại cứ khuyến cáo 3 tháng , để cho em lo lắng thế này.
    Phương pháp xét nghiệm combo ko phổ biến, nơi có nơi không. Khuyến cáo chốt sau 12 tuần theo đại trà, nơi nào cũng có xét nghiệm.

6. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Son111 (03-11-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Phương pháp xét nghiệm combo ko phổ biến, nơi có nơi không. Khuyến cáo chốt sau 12 tuần theo đại trà, nơi nào cũng có xét nghiệm.
    Em cảm ơn chị Hà ạ. Hôm nào có dịp qua Ninh Bình em mời chị cafe được ko ạ? Hihi. Em chúc chị sinh nhật vui vẻ ạ.
    Lần sửa cuối bởi Son111, ngày 02-11-2018 lúc 11:26.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Phương pháp HIV Ag/Ab tức là phương pháp kết hợp tìm kháng thể và kháng nguyên

Nếu sau 1 tháng bạn xét nghiệm phương pháp HIV Combo âm tính thì yên tâm mình không nhiễm là rất cao.Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính
    Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ?
    Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày
    Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn?

Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (03-11-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh chị ơi cho em hỏi câu này ngoài chủ đề với ạ. Sao chủ đề của em lại có 5 ngôi sao mà chủ đề khác lại ko có ạ?

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Anh chị ơi cho em hỏi câu này ngoài chủ đề với ạ. Sao chủ đề của em lại có 5 ngôi sao mà chủ đề khác lại ko có ạ?
    Có sao đâu, bỏ được mà

12. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Son111 (06-11-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh chị ơi. Khổ quá ạ. Hôm nay em đi khám để định xét nghiệm ở viện nhiêtk đới trung ương cơ sở 2. Gặp 1 thanh niên bác sĩ. Bảo là phải xét nghiệm 3 tháng 6 tháng 9 tháng thì mới kết luận đc. Vì thế em sợ quá ạ. Mai em dc 69 ngày sau nguy cơ. Em định đến hồng ngọc làm combo. Rồi trong lúc chờ kết quả thì em qua thu cúc làm elisa cho yên tâm ạ. Em sợ quá ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Anh chị ơi. Khổ quá ạ. Hôm nay em đi khám để định xét nghiệm ở viện nhiêtk đới trung ương cơ sở 2. Gặp 1 thanh niên bác sĩ. Bảo là phải xét nghiệm 3 tháng 6 tháng 9 tháng thì mới kết luận đc. Vì thế em sợ quá ạ. Mai em dc 69 ngày sau nguy cơ. Em định đến hồng ngọc làm combo. Rồi trong lúc chờ kết quả thì em qua thu cúc làm elisa cho yên tâm ạ. Em sợ quá ạ.

Bác Sĩ nào tào lao mía lao quá vậy.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bác Sĩ nào tào lao mía lao quá vậy.
    Bác sĩ trẻ của viện nhiện đới trung ương cơ sở 2 nằm trên địa bàn xã kim trung huyện đông anh hà nội ạ. Làm em sợ quá ạ. Em có hỏi là sao cùng 1 phương pháp xét nghiệm combo mà ở bên sing họ kết luận sau 28 ngày mà ở việt nam mình là 3 tháng. Bác sĩ trả lời là việt nam ko hiện đại bằng. Em có hỏi sao cùng 1 loại mây xét nghiệm đc sản xuất cùng 1 cty mà? Thì bác sĩ trả lời là biết đâu việt nam mua của tàu. Em mất niềm tin vào nghành y của việt nam quá ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Bác sĩ trẻ của viện nhiện đới trung ương cơ sở 2 nằm trên địa bàn xã kim trung huyện đông anh hà nội ạ. Làm em sợ quá ạ. Em có hỏi là sao cùng 1 phương pháp xét nghiệm combo mà ở bên sing họ kết luận sau 28 ngày mà ở việt nam mình là 3 tháng. Bác sĩ trả lời là việt nam ko hiện đại bằng. Em có hỏi sao cùng 1 loại mây xét nghiệm đc sản xuất cùng 1 cty mà? Thì bác sĩ trả lời là biết đâu việt nam mua của tàu. Em mất niềm tin vào nghành y của việt nam quá ạ.

Đúng là cái ông đó là Bác Sĩ tào lao mía lao.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Đúng là cái ông đó là Bác Sĩ tào lao mía lao.
    Em chuẩn bị đi Hồng Ngọc xét nghiệm tiếp. Anh Tuấn tí nữa ngủ dậy chấm cho em cái cho em có may mắn với ạ. Em cảm ơn ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Em chuẩn bị đi Hồng Ngọc xét nghiệm tiếp. Anh Tuấn tí nữa ngủ dậy chấm cho em cái cho em có may mắn với ạ. Em cảm ơn ạ.
    Tuanmecsedec đảm bảo 100% âm tính.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Tuanmecsedec đảm bảo 100% âm tính.
    Hihi. Em cảm ơn anh Tuấn ạ. Sáng nay đc 69 ngày sau nguy cơ. Em sẽ đến cả bệnh viện thu cúc để làm test combi. Và bệnh viện hồng ngọc làm combo ạ. Cho yên tâm ạ. Em rất cảm ơn lời động viên của anh Tuấn ạ. Khoảng 11h em báo kết quả cho mọi người chung vui với em ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Hihi. Em cảm ơn anh Tuấn ạ. Sáng nay đc 69 ngày sau nguy cơ. Em sẽ đến cả bệnh viện thu cúc để làm test combi. Và bệnh viện hồng ngọc làm combo ạ. Cho yên tâm ạ. Em rất cảm ơn lời động viên của anh Tuấn ạ. Khoảng 11h em báo kết quả cho mọi người chung vui với em ạ.

Nếu kết quả âm tính sẽ hỗ trợ cho quỹ hả? hihihi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Nếu kết quả âm tính sẽ hỗ trợ cho quỹ hả? hihihi.
    Em chắc chắn sẽ có đóng góp 1 chút để góp phần nhỏ vào duy trì diễn đàn ạ. Em cũng thông báo tin vui là hôm nay sau nguy cơ 69 ngày. Em xét nghiệm combo ở hồng ngọc là AT tiếp ạ. Em có trêu em lấy máu là" em lấy máu cho anh mấy lần rồi nhỉ" em đó trả lời em là " sau lần này anh ko phải đến nữa đâu" haha vui quá ạ. Tuy thế nhưng tính em cẩn thận em lại sang viện Thu Cúc để làm lại xét nghiệm vẫn là ag/ab combo ạ. Em đang chờ kết quả. Về việc ủng hộ 1 chút kinh phí vào quỹ từ thiện em hứa sau 84 ngày em sẽ thực hiện ạ. Em rất cảm ơn anh chị trong thời gian qua ạ. Tính đến hôm nay em đã qua các mốc xét nghiệm 22. 32. 42 .55. 69 ( ngày 69 làm 2 nơi hồng ngọc và thu cúc). Đều với phương pháp ag/ab combo. Sau bài học này em nhớ đời ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Em chắc chắn sẽ có đóng góp 1 chút để góp phần nhỏ vào duy trì diễn đàn ạ. Em cũng thông báo tin vui là hôm nay sau nguy cơ 69 ngày. Em xét nghiệm combo ở hồng ngọc là AT tiếp ạ. Em có trêu em lấy máu là" em lấy máu cho anh mấy lần rồi nhỉ" em đó trả lời em là " sau lần này anh ko phải đến nữa đâu" haha vui quá ạ. Tuy thế nhưng tính em cẩn thận em lại sang viện Thu Cúc để làm lại xét nghiệm vẫn là ag/ab combo ạ. Em đang chờ kết quả. Về việc ủng hộ 1 chút kinh phí vào quỹ từ thiện em hứa sau 84 ngày em sẽ thực hiện ạ. Em rất cảm ơn anh chị trong thời gian qua ạ. Tính đến hôm nay em đã qua các mốc xét nghiệm 22. 32. 42 .55. 69 ( ngày 69 làm 2 nơi hồng ngọc và thu cúc). Đều với phương pháp ag/ab combo. Sau bài học này em nhớ đời ạ.

Bạn yên tâm 100% đi.Còn vấn đề ủng hộ quỹ thì trước tiên Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn tấm lòng của bạn.

Chủ đề: Quỹ giúp những hoàn cảnh có HIV gặp khó khăn trong cuộc sống và duy trì diendanhiv.vn

Mọi thiện nguyện hỗ trợ của các bạn gởi vào :

+ Ngân hàng: Vietcombank TPHCM
    + Tên tài khoản:
    Bảo Kiếm
    + Số tài khoản:
    0071004827322

23. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (09-11-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    36
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hôm nay là em đc 82 ngày sau nguy cơ. Mặc dù em ko thích bệnh viện công 1 tí nào. Nhưng hôm nay em vẫn đến viện nhiệt đới trung ương cơ sở 2 để làm xét nghiệm khẳng định hiv cho yên tâm ạ. Nhưng đến ngày 29 tháng 11 mới đc nhận kết quả ạ. Sau lần này chắc là em sẽ quên hẳn hiv. Nhưng ko biết có At tính tiếp ko thưa a.c?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Hôm nay là em đc 82 ngày sau nguy cơ. Mặc dù em ko thích bệnh viện công 1 tí nào. Nhưng hôm nay em vẫn đến viện nhiệt đới trung ương cơ sở 2 để làm xét nghiệm khẳng định hiv cho yên tâm ạ. Nhưng đến ngày 29 tháng 11 mới đc nhận kết quả ạ. Sau lần này chắc là em sẽ quên hẳn hiv. Nhưng ko biết có At tính tiếp ko thưa a.c?

Bạn hoàn toàn yên tâm đi,đừng lo lắng nữa.

26. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Son111 (23-11-2018)

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Thông tin về chủ đề này