Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Vui buồn 1 năm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

Vui buồn 1 năm

Mình may mắn hơn mọi người là do khám định kỳ nên phát hiện sớm., lúc mới phát hiện CD4 là 658, sau 1 năm uống ARV thì CD4 hiện tại là 1198, TLVR dưới ngưỡng phát hiện nhưng vẫn bị nóng rang cả người và choáng váng sau khi uống thuốc 1 đến 2 tiếng, sau đó nữa là hơi ớn lạnh sống lưng.

Thỉnh thoảng mình cũng vào diễn đàn xem tin tức và đọc tâm sự của mọi người, hy vọng sớm có thuốc điều trị và mong sức khỏe đến mọi thành viên.

Chúc mọi người trung thu vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình.

2. Những thành viên đã cảm ơn hope85 cho bài viết này:

love_shine9x (23-10-2018)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi hope85 Xem bài viết
    Mình may mắn hơn mọi người là do khám định kỳ nên phát hiện sớm., lúc mới phát hiện CD4 là 658, sau 1 năm uống ARV thì CD4 hiện tại là 1198, TLVR dưới ngưỡng phát hiện nhưng vẫn bị nóng rang cả người và choáng váng sau khi uống thuốc 1 đến 2 tiếng, sau đó nữa là hơi ớn lạnh sống lưng.

Thỉnh thoảng mình cũng vào diễn đàn xem tin tức và đọc tâm sự của mọi người, hy vọng sớm có thuốc điều trị và mong sức khỏe đến mọi thành viên.

Chúc mọi người trung thu vui vẻ và hạnh phúc bên gia đình.
    Bạn phát hiện sớm và điều trị khi CD4 như người bình thường và hiện nay CD4 đã tăng cao hơn cả nhiều người bình thường thì rất tốt, virus chưa xâm nhập đến các tế bào não hay các cơ quan bạch huyết, cũng không có nhiều hồ chứa nên sức khoẻ sẽ rất ổn định. Chúc mừng bạn và cố gắng tuân thủ điều trị nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    20
    Chúc mừng bạn nhé!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Vui Xem bài viết
    Bạn phát hiện sớm và điều trị khi CD4 như người bình thường và hiện nay CD4 đã tăng cao hơn cả nhiều người bình thường thì rất tốt, virus chưa xâm nhập đến các tế bào não hay các cơ quan bạch huyết, cũng không có nhiều hồ chứa nên sức khoẻ sẽ rất ổn định. Chúc mừng bạn và cố gắng tuân thủ điều trị nhé.
    Bạn ơi, mình cũng phát hiện sớm (1 năm đổ lại) và đã điều trị được hơn tháng nay. Nhưng làm sao mà xác định được virus xâm nhập đến các tế bào não hay các cơ quan bạch huyết như bạn nói ạ? Liệu có phải qua xét nghiệm ngưỡng virus và CD4 ko? Bác sĩ nói mình uống tới tháng thứ 6 mới làm xét nghiệm, mình tò mò muốn hỏi bạn xem có thể biết qua cách khác ko, mình thì uống thuốc cũng k có gì trở ngại nhiều, hiện tại thấy khỏe, nhưng như chủ topic có chút choáng sau khi uống ARV, và thi thoảng mệt mệt xíu còn lại bình thường.
    Cảm ơn thông tin bổ ích bạn đã cung cấp

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi annhien12345 Xem bài viết
    Bạn ơi, mình cũng phát hiện sớm (1 năm đổ lại) và đã điều trị được hơn tháng nay. Nhưng làm sao mà xác định được virus xâm nhập đến các tế bào não hay các cơ quan bạch huyết như bạn nói ạ? Liệu có phải qua xét nghiệm ngưỡng virus và CD4 ko? Bác sĩ nói mình uống tới tháng thứ 6 mới làm xét nghiệm, mình tò mò muốn hỏi bạn xem có thể biết qua cách khác ko, mình thì uống thuốc cũng k có gì trở ngại nhiều, hiện tại thấy khỏe, nhưng như chủ topic có chút choáng sau khi uống ARV, và thi thoảng mệt mệt xíu còn lại bình thường.
    Cảm ơn thông tin bổ ích bạn đã cung cấp
    Lúc mình có kết quả thì bác sỹ tư vấn ở OPC và người chuyên xét nghiệm PCR (tìm con virus HIV) ở viện Pasteur nói với mình như thế. Nếu điều trị sớm khi CD4 trên 500 và virus load còn thấp ( cái này chỉ có xét nghiệm PCR mới biết) thì virus chưa sinh sản nhiều, các hạch bạch huyết cũng không nổi lên để bắt virus, virus cũng không tạo nên nhiều hồ chứa ở các cơ quan, hạch, đại thực bào ... Tiếc là khi mình điều trị thì CD4 chỉ còn có 221 thôi. Bạn phát hiệm sớm nhưng bạn nhiễm bao lâu rồi thì khó mà biết được lắm.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Giáng sinh sắp tới rồi, mọi người nhớ giữ ấm và chăm sóc sức khỏe cho tốt nha

8. Những thành viên đã cảm ơn hope85 cho bài viết này:

Cuocdoitrongmattoi (11-12-2018)

Thông tin về chủ đề này