Kết quả 1 đến 20 của 20

Chủ đề: Israel bắt đầu xây dựng nhà máy sản xuất thuốc Gammora chữa trị hoàn toàn AIDS

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0

Israel bắt đầu xây dựng nhà máy sản xuất thuốc Gammora chữa trị hoàn toàn AIDS

Israel ngày 24/10/2018 cho biết nhà máy công nghệ sinh học đầu tiên sẽ được xây dựng tại thành phố Eilat miền Nam nước này để sản xuất một loại thuốc mới điều trị bệnh AIDS.
    Loại thuốc mới có tên Gammora, do công ty dược Zion Medical của Israel phát triển và đã thử nghiệm thành công ở người.
    Trong quá trình thử nghiệm phát hiện loại thuốc này cũng có hiệu quả trong việc điều trị các khối u ung thư.
    Loại thuốc mới này tiêu diệt các tế bào nhiễm virus HIV, khác với các loại thuốc trước đây tập trung vào việc tiêu diệt virus và do đó đối diện với nguy cơ virus biến đổi và phát triển khả năng kháng thuốc.
    Chính quyền thành phố Eilat đã dành một khu vực để xây dựng một trung tâm phát triển hoàn tất nghiên cứu và thí nghiệm cũng như cho nhà máy sản xuất trong tương lai.
    Tổng kinh phí đầu tư cho trung tâm phát triển trên là 30 triệu USD, trong đó 9 triệu USD sẽ do Bộ Kinh tế cấp. Chi phí xây dựng nhà máy sẽ là 90 triệu USD.
    Công ty Nghiên cứu sinh học quốc tế Thâm Quyến của Trung Quốc đã giành được quyền sản xuất và bán thuốc trên ở Trung Quốc.
    ads
    Lần sửa cuối bởi mưa buon, ngày 24-10-2018 lúc 14:43.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chúc mừng thế giới có thêm 1 bước tiến vượt bậc nữa trong việc điều trị HIV/ AIDS.
    Cháu hiện nay đang theo học Hóa ở trên Đại Học, được giảng viên giới thiệu về một phương pháp giải mã đoạn gen của HIV để tìm diệt nó bằng công nghệ nano sắt từ oxit ( công nghệ này chính thức thất bại vào năm 2010) nhưng giảng viên cháu có rằng nano sắt từ có thể thất bại nhưng biết đâu trong tương lai sẽ có một loại nano sắt oxit sẽ giúp ta tiêu diệt hoàn toàn HIV.
    Cháu có niềm tin rất lớn vào việc này. Cháu còn đăng ký học chuyên ngành Hóa Dược để biết đâu trong tương lai sẽ là người đầu tiên giải mã ra bài toán thế kỷ này.
    Bà lão Vanga của Nga đã từng nói :" Trong tương lai con người sẽ chữa được HIV và ung thư với nguyên liệu làm từ sắt". Cháu tin điều đó.

3. Những thành viên đã cảm ơn phuongnguyenthanh cho bài viết này:

tanang (26-10-2018)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    vâng , giải mã đoạn gen không phải là phương pháp vì khi virus ẩn náu trong các tế bào do vậy pp của bạn không thể coi là chữa trị được. người nhiễm rất kỳ vọng vào các nhà khoa học đang ngày đêm nghiên cứu ra những phương thuốc chữa trị những căn bệnh cứng đầu nhất, với sự vượt bậc của KHKT như ngày này con người sẽ đón nhận những thành quả nỗ lực không ngừng nghỉ của khoa học và mình tin rằng phương thuốc chữa HIV sẽ sớm được áp dụng trên bệnh nhân .
    Lần sửa cuối bởi mưa buon, ngày 24-10-2018 lúc 19:40.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ đúng ạ, em đồng ý với những gì chị nói ở trên. Chính giảng viên em có nói rằng thầy kỳ vọng trong lớp này sẽ có 1 bạn dùng được công nghệ nano từ bất kỳ một loại chất nào đó có thể tiêu diệt hoàn toàn bọn HIV đang ngủ đông và em tin 100% điều mà thầy nói sẽ thành hiện thực trong nay mai thôi.
    Và chính bản thân em cũng sẽ kỳ vọng là em sẽ có những đóng góp nho nhỏ trong công cuộc nghiên cứu này. Đời lắm bất ngờ, biết đâu chính tại Việt Nam sẽ là nơi đầu tiên phát minh ra thuốc trị HIV.

Em tin vào điều này.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    thuốc Gammora, do công ty dược Zion Medical của Israel độc quyền nhá

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Như vậy là bệnh HIV/AIDS sẽ được chữa lành hoàn toàn hả bạn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    dạ vâng ah. thuốc này đã thử nghiệm thành công . thuốc cũng được 1 công ty của trung quốc đầu tư dây truyền sản xuất và độc quyền phân phối ở trung quốc .

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vậy là thuốc này trị dứt điểm bệnh HIV/AIDS luôn đúng không ạ, nó có bị tái phát khi không dùng thuốc này không ạ.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    thuốc làm cho các tế bào nhiễm HIV bị nổ tung virus trong tế bào bị nhiễm nên không còn gọi là tiềm ẩn vì vậy thuốc này khác hoàn toàn với thuốc điều trị ARV hiện này nhá. Gammora chỉ điều trị trong 3 tuần giảm tới 99.7% virus trong cơ thể .công nghệ sinh học của isreal đã phát triển thuốc này vào năm 2014 và được chứng minh thành công trong năm 2016 trong máu bệnh nhân và năm 2018 này là bước đột phá.
    Lần sửa cuối bởi mưa buon, ngày 27-10-2018 lúc 13:10.

11. Những thành viên đã cảm ơn mưa buon cho bài viết này:

DaminhSavio (27-10-2018)

Thành Viên Mới DaminhSavio's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi mưa buon Xem bài viết
    thuốc làm cho các tế bào nhiễm HIV bị nổ tung virus trong tế bào bị nhiễm nên không còn gọi là tiềm ẩn vì vậy thuốc này khác hoàn toàn với thuốc điều trị ARV hiện này nhá. Gammora chỉ điều trị trong 8 ngày giảm tới 99.7% virus trong cơ thể .công nghệ sinh học của isreal đã phát triển thuốc này vào năm 2014 và được chứng minh thành công trong năm 2016 trong máu bệnh nhân và năm 2018 này là bước đột phá.
    Hiv ko còn là án tử nữa như vậy cuộc sống của tôi sẽ thật y nghĩa

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    vâng ngày nay ARV cũng là thuốc đặc trị rồi làm cho căn bệnh chỉ còn gọi là mãn tính nhưng vẫn chưa tiêu diệt hoàn toàn hiv , thuốc Gammora sẽ tiêu diệt hoàn toàn các tế bào nhiễm bệnh do vậy virus không còn cơ hội sống sót trong cơ thể.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Tin cũ hay mới gì cũng kệ, miễn sao chữa khỏi HIV/AIDS là vui rồi

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    thông tin này hoàn toàn mới và chính xác nhá
    Lần sửa cuối bởi mưa buon, ngày 28-10-2018 lúc 08:07.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vậy thì bây giờ HIV/AIDS cũng giống như bệnh cảm cúm thông thường. Nếu có bệnh HIV/AIDS trong người thì chỉ cần uống thuốc GAMMORA là lành bệnh bạn nhỉ.

Thành Viên Mới DaminhSavio's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi Boybluebeachhh Xem bài viết
    Tin gammoma củ như trái đất rồi ko phảitin mới đâu
    http://baochinhphu.vn/Khoa-hoc-Cong-...IDS/350285.vgp
    https://vtv.vn/vtv8/israel-xay-dung-...2607133134.htm

báo chính phủ và đài VTV đã đăng cách đây vài ngày. nên đây là thông tin mới nhất và chính xác nhất.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    hiện nay trên thế giới rất nhiều pp tri hiv ... nhưng nổi bật nhất thuộc về gammora thuốc đã thành công trên người và có thể áp dụng trên hầu hết các bệnh nhân , ngoài ra còn có GS -9620 đang trong quá trình thử nghiệm giai đoạn 1, bộ 3 kháng thể, liệu pháp miễn dịch giai đoạn 1, viên đạn bạc , phân tử tổng hợp Suw133,....

Thành Viên Mới vuive90's Avatar
    Cảm ơn
    31
    theo mình tìm hiểu trên internet thì chưa có thông tin từ nguồn hay bất kỳ tổ chức nào khẳng định là thuốc gammora sẽ điều trị dứt điểm đc HIV ở người dương tính. không biết bạn có nhầm lẫn gì ko?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Trích dẫn Gửi bởi Boybluebeachhh Xem bài viết
    Không ai dại khờ tung ra thuốc đặc trị sẽ mất 90 tỷ đô 1 ngày bán arv cho thế giới.còn thuốc gamoma này tin đăng lâu rồi lâu lâu nhắc lại.nếu có xay dựng thì chỉ là mô hình câu thời gian hàng trăm năm nữa rồi đóng băng mô hình xây dựng câu thời gian cho uóng arv tip tục thôi bạn oi
    Hỏi thật , bác này có nhiễm HIV ko ?
    Nếu có , câm mồm lại và đừng nói bất cứ điều gì cả , cái mà người nhiễm H cần là niềm tin và hy vọng , chính cái đó khiến họ sống dc tới này hôm nay .Bản thân tôi nhiễm H 3 năm , tôi hiểu cảm giác stress nặng vì căn bệnh này là thế nào,ko những phải đối diện với tác dụng phụ của arv , mà còn phải đối diện với sự xa lánh của cộng đồng nếu bị phát hiện nhiễm bệnh , cảm giác đó còn kinh khủng hơn cái chết , nhưng thé nào ? Tôi vẫn phải sống , vì gia đình , vì bản thân tôi , và vi hy vọng
    Còn nếu bác ko nhiễm H, vậy bác muốn chứng tỏ cái ji ? Tôi đã từng như bác , cũng phản đối chê trách dữ dội lắm , nhưng rốt cục tôi cũng cảm thấy tất cả vì cái tôi của tôi , tôi muốn mọi người tôn trọng mình , bởi lời tôi nói ra luôn đúng , nhưng tôi lại ko hề để ý cảm giác của những người nhiễm H lâu năm , tôi có tội với họ , vì đã gieo tuyệt vọng cho họ
    1 lần nữa , biết thì nói chứ đừng suy đoán bừa bãi vận nghiệp vào thân ,để rồi quả báo của những câu nói sĩ diện của bác nó ứng lên thân thì đừng trách tại sao lỡ mồm , thế gian này còn nhiều người tốt lắm , ko phải ai cũng có cái tính ích kỷ ngu si của bác đâu , đừng tạo thêm nghiệp nữa . Vài lời muốn chia sẽ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Mọi người không nên quá kỳ vọng vào những thông tin như thế này, mình vừa có coi qua 1 vòng ở các trang thông tin chính thức về HIV thì chẳng có trang nào đăng tin này cả.
    Mình coi qua tin này bằng tiếng anh thì chỉ có 2 trang mạng trung quốc và vài trang nhỏ nhỏ của Isarel đăng tin, còn lại các trang uy tín và chuyên sâu thì hoàn toàn không có.
    Việc tạo ra những thông tin không chính xác thường mang nhiều mục đích khác nhau từ các công ty dược phẩm, họ cần PR, họ cần tìm đầu tư..vv mà bản thân những chương trình họ nói không được kiểm chứng rõ ràng.

Hội thảo toàn cầu lớn nhất về HIV diễn ra ở Amstedam tháng 7 vừa qua, khẳng định chưa có một loại thuốc nào chữa được HIV -Đây còn là vấn đề toàn cầu nên, không có lý gì một phương thuốc thành công ty từ năm 2016 lại không được công bố.
    Các nghiên cứu vẫn đang diễn ra trên khắp thế giới, nhưng chính các nhà nghiên cứu cũng còn thừa nhận, không dễ gì tìm ra được một phương thuốc cho H hoàn chỉnh, cần rất nhiều thời gian và công sức, khả quan cũng là trong 5~10 năm nữa.

Mình viết với quan điểm cá nhân, không nhằm mục đích xóa hi vọng của mọi người, những mọi người nên tìm hiểu, chắt lọc thông tin, để tránh kỳ vọng rồi thất vọng.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Thuốc Gammora được phát triển bởi Zion Biomedic của Israel, một công ty chị em của Zion Pharmaceuticals, phát triển một loại thuốc giúp loại bỏ virus gây suy giảm miễn dịch ở người (HIV), phối hợp với GS. Avraham Loyter từ Viện Khoa học Đời sống tại Đại học Hebrew, người đã phát triển loại thuốc này, và Giáo sư Zev Sthoeger, giám đốc Viện AIDS tại Trung tâm y tế Kaplan.
    Gammora hoạt động với các peptit độc đáo (phân đoạn protein ngắn) có nguồn gốc từ protein integrase HIV. Protein này được thể hiện bởi virus và cần thiết cho quá trình lây nhiễm virus. nhiều bản sao của DNA virus xâm nhập vào tế bào bị nhiễm thay vì chỉ một, điều này gây nên cơ chế apoptosis của tế bào Lợi ích của loại thuốc mới này là nó chỉ nhắm vào các tế bào bị nhiễm virut trong khi để lại những tế bào khỏe mạnh không hề hấn gì.
    Năm 2016 Gammora được báo cáo là đã đạt được những kết quả chưa từng thấy trong nghiên cứu về HIV do Nhà khoa học trưởng của Zion Pharmaceuticals, Tiến sĩ Eynat Finkelshtein tại Trung tâm y tế Kaplan, cho đến 97% vi-rút đã được loại bỏ chỉ trong 8 ngày điều trị. Bệnh nhân HIV. Các thử nghiệm lâm sàng ở người được dự kiến ​​sẽ bắt đầu trong những tháng tới.
    Cả hai công ty - Zion Biomedic và Zion Pharmaceuticals - hiện đang chuẩn bị tiến hành các thử nghiệm lâm sàng trên người bị HIV. Các chuyên gia nói rằng quá trình đăng ký của thuốc sẽ ngắn, lợi dụng quá trình đăng ký tăng tốc của FDA từ 6 đến 12 tháng.

Thông tin về chủ đề này