Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Thắc mắc về viruss HIV

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Thắc mắc về viruss HIV

Các ad và mod cho em hỏi, viruss hiv khi ra ngoài môi trường bị bất hoạt nhưng chưa chết, nếu sau đó được đưa trở lại môi trường thích hợp như máu hoặc dịch tiết của con người thì nó có hoạt động và có khả năng nhân bản lại không. E có đọc những kiến thức cơ bản về hiv anh tuấn chia sẻ; trong phần các bác sỹ, y tá chăm sóc bệnh nhân thì thấy ghi phải ngâm chăn, quần áo có dịch; sau đó giặt giữ cũng phải đeo găng tay hoặc nilon. Làm cẩn thận vậy phải chăng vẫn tồn tại nguy cơ (dù là rất nhỏ) bị phơi nhiễm từ quần áo có máu hoặc dịch của người bị bệnh.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Người lạ Xem bài viết
    Các ad và mod cho em hỏi, viruss hiv khi ra ngoài môi trường bị bất hoạt nhưng chưa chết, nếu sau đó được đưa trở lại môi trường thích hợp như máu hoặc dịch tiết của con người thì nó có hoạt động và có khả năng nhân bản lại không. E có đọc những kiến thức cơ bản về hiv anh tuấn chia sẻ; trong phần các bác sỹ, y tá chăm sóc bệnh nhân thì thấy ghi phải ngâm chăn, quần áo có dịch; sau đó giặt giữ cũng phải đeo găng tay hoặc nilon. Làm cẩn thận vậy phải chăng vẫn tồn tại nguy cơ (dù là rất nhỏ) bị phơi nhiễm từ quần áo có máu hoặc dịch của người bị bệnh.

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vậy trường hợp nó chưa bị phân hủy mà mới bị bất hoạt như anh ví dụ là "quả trứng bị ung" thì dù có đưa vào môi trường thích hợp nó cũng k có khả năng hoạt động lại đúng không anh.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Người lạ Xem bài viết
    Vậy trường hợp nó chưa bị phân hủy mà mới bị bất hoạt như anh ví dụ là "quả trứng bị ung" thì dù có đưa vào môi trường thích hợp nó cũng k có khả năng hoạt động lại đúng không anh.

Đúng rồi bạn,có những chủ đề Tuanmecsedec đã giải thích rất rõ ràng,bạn tìm đọc tại box này.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vâng, cảm ơn anh đã tư vấn

Thông tin về chủ đề này