Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Hơi tức ngực khi uống cotrim hay INH

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24
    Được cảm ơn 1 lần.

Hơi tức ngực khi uống cotrim hay INH

Chào mn,
    Như tiêu đề, tôi uống ARV không sao, nhưng uống cotrim hay INH thì thấy hơi tức tức ở ngực, đặc biệt vào chiều.
    Hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo không sao, có x-quang phổi cho chắc thì thấy không có dấu hiệu của lao.
    Nhưng muốn lên đây hỏi mọi người xem sao, cơ thể thì thỉnh thoảng hơi mệt và run nhẹ như hạ đường huyết, còn lại không có vấn đề gì khác.
    Cotrim thì hiện tại ngừng uống rồi, tại vì dị ứng, giờ chỉ còn uống INH.
    INH uống cũng không có gì trở ngại, chỉ là lâu lâu nổi những nốt nhỏ ngứa ngứa chắc do thuốc tác dụng đến gan, có thể chắc sẽ phải tìm gì đó uống mát gan mới được.
    Cảm ơn mn đã đọc.
    Chúc buổi tối vui vẻ.
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi annhien12345 Xem bài viết
    Chào mn,
    Như tiêu đề, tôi uống ARV không sao, nhưng uống cotrim hay INH thì thấy hơi tức tức ở ngực, đặc biệt vào chiều.
    Hỏi bác sĩ thì bác sĩ bảo không sao, có x-quang phổi cho chắc thì thấy không có dấu hiệu của lao.
    Nhưng muốn lên đây hỏi mọi người xem sao, cơ thể thì thỉnh thoảng hơi mệt và run nhẹ như hạ đường huyết, còn lại không có vấn đề gì khác.
    Cotrim thì hiện tại ngừng uống rồi, tại vì dị ứng, giờ chỉ còn uống INH.
    INH uống cũng không có gì trở ngại, chỉ là lâu lâu nổi những nốt nhỏ ngứa ngứa chắc do thuốc tác dụng đến gan, có thể chắc sẽ phải tìm gì đó uống mát gan mới được.
    Cảm ơn mn đã đọc.
    Chúc buổi tối vui vẻ.
    Tình trạng tức ngực nếu kéo dài bạn nên đi khám bs chuyên khoa. Còn về thuốc mát gan bạn có thể mua boganic về uống.

Thông tin về chủ đề này