Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 45

Chủ đề: Mệt rồi, muốn nghỉ được không????

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Mệt rồi, muốn nghỉ được không????

Con mệt, thực sự mệt mỏi với cuộc sống này quá rồi, và con muốn nghỉ, muốn ngủ để ko phải tỉnh dậy , để ko phải sống và mệt mỏi nữa!!!

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Xinchobinhyenquayve Xem bài viết
    Con mệt, thực sự mệt mỏi với cuộc sống này quá rồi, và con muốn nghỉ, muốn ngủ để ko phải tỉnh dậy , để ko phải sống và mệt mỏi nữa!!!
    Cuộc sống luôn có những biến đổi, mọi thứ đều có thể xảy ra, con người có lúc này và cũng có lúc khác, cuộc sống vô thường mà. Ngủ 1 giấc thật ngon và khi tỉnh dậy vẫn mỉm cười mình đang sống thid thật khó, còn nếu ngủ mà không tỉnh lại nữa thì quá đơn giản, đơn giản như ăn kẹo vậy, nhưng việc gì phải bi quan vậy, tôi đã từng đọc ở đâu đó có 1 câu đại loại là "con chim không sợ đậu phải cành cong vì nó có niềm tin ở đôi cánh", vậy con người mình có niềm tin ở đâu, niềm tin ở chính bản thân chúng ta, chỉ cần chúng ta có nghị lực, có cố gắng là sẽ vượt qua được. Đúng, không gì là không xảy ra, nhưng chúng ta không sống vì bản thân chúng ta mà còn vì người sinh ra chúng ta nữa, trên đời này có những cái muốn cũng không được, không muốn cũng chẳng xong, chi bằng đối mặt và bước qua thôi bạn ạ.

3. Có 2 người đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết bổ ích này:

Góc khuất 0000 (05-04-2019),mongbinhyentrolai (10-10-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Quá nhiều tâm sự chất chứa trong lòng mà ko thể nói ra và nói cùng ai?buồn đến nào lòng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Rất chi là buồn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ko biết nói sao nữa? Hôm nay run rủi thế nào nà e lại sang nhà anh chơi và để rồi e biết a đã mất, căn bệnh ung thư đã mang anh đi khi ở tuổi 38, em đau xót lắm anh biết ko?giờ đây khi chỉ có 1 mình e lại khóc, khóc vì thương anh, vì ân hận và vì tiếc nuối, nếu biết sẽ ko bao giờ dc nhìn thấy anh nữa thì có lẽ hôm mùng 4 tết em đã chạy ra mà gặp anh, a ở cách e có 1 đoạn dg ngắn ngủi mà e cũng ko gặp anh mặc dù e rất muốn nhìn thấy anh, xem bao nhiêu năm trông anh thế nào, cs của a ra sao, nhưng e lại ko dám chỉ vì e biết nếu để a biết tình trạng cuả em hiện tại thì a sẽ đau lòng và buồn phiền, e biết trong lòng anh vẫn còn yêu em nhưng khi mỗi ng có 1 gd, 1 cuọic sống mà nơi đó hai ta Vĩnh viễn ko thuộc về nhau thì e lại ko muốn vì e mà cs của anh bị xáo trộn, em mong anh dc bình yên và họ, mong a có dc hp với cuộc sống hiện tại của anh, em đâu ngờ a lại bỏ e mà đi thế này, anh đang khoẻ mạnh là thế còn e đang mang trong mình căn bệnh này 10 năm nay mà e ko chết, tại sao oing trời lại cướp đi anh T, giờ lại cướp đi anh nữa??? Ba anh em mà giờ chỉ còn lại mình e,e nhớ ngày xưa, nhớ 2 anh lắm , em chưa bao giờ làm dc gì để báo đáp chân tình của a,e khiến a khổ sở vì yêu e đơn phương bao năm trời, lúc ấy e đã quá kiêu hãnh để rồi e tuột mất anh, em chưa cho a dc ngay cả 1 cái ôm hay 1 nụ hôn đúng nghĩa, để đến khi e biết mình sai thì a đã chọn ng khác, e biết e đã thua, thua chính mình, em biết e ko đủ xứng đáng để dc anh yêu, bao nhiêu năm qua, e đã trải qua biết bao cay đắng. Nên e ko dám gặp anh hay liên lạc với anh, anh đi roiif, anh và a T đã gặp nhau chưa?Hai anh có nhớ đứa e gái bướng bỉnh này ko?Yên nghỉ anh nhé, e ko còn dc nhìn thays anh nữa rồi, giá như e biết sớm hơn thì nhất định e sẽ ko sợ vk anh ghen tuông mà nói hết những tâm tư của e cho a hiểu và em vẫn muốn nghe câu trả lời mà anh vẫn nợ em hơn 10 năm qua.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi vohinhhp Xem bài viết
    Rất chi là buồn
    uh cuộc đời mình buồn lắn bạn ah

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Cuộc sống luôn có những biến đổi, mọi thứ đều có thể xảy ra, con người có lúc này và cũng có lúc khác, cuộc sống vô thường mà. Ngủ 1 giấc thật ngon và khi tỉnh dậy vẫn mỉm cười mình đang sống thid thật khó, còn nếu ngủ mà không tỉnh lại nữa thì quá đơn giản, đơn giản như ăn kẹo vậy, nhưng việc gì phải bi quan vậy, tôi đã từng đọc ở đâu đó có 1 câu đại loại là "con chim không sợ đậu phải cành cong vì nó có niềm tin ở đôi cánh", vậy con người mình có niềm tin ở đâu, niềm tin ở chính bản thân chúng ta, chỉ cần chúng ta có nghị lực, có cố gắng là sẽ vượt qua được. Đúng, không gì là không xảy ra, nhưng chúng ta không sống vì bản thân chúng ta mà còn vì người sinh ra chúng ta nữa, trên đời này có những cái muốn cũng không được, không muốn cũng chẳng xong, chi bằng đối mặt và bước qua thôi bạn ạ.
    Cảm ơn bạn đã động viên mình

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

TL

uh cuộc đời mình buồn lắn bạn ah
    Cuộc sống mà bạn.Mình làm quen nha.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ok bạn, rất vui khi biết bạn, cho kình xin Zalo dc ko?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình đã thực sự muốn buông xuôi và để mặc mọi chuyện rồi mà tại sao cuộc sống vẫn cứ xô mình đi như vậy?cuộc đời mình còn gì nữa đâu chứ? Nát bét rồi, cũng hết hi vọng rồi, chẳng có tương lai gì nữa, chỉ còn lại là sống vì phải tồn tại thôi cớ sao vẫn khó quá vậy?

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    20
    Cuộc đời mình đang bủa vây những điều u tối. Mình đang cố đẩy nó đi. Hy vọng bạn cũng vậy. Cùng nhau tạo những điều tích cực. Khi đọc thấy bài của nhau có thêm năng lượng sống! Cùng nhau lạc quan cố gắng! Lời nhắn cho bạn, tự nói với chính mình!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình đã cố gắng nà sao càng cố đẩy thì mọi thứ lại càng bám lấy mình không buông?nhiều khi chỉ muốn mặc kệ tất cả thôi bạn ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Còn mấy ngày nữa là hết năm mà sao vận đen vẫn đeo bám thế này?mệt mỏi quá rồi ai ơi???

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cảm giác trống rỗng, buồn tủi và cô đơn lắm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Căng thẳng , áp lực, đủ thứ chuyện trên đời

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    20
    Căng thẳng , áp lực, đủ thứ chuyện trên đời
    Cố gắng! Mọi việc rồi sẽ ổn cả!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Bao giờ tôi mới dc bình yên???

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    20
    Rồi bạn sẽ được bình yên , hay nói đúng hơn là tất cả chúng ta rồi sẽ được bình yên . Đừng suy nghĩ về cuộc sống quá nặng nề và phức tạp . Chúng ta đến với thế giới này vốn là không có gì , sau này ra đi cũng thế . Mỗi cuộc đời , mỗi trải nghiệm , mọi đau khổ , mọi hạnh phúc , mọi mối quan hệ liên kết đều là những mối nhân duyên mà ta gặp phải hoặc may mắn có được . Suy cho cùng , cuộc sống cũng là một loại tu hành , xin người hãy giữ cho tâm cảnh lúc nào cũng vững vàng , xin hãy nhìn ngắm thế gian vạn vật bằng một tâm hồn điềm tĩnh , ngoài kia còn biết bao người còn đang u mê , lao đao lạc lối . Chúng ta may mắn tỉnh lại giữa cơn bão của cuộc đời , dù cho tâm hồn ta không lúc nào được an ổn , nhưng xin hãy vững tâm mà bước tiếp . Vẫn còn đó những cánh chim không biết mệt mỏi quanh ta . Hãy bình tâm mà tiếp tục chiến đấu . Đừng bao giờ buông xuôi , đừng bao giờ bỏ cuộc ...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Cảm ơn bạn đã an ủi mình nhưng đôi khi thấy bế tắc quá bạn ạ, mặc dù vậy nhưng vẫn đang phải cố gắng từng ngày, từng giờ để mưu sinh và tồn tại, đôi lúc chỉ ước dc nhắm mắt xuôi tay cho xong kiếp phù du bạn ạ!

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    20
    Chết có gì khó khăn ? Sống mới khó khăn , có người vì còn sống thêm một ngày mà không tiếc hi sinh hết thảy , có người vì sống tiếp mà chiến đấu không biết mệt mỏi ... Hãy biết quý trọng những ngày mình đang sống , sống sao cho thật xứng đáng , để một ngày nào đó rời bỏ khỏi thế gian này chúng ta không còn hối tiếc...

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này