Chào Bác Sĩ;
Em có quan hệ với GMD có sử dụng bao cao su, nhưng có tiếp xúc với âm đạo bằng tay. Giữa chừng DV xìu tuột khoảng 1/2 bao. Cô gái đó sốc lại DV, sau đó mang bao mới vào. Cô gái đó có dùng lưỡi chạm lên đầu DV. em có hôn vú cô ấy 1 lần. Sau quan hệ em có rửa sạch DV bằng nước ấm 5 phút, 15 phút sau em tiếp tục rửa lại bằng xà phòng.
Qua ngày hôm sau, người em cứ nóng râm rang. mệt, e đã uống 3 liều thuốc kháng sinh: cefalexin, miclacol, predenis. và nhiều nước , lúc đó Miệng em thì khô. lưỡi trắng, môi nứt. DV không có dấu hiệu bất thường. không rát buốt.
sau đó 1 ngày em có uống thuốc ARV. Bệnh viện Nhiệt đới.
9h : 1 viên Lamivudin 150 mg, 1 viên Tenofovir 300mg. (giờ thứ 38 sau phơi nhiễm)
21h: 1 viên Lamivudin 150 mg, 1 viên Efavirenz 600mg. (giờ thứ 50 sau phơi nhiễm)
Uống hết 28 ngày. đến ngày thứ 37 ( sau phơi nhiễm) sau khi ngưng thuốc được 9 ngày thì bị đau cổ nổi hạch bạch huyết, viêm gai lưỡi. lưỡi nhợt nhạt. đến nay đã 3 tuần vẫn không khỏi. Người cứ nóng râm rang.

Cho em hỏi:
1. Phát đồ uống ARV như trên có đúng không ạ? Khả năng phơi nhiễm thành công có không ạ?
2. Với những dấu hiệu hiện tại có phải là triệu chứng của HIV?

em cảm ơn.