Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Điều trị bệnh lậu và uống thuốc chống phơi nhiễm có ảnh hưởng gì đến hiệu quả thuốc

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Điều trị bệnh lậu và uống thuốc chống phơi nhiễm có ảnh hưởng gì đến hiệu quả thuốc

Chào bác sĩ
    22h Ngày 3/10/2018 e có quan hệ với GMD nhưng bị rách BCS. Sáng hôm sau em có ra trung tâm tư vấn HIV và được tư vấn mua thuốc chống phơi nhiễm mylan(m152) uống, viên thuốc e uống sau thời gian có nguy cơ là 16 tiếng lúc 14h30. Những ngày sau e chuyển uống vào buổi tối lúc 22h16 trước lúc ngủ và chưa lệch phút nào.nhưng đến ngày 13/10/2018 e phát hiện có mủ chảy ở đầu dương vật đi khám bác sĩ báo là bị bệnh lậu và phải truyền thuốc 7 ngày. Hiện e đã ngưng truyền thuốc và uống thuốc trị lậu được 2 ngày
    - bác sĩ cho em hỏi là em vừa truyền thuốc bệnh lậu, vừa uống thuốc chống phơi nhiễm như vậy có ảnh hưởng gì đến thuốc chống phơi nhiễm ko ạ?( thời gian truyền thuốc và uống thuốc phơi nhiễm là cách 6 tiếng)
    - và tỉ lệ e bị nhiễm bệnh hiv có cao không ạ khi hoàn tất uống thuốc sau 28 ngày, nếu như cô GMD kia bị nhiễm HIV ạ? E đang rất lo lắng nhờ bác sĩ tư vấn giúp e ạ
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Qthn Xem bài viết
    Chào bác sĩ
    22h Ngày 3/10/2018 e có quan hệ với GMD nhưng bị rách BCS. Sáng hôm sau em có ra trung tâm tư vấn HIV và được tư vấn mua thuốc chống phơi nhiễm mylan(m152) uống, viên thuốc e uống sau thời gian có nguy cơ là 16 tiếng lúc 14h30. Những ngày sau e chuyển uống vào buổi tối lúc 22h16 trước lúc ngủ và chưa lệch phút nào.nhưng đến ngày 13/10/2018 e phát hiện có mủ chảy ở đầu dương vật đi khám bác sĩ báo là bị bệnh lậu và phải truyền thuốc 7 ngày. Hiện e đã ngưng truyền thuốc và uống thuốc trị lậu được 2 ngày
    - bác sĩ cho em hỏi là em vừa truyền thuốc bệnh lậu, vừa uống thuốc chống phơi nhiễm như vậy có ảnh hưởng gì đến thuốc chống phơi nhiễm ko ạ?( thời gian truyền thuốc và uống thuốc phơi nhiễm là cách 6 tiếng)
    - và tỉ lệ e bị nhiễm bệnh hiv có cao không ạ khi hoàn tất uống thuốc sau 28 ngày, nếu như cô GMD kia bị nhiễm HIV ạ? E đang rất lo lắng nhờ bác sĩ tư vấn giúp e ạ

Bạn truyền thuốc lậu không có ảnh hưởng đến thuốc phơi nhiễm.Bạn yên tâm khi dùng thuốc phơi nhiễm thì chưa có ca nào thất bại.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Bác sĩ cho e hỏi với ạ
    E đã uống hết thuốc phơi nhiễm(30 viên), vậy bây giờ e có cần uống thêm thuốc j hay điều trị gì thêm nữa không ạ, và bây giờ e có thể đi xét nghiệm combo đc chưa ạ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Bác sĩ cho e hỏi với ạ
    E đã uống hết thuốc phơi nhiễm(30 viên), vậy bây giờ e có cần uống thêm thuốc j hay điều trị gì thêm nữa không ạ, và bây giờ e có thể đi xét nghiệm combo đc chưa ạ
    Bạn yên tâm chờ đủ 12 tuần sau nguy cơ hãy đi xét nghiệm.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Bác sĩ cho e hỏi với ạ

Bạn không cần uống thêm thuốc gì nữa,bây giờ chờ ngày đi xét nghiệm thôi.

Thông tin về chủ đề này