Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 27

Chủ đề: Giải tỏa tâm lí

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

Giải tỏa tâm lí

Tính đến nay chắc cũng được tầm hơn 3 tháng kể từ lúc có nguy cơ, dù đã được các anh chị tư vấn là không có nguy cơ và cũng tin tưởng anh chị 100%, cũng quên đi hết tất cả để làm việc , cống hiến hết mình. Nhưng dạo gần đây người e cứ mệt mệt, miệng thì đắng, đầu thi thoảng thù lại đau. Còn nổi mụn linh tinh trên đầu nữa. Mấy chỗ đốm trắng dưới da thì thỉnh thoảng nổi mẩn đỏ ngứa. Vợ e thì dạo này thấy kêu người mệt mỏi hơn. Chả biết có phải là dính thật không nhưng nhiều sự trùng lặp quá. Càng lúc e càng cảm thấy sợ hãi. Lo lắng cho vợ mình. Nếu bị thật thì k biết gia đình e phải đón nhận cái con virus này ra sao. Thế là tương lai chấm hết .
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Toinghiep Xem bài viết
    Tính đến nay chắc cũng được tầm hơn 3 tháng kể từ lúc có nguy cơ, dù đã được các anh chị tư vấn là không có nguy cơ và cũng tin tưởng anh chị 100%, cũng quên đi hết tất cả để làm việc , cống hiến hết mình. Nhưng dạo gần đây người e cứ mệt mệt, miệng thì đắng, đầu thi thoảng thù lại đau. Còn nổi mụn linh tinh trên đầu nữa. Mấy chỗ đốm trắng dưới da thì thỉnh thoảng nổi mẩn đỏ ngứa. Vợ e thì dạo này thấy kêu người mệt mỏi hơn. Chả biết có phải là dính thật không nhưng nhiều sự trùng lặp quá. Càng lúc e càng cảm thấy sợ hãi. Lo lắng cho vợ mình. Nếu bị thật thì k biết gia đình e phải đón nhận cái con virus này ra sao. Thế là tương lai chấm hết .

Chủ đề: oral sex và quan hệ có dùng bcs. Cho em hỏi về triệu chứng ban đài của hiv ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Vâng a tuấn. E đc tư vấn là k có nguy cơ và cũng rất tin tưởng các anh chị. Nhưng trong lòng e thật sự vẫn chưa thể quên đc chứ H. Và nhiều lúc nghĩ đến viễn cảnh nếu mình bị H thật thì chắc chắn đã lây cho gia đình. Làm e k thể nào yên lòng đc anh ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Bạn lo lắng và tâm lý không thoải mái sao không đi xét nghiệm?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Nếu có.dũng cảm đi xét nghiệm thì đã k lên đây để xin đc các anh chị tư vấn và để giải tỏa tâm lí bạn ạ. Thực sự k dám.nghĩ đến lúc cầm tờ giấy kết quả có khẳng định dương tính. K biết lúc đấy cuộc đời sẽ đi về đâu

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Nếu có.dũng cảm đi xét nghiệm thì đã k lên đây để xin đc các anh chị tư vấn và để giải tỏa tâm lí bạn ạ. Thực sự k dám.nghĩ đến lúc cầm tờ giấy kết quả có khẳng định dương tính. K biết lúc đấy cuộc đời sẽ đi về đâu
    Tư vấn rồi nhưng vẫn ko yên tâm thì chỉ có đi xét nghiệm mới giải tỏa được tâm lý. Ngồi nhà lúc nào cũng nghĩ tới con H to đùng thì chỉ hại não mà chết.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Rồi thời gian sẽ chứng minh tất cả đúng không chị hà.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Rồi thời gian sẽ chứng minh tất cả đúng không chị hà.

Bạn có muốn xét nghiệm ra dương tính cũng chả được.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Bạn nên xác định rõ vấn đề. Không phải vì xét nghiệm mà bị nhiễm HIV. Mà Xét nghiệm để biết tình trạng của bạn sớm. Nếu bạn vô tình nhiễm hoặc bạn quá stress, bạn ko xét nghiệm thì tình trạng càng nặng hơn. Một là lấy cho vợ ,2 là phát điên. Nên mình khuyên bạn, nếu căng thẳng quá thì nên làm 1 lần

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Nói thì dễ nhưng lúc làm thì thực sự khó bạn ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

xét nghiệm máu

các anh chị cho em than thở nốt lần này nữa thôi, nguy cơ của e thì e cũng kể với anh chị rồi, chỉ không biết là bao có rách hay k thôi. vì e chỉ sợ nhất là bao rách mà gmd đang bị H nên cố tình k nói cho e biết để lây bệnh cho em. cũng gần đc 3 tháng rồi, thỉnh thoảng thì vẫn stress, vẫn suy nghĩ, đâm đầu vào làm việc để quên cái từ H đi, cân nặng thì k giảm mà tăng đều, hiện tại là 83kg rồi, người thì cũng chưa thấy có biểu hiện gì bất thường ngoài những đốm trắng nổi ở dưới da thỉnh thoảng những đốm trắng đáy nổi mẩn đỏ như mụn. từ ngày vào diễn đàn e biết cái bệnh H này chả có vẹo gì cả vì hiện tại đang tạm thời có arv, cái lo sợ nhất của e là sự kì thị của xã hội, nó giết chết những người nhiễm H 1 cách nhanh chưa từng thấy, rồi bố mẹ, gia đình, vợ con mình sẽ ra sao. nhưng chuyện gì đến rồi sẽ phải đến thôi, không ai trốn tránh mãi được, nên e quyết định ngày mai đi xét nghiệm để giải tỏa tất cả, nếu AT thì đấy là cái phúc của mình, tỏ tiên vẫn thương xót che chở, còn nếu k may cầm trên tay tờ giấy DT thì đó là số kiếp của mình rồi, số phận đã k thể thay đổi thì chỉ còn cách đối mặt thôi.
    e hơi lan man tí mong các anh chị thông cảm

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    các anh chị cho em than thở nốt lần này nữa thôi, nguy cơ của e thì e cũng kể với anh chị rồi, chỉ không biết là bao có rách hay k thôi. vì e chỉ sợ nhất là bao rách mà gmd đang bị H nên cố tình k nói cho e biết để lây bệnh cho em. cũng gần đc 3 tháng rồi, thỉnh thoảng thì vẫn stress, vẫn suy nghĩ, đâm đầu vào làm việc để quên cái từ H đi, cân nặng thì k giảm mà tăng đều, hiện tại là 83kg rồi, người thì cũng chưa thấy có biểu hiện gì bất thường ngoài những đốm trắng nổi ở dưới da thỉnh thoảng những đốm trắng đáy nổi mẩn đỏ như mụn. từ ngày vào diễn đàn e biết cái bệnh H này chả có vẹo gì cả vì hiện tại đang tạm thời có arv, cái lo sợ nhất của e là sự kì thị của xã hội, nó giết chết những người nhiễm H 1 cách nhanh chưa từng thấy, rồi bố mẹ, gia đình, vợ con mình sẽ ra sao. nhưng chuyện gì đến rồi sẽ phải đến thôi, không ai trốn tránh mãi được, nên e quyết định ngày mai đi xét nghiệm để giải tỏa tất cả, nếu AT thì đấy là cái phúc của mình, tỏ tiên vẫn thương xót che chở, còn nếu k may cầm trên tay tờ giấy DT thì đó là số kiếp của mình rồi, số phận đã k thể thay đổi thì chỉ còn cách đối mặt thôi.
    e hơi lan man tí mong các anh chị thông cảm
    Bạn còn lan man như này nữa tôi khóa luôn nick bạn lại cho bạn có thời gian đọc lại những gì được tư vấn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Thế mai e có cần đi xét nghiệm k chị hà.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Thế mai e có cần đi xét nghiệm k chị hà.��������������� ��������������
    Bạn được tư vấn rồi. Xét nghiệm hay không bạn phải hỏi chính bạn.

15. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

thaivt72 (07-02-2023)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Chị hà ơi. Giờ e đang chờ lấy máu. E hồi hộp quá. Mắt e mờ lại, chân tay run k cầm nổi gì.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Bạn yên tâm đi không sao đâu. Rồi mọi chuyện cũng sẽ qua mà. Tối nay lại được về ngủ ngon giấc

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Nếu như bị dương tính thì gia đình này sụp đổ tan vỡ mất bạn ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Không có sao đâu bạn. Bạn quan hệ có sử dụng BCS thì lo gì. Mạnh dạn đi lấy kết quả âm tính rồi cười một trận cho sản khoái và hạn chế mấy zụ kia lại đi á. Chăm lo cho vợ con, gia đình là số 1 :))

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Chị hà ơi. Giờ e đang chờ lấy máu. E hồi hộp quá. Mắt e mờ lại, chân tay run k cầm nổi gì.��������������� ���������������� ����

Tuanmecsedec đảm bảo âm tính.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chị hà ơi. Giờ e đang chờ lấy máu. E hồi hộp quá. Mắt e mờ lại, chân tay run k cầm nổi gì.��������������� ���������������� ����
    Bạn ơi sao rồi, cho mình cái động lực đi làm xb đi, mình chưa chết vì H mà chết vi stress mất , ai có nhóm hội gì để chia sẻ cho vơi bớt ko ?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này