Kết quả 1 đến 20 của 109

Chủ đề: Zion Medical công bố thuốc Gammora thử nghiệm lâm sàng tiêu diệt 99% tế bào HIV

Hybrid View

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Các bạn cứ tranh luận đi, nhưng cho mình chia sẻ quan điểm về 2 phía thế này nhé.
    Thứ 1: cái bạn lý luận rằng người ta có thuốc mà không công bố, bán ARV thu lợi nhuận là VỚ VẨN. Bạn có biết rằng HIV ko chỉ là 1 căn bệnh, nó còn mang lại rất nhiều nguy cơ khác cho xã hội. Như là đói nghèo, đình trệ xã hôi, mất lao động, tệ nạn, phân biêt .vv những nguy cơ đó mang lại rất nhiều thiệt hại cho nền kinh tế. Đừng nghĩ rằng xã hội kiếm tiền chỉ qua ARV, một đất nước không thể làm giàu với chỉ toàn với người nhiễm HIV và chính phủ đi bán thuốc. Nguyên nhân thuốc ARV đươc phát miễn phí ở VN là để ngăn dịch bùng phát và chính là ngăn chặn các nguy cơ đó kéo lùi sự phát triển xh chứ ko phải kiếm tiền.
    Thứ 2 : về tin thuốc Rammora , mình không phủ nhận đó là một trong những tia hi vọng. Nhưng để tới lúc có thuốc thì khôg thể là 1,2 năm hãy một sớm một chiều. Mình nói có căn cứ, vì thông tin về thuốc cũng đã có từ năm 2014 nhưng mình lại không thấy một báo cáo chính thống khoa học nào về thuốc. Và những thông tin dạng tương tự thế này trên mạng cũng nhiều, vài tháng lại có một tin. Các bạn cũng ko nên kỳ vọng quá. Cứ hi vọng và đừng quên việc điều trị. Vậy hen
    ads

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Trích dẫn Gửi bởi Boybluebeachhh Xem bài viết
    bình luận ngu còn nói arv bán ra cho mỗi đất nước chứ có bán lẻ cho ng bị hiv bao giờ.nó lấy tiền từ các đất nước nhập arv vào rồi người nhập sỉ chia lẻ ra bán cho nguoi bị H.còn việc gánh nặng hay tệ nạn xã hội nước nào nước đó chịu bộ nước sản xuất arv nó gánh chịu hiv kinh tế thế giới hả.oc lợn.90 tỷ đô bán ra 1 ngày thì tolet nó lót bang vàng thẻ
    Với những gì bạn bình luận thì mình biết bạn ở trình độ nào rồi. Khỏi phải tranh luận với đám lâu la.
    Ko nói thì người ta còn ko biết bạn ngu, nói ra rồi mới biết.. bạn ngủ thật. Nên thôi, khỏi tranh cãi..

Thông tin về chủ đề này