Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 109

Chủ đề: Zion Medical công bố thuốc Gammora thử nghiệm lâm sàng tiêu diệt 99% tế bào HIV

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0

Zion Medical công bố thuốc Gammora thử nghiệm lâm sàng tiêu diệt 99% tế bào HIV

Gammora được thiết kế để tiêu diệt các tế bào bị nhiễm HIV, mà không gây hại cho các tế bào không bị nhiễm - không giống như các loại thuốc kháng vi-rút hiện nay, mà chỉ ngăn chặn sự lây lan của virus

Israel , ngày 31 tháng 10 năm 2018 - Zion Medical , một công ty công nghệ sinh học của Israel đang phát triển các phương pháp điều trị HIV đã công bố kết quả thử nghiệm lâm sàng đầu tiên của thuốc Gammora HIV, loại bỏ tới 99% Vi-rút HIV trong vòng bốn tuần điều trị.
    Sản phẩm thuốc Gammora là một hợp chất peptide tổng hợp có nguồn gốc từ integrase enzyme HIV, có trách nhiệm chèn vật liệu di truyền của virus vào DNA của tế bào bị nhiễm bệnh. Gammora kích thích sự tích hợp của nhiều đoạn DNA HIV vào DNA di truyền của tế bào chủ, đến mức kích hoạt sự tự phá hủy tế bào bị nhiễm, gọi là apoptosis. Các peptide, được sản xuất bởi San Diego, California dựa trên PolyPeptide Labs, có tiềm năng để chữa trị bệnh nhân nhiễm HIV, bằng cách tiêu diệt tất cả các tế bào mang vi-rút HIV-genome. Trái ngược với các phương pháp điều trị retrovirus mà chỉ đơn thuần là ngăn chặn sự lây lan của virus, nhưng không chữa được nhiễm trùng.

Từ tháng 7 đến tháng 8 năm 2018 , Zion Medical đã tiến hành thử nghiệm lâm sàng giai đoạn 1 / 2a của Gammora, xác nhận lại kết quả của các xét nghiệm tiền lâm sàng trước đây cho thấy sự an toàn và hiệu quả của thuốc trong việc tiêu diệt các tế bào nhiễm HIV. Trong Phần I của thử nghiệm này, chín bệnh nhân nhiễm HIV tại Bệnh viện Entebbe, Uganda , được phân ngẫu nhiên để nhận 0,05-0,2 mg / kg, hoặc 0,1-0,3 mg / kg, hoặc 0,2-0,4 mg / kg Gammora trong tối đa 4-5 tuần. Hầu hết bệnh nhân cho thấy giảm đáng kể tải lượng virus lên đến 90% từ đường cơ sở trong bốn tuần đầu tiên.

Trong phần II của nghiên cứu, tiến hành hai tuần sau lần đầu tiên, bệnh nhân được cho Gammora với điều trị retrovirus bổ sung kết hợp thêm 4-5 tuần nữa. Bệnh nhân nhận lopinavir 800 mg và ritonavir 200 mg (LPV + r) mỗi ngày kết hợp với Gammora 0,2-0,4 mg / kg cho hai lần một tuần, hoặc LPV + r. Kết quả cho thấy các bệnh nhân được điều trị kết hợp đã chứng minh sự ức chế virus bền vững và đạt được RNA-1 RNA <300 copies / mL, và giảm tới 99% tải lượng virus từ ban đầu trong vòng 4 tuần.

Qua 10 tuần, bệnh nhân trong cả hai nghiên cứu đã chứng minh rằng Gammora là một loại thuốc an toàn và có khả năng dung nạp tốt, không có tác dụng phụ. Bệnh nhân cho thấy một sự gia tăng đáng kể số lượng tế bào CD4 - lên đến 97% từ đường cơ sở. Tế bào CD4, cũng được gọi là tế bào T hoặc tế bào T helper, đóng một vai trò quan trọng trong hệ miễn dịch của cơ thể và là một chỉ số về sức khỏe tổng thể của nó. Tiến sĩ Esmira Naftali , người đứng đầu phát triển tại Zion Medical cho biết: “Những kết quả lâm sàng đầu tiên này vượt quá mong đợi của chúng tôi và hy vọng tìm ra cách chữa trị căn bệnh đã được phát hiện trong hơn 35 năm . chúng tôi rất vui mừng chứng minh hiệu quả của thuốc của chúng tôi trong Giai đoạn 2b với số lượng người tham gia nhiều hơn trong một khoảng thời gian dài hơn".
    Abraham Loyter, giáo sư tại Đại học Hebrew ở Jerusalem , lần đầu tiên bắt đầu nghiên cứu về loại thuốc mới lạ này khoảng 10 năm trước, đã được cấp bằng sáng chế cho peptide vào năm 2015 và 2017 (Bằng sáng chế Hoa Kỳ số 9163067, 9738878). Zion Medical cấp phép hợp chất và đã tiếp tục nghiên cứu và phát triển thông qua các giai đoạn tiền lâm sàng và lâm sàng, xây dựng một nhóm các nhà nghiên cứu xung quanh sự phát triển của Gammora. Vào ngày 31 tháng 8 năm 2018 , Zion Medical đã đệ trình một đơn xin cấp bằng sáng chế khác với Văn phòng Sáng chế và Nhãn hiệu Hoa Kỳ cho một phiên bản cập nhật của thành phần thuốc và thành phần cuối cùng. Bệnh viện Mount Sinai của thành phố New York đã hợp tác với Zion trong giai đoạn phát triển trước đó và có thể hợp tác với công ty một lần nữa trong tương lai.

Công ty hy vọng sẽ bắt đầu giai đoạn 2b trong những tháng tới, liên quan đến khoảng 50 bệnh nhân được cho Gammora hơn hai đến ba tháng.
    Y tế Zion do Israel thành lập được thành lập vào năm 2014 với nhiệm vụ phát triển các giải pháp y học đột phá cho HIV / AIDS và ung thư. Nó được biết đến với peptide Gammora tổng hợp được cấp bằng sáng chế, có nguồn gốc từ enzyme integrase HIV, và được chứng minh là có hiệu quả trong việc tiêu diệt các tế bào nhiễm HIV, và cũng cho thấy kết quả đầy hứa hẹn với một số loại tế bào ung thư.
    ads
    Lần sửa cuối bởi mưa buon, ngày 01-11-2018 lúc 14:54.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Lại báo lá cải ở đâu vậy bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    cảm ơn chị mưa buồn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    chị cảm ơn em nhá! em hãy tin tưởng vào khoa học. còn trước mắt thì em hãy tuân thủ điều trị ARV tốt nhá

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi mưa buon Xem bài viết
    chị cảm ơn em nhá! em hãy tin tưởng vào khoa học. còn trước mắt thì em hãy tuân thủ điều trị ARV tốt nhá
    Lời động viên tuyệt vời nhất năm là đây.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Toinghiep Xem bài viết
    Lại báo lá cải ở đâu vậy bạn
    mình không nghĩ như bạn đâu . đó là công trình khoa học mà

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Boybluebeachhh Xem bài viết
    Nó đăng tin lên cho vui để uống arv của nó suốt đời chứ làm gì nó chịu tung ra thuốc đặc trị đâu.2-3 tháng là cho một tin lá cải lá hẹ lá hành xácckn bệnh hiv
    Bộ y tế nên giảm thủ tục khi nhận thuốc arv hành bệnh nhân quá trời. cái thuốc gammora hình như không phải lá cải đâu mà có lẽ là có thật vì trong năm 2016 thử nghiệm thành công trong máu bệnh nhân 97% , năm 2017 thử nhiệm lâm sàng , năm 2018 thành công 99%, còn 1%có nghĩa là họ đã thành ông rồi . cảm ơn thượng đế , ơn trên . cảm ơn các nhà khoa học.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    [QUOTE=Boybluebeachhh;507312]Tôi nói bạn nghe nếu 2018 đã thành công thì tin nay lan rộng trên khắp thế giới và who sẽ công bố trên mọi thông tin đại chúng rồi.còn 99%. Thành công là mòi nhử 1% là để tiếp tục uống arv của nó cũng không khác nhau gì cả.khi bọn chúng đã cấu kết nhau để bán arv cho thế giới.bạn đọc thông tin có từ ngữ ghi rõ hay khẳng định rằng ( hiv đã thành công hay chỉ là tỉ lệ phầm trăm.bước dài.tiến gần hơn.hay là tia hy vọng) toàn là lừa gạt con bệnh thực ra hiv đã có thuốc chũa lâu rồi nhưng bị bộ chính trị nước bán arv ém và mua chuộc cả. Còn 1% vẫn còn mang virut hiv bạn nhé.khi nào 100 % mới đáng vui. 1 năm tung ra biết bao nhiu tin rồi im lặng ko ai nhắc tới cả. Quen dần với bọn này đi.tin tức đọc cho vui đểtham khảo các ngôn từ lua gạt cuar bọn nó thôi[/QUO
    Bọn này ác thế. bắt bệnh nhân uống ARV thủ tục nhận thuốc thì rườm rà .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Boybluebeachhh Xem bài viết
    Tôi nói bạn nghe nếu 2018 đã thành công thì tin nay lan rộng trên khắp thế giới và who sẽ công bố trên mọi thông tin đại chúng rồi.còn 99%. Thành công là mòi nhử 1% là để tiếp tục uống arv của nó cũng không khác nhau gì cả.khi bọn chúng đã cấu kết nhau để bán arv cho thế giới.bạn đọc thông tin có từ ngữ ghi rõ hay khẳng định rằng ( hiv đã thành công hay chỉ là tỉ lệ phầm trăm.bước dài.tiến gần hơn.hay là tia hy vọng) toàn là lừa gạt con bệnh thực ra hiv đã có thuốc chũa lâu rồi nhưng bị bộ chính trị nước bán arv ém và mua chuộc cả. Còn 1% vẫn còn mang virut hiv bạn nhé.khi nào 100 % mới đáng vui. 1 năm tung ra biết bao nhiu tin rồi im lặng ko ai nhắc tới cả. Quen dần với bọn này đi.tin tức đọc cho vui đểtham khảo các ngôn từ lua gạt cuar bọn nó thôi
    bọn nó hành bệnh nhân ác quá.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tương lai 1 Xem bài viết
    bọn nó hành bệnh nhân ác quá.
    bạn hãy tuân thủ điều trị ARV ,chờ thuốc chữa dứt điểm nhá

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    hình như có thuốc chữa khỏi ròi ấy chị mà thế giới nó không tung ra thôi vì lợi nhuận . ác nhân quá.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    hiện nay trên thế giới đang hết lực nhanh nhất có thể tìm ra pp . gần như chắc chắn Gammora là PP dựa trên công nghê sinh học tiên tiến hiện đại nhất để triệt tiêu toàn bộ tế bào virus bị nhiễm và có thể nói hoàn thành 99% . em hãy tin tưởng vào thành quả các nhà khoa học nhá .khi đã hoàn thành 100% thì sẽ được WHO công bố và áp dụng cho bệnh nhân.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    1% để câu like hả chị

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Những nội dung mà chị post hoàn toàn chính xác .
    Lần sửa cuối bởi mưa buon, ngày 02-11-2018 lúc 11:50.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Nhiều bạn mắc cười quá đi. Giờ công bố thuốc hiv rồi nguồn thu chính phủ sẽ đi đâu. Nhưng mà arv bây giờ uống có bệnh cũng như ko có mà sao phải gắt.đó cũng là cái để nhắc các bạn phải sống tốt lành mạnh và có ích, công bố rồi chắc động mại dâm nó mọc lên như nấm quá. Đối với mình 2s để uống viên thuốc mỗi ngày cũng k phải là quá đáng lắm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Factory Xem bài viết
    Nhiều bạn mắc cười quá đi. Giờ công bố thuốc hiv rồi nguồn thu chính phủ sẽ đi đâu. Nhưng mà arv bây giờ uống có bệnh cũng như ko có mà sao phải gắt.đó cũng là cái để nhắc các bạn phải sống tốt lành mạnh và có ích, công bố rồi chắc động mại dâm nó mọc lên như nấm quá. Đối với mình 2s để uống viên thuốc mỗi ngày cũng k phải là quá đáng lắm
    em nghĩ hoàn toàn khác các anh chị mưa buồn có chuyên môn và kinh nghiệm .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Nhiều người dở hơi ko tả nổi , thay vì có hy vọng để sống tốt hơn thì ko đâu , cứ phải phản bác làm sao cho nó đúng ý mình nhất , để chi vậy , muốn kéo người khác có chung tâm lí buồn rầu cả ngày như mình , hay là để người khác tôn vinh mình lên ?
    Trường hợp thứ 2 , đó là người thân của những ác quỷ , họ là thân nhân của các doanh nghiệp bán arv , họ ko bị bệnh nhưng họ lo sợ 1 ngày nào đó ko còn nguồn thu từ arv nữa, họ sẽ mất đi nguồn tài chính béo bở
    Trên đời này có luật nhân quả cả , tích đức cho con cháu đời sau đi , vì cuối đời "quả lành" mình tạo thì có khi mình ko dc lãnh mà là con cháu lãnh , bớt độc mồm độc miệng lại cho thế giới hòa bình
    Rất tin vào loại thuốc gammora này , sẽ có ngày nhân loại mà tiêu biểu của người nhiễm H , sẽ dc tái sinh lại 1 lần nữa , đó mới thật là ý nghĩa của cuộc sống

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Các bạn cứ tranh luận đi, nhưng cho mình chia sẻ quan điểm về 2 phía thế này nhé.
    Thứ 1: cái bạn lý luận rằng người ta có thuốc mà không công bố, bán ARV thu lợi nhuận là VỚ VẨN. Bạn có biết rằng HIV ko chỉ là 1 căn bệnh, nó còn mang lại rất nhiều nguy cơ khác cho xã hội. Như là đói nghèo, đình trệ xã hôi, mất lao động, tệ nạn, phân biêt .vv những nguy cơ đó mang lại rất nhiều thiệt hại cho nền kinh tế. Đừng nghĩ rằng xã hội kiếm tiền chỉ qua ARV, một đất nước không thể làm giàu với chỉ toàn với người nhiễm HIV và chính phủ đi bán thuốc. Nguyên nhân thuốc ARV đươc phát miễn phí ở VN là để ngăn dịch bùng phát và chính là ngăn chặn các nguy cơ đó kéo lùi sự phát triển xh chứ ko phải kiếm tiền.
    Thứ 2 : về tin thuốc Rammora , mình không phủ nhận đó là một trong những tia hi vọng. Nhưng để tới lúc có thuốc thì khôg thể là 1,2 năm hãy một sớm một chiều. Mình nói có căn cứ, vì thông tin về thuốc cũng đã có từ năm 2014 nhưng mình lại không thấy một báo cáo chính thống khoa học nào về thuốc. Và những thông tin dạng tương tự thế này trên mạng cũng nhiều, vài tháng lại có một tin. Các bạn cũng ko nên kỳ vọng quá. Cứ hi vọng và đừng quên việc điều trị. Vậy hen

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    thuốc Gammora được phát triển từ trước năm 2014 tới 10 năm , và năm 2016 thuốc có thể nói là thành công mỹ mãn trên phòng thí nghiệm máu bệnh nhân đang điều trị và thuốc đã chứng minh hiệu tiêu diệt 97% tế bào HIV trong 8 ngày , sau đó thuốc chính thức điều trị trực tiếp trên bệnh nhân và kết quả rất thành công , năm 2018 thuốc thử nghiệm đạt 99% trong 4 tuần
    Lần sửa cuối bởi mưa buon, ngày 02-11-2018 lúc 21:40.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Chỉ sợ hi vọng càng lớn thì thất vọng càng nhiều

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này