Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Đang uống ARV có được uống sữa?

Thành Viên Mới DaminhSavio's Avatar
    Cảm ơn
    25

Đang uống ARV có được uống sữa?

Hiện tại em đang uống thuốc ARV phác đồ 1 viên m152. Em chỉ chóng mặt ngày đầu tiên thôi, ngoài ra không bị tác dụng phụ nào khác (dù bác sĩ bảo có thể sẽ buồn nôn hoặc bị phát ban này nọ). Có thể do em uống nhiều nước và tập Gym (em tập gym 4 buổi/tuần).

Câu hỏi em đặt ra là em có được uống sữa trong quá trình điều trị thuốc ARV không vì em nghe nói là sữa sẽ làm tăng tác dụng phụ với kháng thuốc. Mong các anh chị tư vấn giúp em. Em rất thích uống sữa
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi DaminhSavio Xem bài viết
    Hiện tại em đang uống thuốc ARV phác đồ 1 viên m152. Em chỉ chóng mặt ngày đầu tiên thôi, ngoài ra không bị tác dụng phụ nào khác (dù bác sĩ bảo có thể sẽ buồn nôn hoặc bị phát ban này nọ). Có thể do em uống nhiều nước và tập Gym (em tập gym 4 buổi/tuần).

Câu hỏi em đặt ra là em có được uống sữa trong quá trình điều trị thuốc ARV không vì em nghe nói là sữa sẽ làm tăng tác dụng phụ với kháng thuốc. Mong các anh chị tư vấn giúp em. Em rất thích uống sữa

Uống Sữa không có sao bạn.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

DaminhSavio (02-11-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Sao nghe nói ko nên uống arv với chất béo , vd như sữa vì nó làm tăng nồng độ enfaviren trong máu gây ảo giác nặng hơn mà nhỉ
    Với theo khuyến cáo thì ko nên uống bất kì loại thuốc nào chung với sữa và trái cây vì nó làm giảm tác dụng của thuốc

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Sao nghe nói ko nên uống arv với chất béo , vd như sữa vì nó làm tăng nồng độ enfaviren trong máu gây ảo giác nặng hơn mà nhỉ
    Với theo khuyến cáo thì ko nên uống bất kì loại thuốc nào chung với sữa và trái cây vì nó làm giảm tác dụng của thuốc

Vấn đề ở đây là bạn ấy sợ mất tác dụng của thuốc,uống sữa thì không làm mất tác dụng của thuốc.

Thông tin về chủ đề này