Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Xin anh chị tư vấn trường hợp xét nghiệm combo Ag/Ab 84-85 ngày của e

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 1 lần.

Xin anh chị tư vấn trường hợp xét nghiệm combo Ag/Ab 84-85 ngày của e

Mong mọi người làm ơn tư vấn giúp với ạ
    Nguy cơ của em là có qh 2 cuốc với GMD và được GMD oral sex cho và qh có dùng BCS nhưng theo e nhớ thì vùng da mà BCS k bao phủ được dưới gốc DV và xung quanh(khu vực có khả năng tiếp xúc với dịch âm đạo) bị xước do e bị hăm và hay gãi rất mạnh nên bị xước da khá nặng.
    Sau đó e có khá nhiều triệu chứng nên vào ngày 84-85 sau khi qh e có đi xét nghiệm giang mai (anti syphilis test) cho kết quả âm tính.
    Xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo(Architect) cho kết quả S/CO 0.18 (Nonreactive) GT tham chiếu 0-1.theo như bác sĩ ở hồng ngọc nói là âm tính. Nhưng e vẫn rất lo lắng vì e có dùng 1 số loại thuốc để điều trị bệnh viêm nang lông và trứng cá bội nhiễm trong vòng 4 tháng lúc xét nghiệm e vẫn đang trong thời gian dùng thuốc còn 7 ngày là tròn 4 tháng.vì e đọc hướng dẫn có loại thuốc lyodura có tác dụng tăng cường miễn dịch,tăng sức đề kháng trong phòng và điều trị ung bướu,các bệnh lý về gan,suy giảm miễn dịch nên e muốn các bác sĩ tư vẫn cho e là những thuốc e uống có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm không và trường hợp của e đã an toàn chưa và có cần làm xét nghiệm lại không ạ?.đến hôm nay e phát hiện thêm ở tờ trả kết quả xét nghiệm ở hồng ngọc keangnam của e ghi sai 1 số cuối ở sdt của e,liệu có khi nào trả nhầm kqxn không ạ? Hiện tại k biết có phải do stress+suy nghĩ nhiều quá hay không nhưng e vẫn còn rất nhiều triệu chứng.
    Dưới đây là đơn thuốc điều trị viêm nang lông và trứng cá bội nhiễm tháng thứ 4 của e:
    Papulex oil free
    Hiteen gel
    Noinsel
    Lyodura
    Kháng sinh Azilide-250mg
    Zinc 15 meyer kẽm gluconat 105mg
    Des-od
    Maecran
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Hope93 Xem bài viết
    Nguy cơ của em là có qh 2 cuốc với GMD và được GMD oral sex cho và qh có dùng BCS nhưng theo e nhớ thì vùng da mà BCS k bao phủ được dưới gốc DV và xung quanh(khu vực có khả năng tiếp xúc với dịch âm đạo) bị xước do e bị hăm và hay gãi rất mạnh nên bị xước da khá nặng.
    Sau đó e có khá nhiều triệu chứng nên vào ngày 84-85 sau khi qh e có đi xét nghiệm giang mai (anti syphilis test) cho kết quả âm tính.
    Xét nghiệm HIV Ag/Ab Combo(Architect) cho kết quả S/CO 0.18 (Nonreactive) GT tham chiếu 0-1.theo như bác sĩ ở hồng ngọc nói là âm tính. Nhưng e vẫn rất lo lắng vì e có dùng 1 số loại thuốc để điều trị bệnh viêm nang lông và trứng cá bội nhiễm trong vòng 4 tháng lúc xét nghiệm e vẫn đang trong thời gian dùng thuốc còn 7 ngày là tròn 4 tháng.vì e đọc hướng dẫn có loại thuốc lyodura có tác dụng tăng cường miễn dịch,tăng sức đề kháng trong phòng và điều trị ung bướu,các bệnh lý về gan,suy giảm miễn dịch nên e muốn các bác sĩ tư vẫn cho e là những thuốc e uống có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm không và trường hợp của e đã an toàn chưa và có cần làm xét nghiệm lại không ạ?.đến hôm nay e phát hiện thêm ở tờ trả kết quả xét nghiệm ở hồng ngọc keangnam của e ghi sai 1 số cuối ở sdt của e,liệu có khi nào trả nhầm kqxn không ạ? Hiện tại k biết có phải do stress+suy nghĩ nhiều quá hay không nhưng e vẫn còn rất nhiều triệu chứng.
    Dưới đây là đơn thuốc điều trị viêm nang lông và trứng cá bội nhiễm tháng thứ 4 của e:
    Papulex oil free
    Hiteen gel
    Noinsel
    Lyodura
    Kháng sinh Azilide-250mg
    Des-od
    Maecran
    Dù thực sự có nguy cơ luôn thì kết quả xét nghiệm này của bạn cũng đã an toàn tuyệt đối.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Hope93 (02-11-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Dù thực sự có nguy cơ luôn thì kết quả xét nghiệm này của bạn cũng đã an toàn tuyệt đối.
    Vậy những thuốc kháng sinh và tăng cường miễn dịch e uống k ảnh hưởng đến kqxn đúng k ạ?
    chắc tại thời gian gần đây có 1 số chuyện k vui xảy đến với e và cũng tại e quá rảnh rỗi suổt ngày chỉ ở 1 mình tại phòng riêng nên e suy nghĩ nhiều+thêm suốt ngày lên mạng và các diễn đàn hiv đọc nên đâm ra ám ảnh về hiv quá.
    thời gian này e nhận ra 1 điều là hầu hết mọi người k sợ bệnh mà sợ phải đối mặt với bố mẹ và người thân sợ làm họ thất vọng sợ đối mặt với xã hội nên đâm ra càng suy nghĩ nhiều càng lo sợ càng stress.
    hiển tại e vẫn rất lo sợ nên có lẽ vào chủ nhật tới này là được 16 tuần e sẽ đi xét nghiệm combo 1 lần nữa đề loại hẳn HIV ra khỏi đầu rồi off luôn không bao h lên mạng đọc về Hiv nữa.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Vậy những thuốc kháng sinh và tăng cường miễn dịch e uống k ảnh hưởng đến kqxn đúng k ạ?
    chắc tại thời gian gần đây có 1 số chuyện k vui xảy đến với e và cũng tại e quá rảnh rỗi suổt ngày chỉ ở 1 mình tại phòng riêng nên e suy nghĩ nhiều+thêm suốt ngày lên mạng và các diễn đàn hiv đọc nên đâm ra ám ảnh về hiv quá.
    thời gian này e nhận ra 1 điều là hầu hết mọi người k sợ bệnh mà sợ phải đối mặt với bố mẹ và người thân sợ làm họ thất vọng sợ đối mặt với xã hội nên đâm ra càng suy nghĩ nhiều càng lo sợ càng stress.
    hiển tại e vẫn rất lo sợ nên có lẽ vào chủ nhật tới này là được 16 tuần e sẽ đi xét nghiệm combo 1 lần nữa đề loại hẳn HIV ra khỏi đầu rồi off luôn không bao h lên mạng đọc về Hiv nữa.
    Thuốc bạn uống ko làm ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm. Bạn ko cần xét nghiệm nữa đâu. Kết quả an toàn rồi.

6. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Hope93 (02-11-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em xin cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho e.nhờ a chị tư vấn nên e đã đỡ stress rất nhiều.đây là lần đầu cũng là lần cuối e đi lệch nhịp do 1 phút buồn chán.sau này e sẽ k bao h đi lệch dù chỉ 1 nhịp nào như thế này nữa.
    còn cái nhầm 1 số cuối ở sdt trong tờ kqxn chỉ là đánh máy nhầm thôi phải k ạ?.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em xin cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho e.nhờ a chị tư vấn nên e đã đỡ stress rất nhiều.đây là lần đầu cũng là lần cuối e đi lệch nhịp do 1 phút buồn chán.sau này e sẽ k bao h đi lệch dù chỉ 1 nhịp nào như thế này nữa.
    còn cái nhầm 1 số cuối ở sdt trong tờ kqxn chỉ là đánh máy nhầm thôi phải k ạ?.
    Cái nhầm đấy ko sao bạn.

9. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Hope93 (02-11-2018)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Papulex oil free
    Hiteen gel
    Noinsel
    Lyodura
    Kháng sinh Azilide-250mg
    Des-od
    Maecran
    Cho dù bạn có nguy cơ cao tới tận trời mây,thời gian bạn xét nghiệm như vậy âm tính là an toàn 100% không nhiễm rồi,bạn muốn xét nghiệm tiếp thì tùy bạn,Tuanmecsedec đảm bảo 100% vẫn âm tính.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Hope93 (03-11-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 1 lần.
    Sáng nay e vừa đến hồng ngọc keangnam làm xn giang mai cho kết quả âm tính.
    xét nghiệm HIV Ag/Ab ngày 112 sau nguy cơ cho kết quả S/CO 0.14(Nonreactive) GT tham chiếu 0-1
    với kết quả này thì e đã thật sự yên tâm và xua tan đi rất nhiều áp lực và stress từ lúc có triệu chứng nghi H.
    e xin cảm ơn a tuấn mecsedes và các a chị đã tư vấn cho e.e chúc a chị và tất cả mọi người mạnh khoẻ và gặp
    may mắn.qua chuyện này e rút ra rất nhiều bài học và e có lời khuyên cho những người đang lo sợ là đừng lên mạng đọc quá nhiều thông tin rồi nhập tâm quá sẽ sinh ra stress nặng.e xin phep off vĩnh viễn k bao giờ đọc về HIV nữa để đỡ bị ám ảnh.lời cuối e chúc tất cả mọi người có nguy cơ đi xét nghiệm sẽ đều âm tính hết.

13. Những thành viên đã cảm ơn Hope93 cho bài viết này:

Tuanmecsedec (04-11-2018)

Thông tin về chủ đề này