Kết quả 1 đến 13 của 13

Chủ đề: Xin hướng dẫn cách xử lý vết máu

Threaded View

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 1 lần.

Xin hướng dẫn cách xử lý vết máu

Em xin nhờ anh/chị diễn đàn chỉ giúp em ít kiến thức. Hôm nay em có kêu thợ tới nhà làm giùm cái mái che. Trong quá trình làm thì thợ bị đứt tay chảy máu. Rồi sau đó thợ lên xuống cầu thang để lấy đồ. Em thấy tay thợ chảy máu nên lên xuống cầu thang nhìn thử. Thấy vết máu dính trên vách tường. Có chỗ thì rót xuống nền cầu thang. Em nghĩ trong lúc lên xuống chắc sẽ dính vào tay vịn cầu thang nhà em.
    Em xử lý như sau: vết máu dính trên tường em dùng cồn thấm vào bông gòn rồi chùi sạch nhưng nhìn kỹ thì vẫn còn mờ mờ đỏ do nó thấm vào vách. Còn vết máu trên sàn cầu thang thì em lấy khăn giấy chùi khô. Tay vịn cầu thang thì em dùng áo cũ bỏ đi lâu hết từ trên xuống tại tay vịn nó màu đỏ hơi giống máu nên không biết chỗ nào dính em chùi hết.
    Sau 30phút em dùng cây lâu nhà lâu lại chỗ máu đã chùi trên cầu thang thì nước văng vào mắt. Em không biết có sao hay không6?
    Anh chị cho em hỏi sau 1 tiếng đồng hồ thì em có thể an toàn sử dụng cầu thang lại chưa anh/chị. Có cần làm gì thêm không ạ. Em xin cảm ơn rất nhiều
    ads
    Lần sửa cuối bởi mongduocbinhan, ngày 08-11-2018 lúc 18:12.

Thông tin về chủ đề này