Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Em suy sụp gần 3 tháng nay các anh ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Em suy sụp gần 3 tháng nay các anh ạ.

Lưỡi em 5 tháng nay xuất hiện những mảng trắng trắng, cạo đi thì không hết, nó không gây đau, rát gì cả. Nó xuất hiện nhiều ở một bên hông lưỡi của em, lúc em đọc trên mạng thì nó bảo là bạch sản lưỡi.
    Nhưng đi khám thì bác sĩ bảo em bị rêu lưỡi, anh Tuanmecsidec thì nói em do uống nước không đầy đủ nên nó bị như thế (em cũng thừa nhận em dạy học nên uống nước không đủ và thường hay khô miệng).
    Những tháng trước em bị viêm đường hô hấp trên, viêm xoang (nó không nhức gì cả) , bị hạ canxi (tay chân em lạnh, ra mồ hôi nhưng người em thì nóng nhưng ko có dấu hiệu sốt).
    Rồi em đi tập võ, cơ thể ra rất nhiều mồ hôi, nhà em có nuôi chó, nên gần đây không hiểu sao da em, trên bắp tay xuất hiện cái nốt màu đỏ ko đau, ko ngứa, ko bong tróc ra. Em hỏi bạn em thì nó bảo em bị viêm da tiếp xúc, ko phải u mềm lây hay viêm da bạch cầu ái toan.
    Từ 55kg nay em còn 53kg do luyện tập võ quá nhiều, do bị trầm cảm nặng, thức khuya suy nghĩ, tối hay trưa ngủ thì em ra mồ hôi do lo lắng quá độ.
    Ba mẹ, bạn bè khuyên em ko nên quá lo lắng nhưng em càng ngày càng lo đến mức như bệnh thần kinh.
    Em không bị nổi hạch, không bị henper gì đó, không tiêu chảy 30 ngày, v.v...nên mong các anh cho em biết một chút thông tin để em không còn lo lắng hay sợ hãi nữa.
    Hiện tại em chưa dám đi đến các cơ sở y tế để xét nghiệm máu vì em chưa dám đối mặt.
    Em có đang ngộ nhận điều gì hay ko ? Mong các anh thông cảm cho kiến thức em còn hạn hẹp.
    ads

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    tôi cũng có nỗi lo giống bạn vì 1 lầm lỗi, hqua tôi đi cắt tóc còn bị lưỡi cạo cạo qua cái mụn bị chảy máu.:((

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Nói chung bạn nên đi xét nghiệm hiv, giang mai là chắc ăn.

Thông tin về chủ đề này