Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Quan hệ không an toàn với gmd xét nghiệm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Quan hệ không an toàn với gmd xét nghiệm

Chào a tuấn và mọi người
    Em xin trình bày nguy cơ của em ạ
    Vào ngày 5/9 e có quan hệ với GMD nhưng không dùng BCS và sau đó 1 tháng là ngày 8/10 e lại quan hệ cùng một người và không dùng BCS nhưng sau khi quan hệ xong dương vật e bị xước nhẹ sau đó lo sợ nên e đã đi test nhanh tại bv hồng đức vào ngày 9/10 kết quả là âm tính và sau đó ngày 10/10 e đã được bs tư vấn và dùng PEP trustiva uống vào khoảng thời gian 48h sau nguy cơ
    Sau đó ngày 12/10 e đi test combo hoà hảo kết quả là âm tính
    Ngày 17/10 e tiếp tục đi test pcr ở pasteur và kq cũng là âm tính
    Sau 25 ngày nguy cơ em test lại combo và anti thì kết quả âm tính lúc đó em vẫn còn 5 ngày PEP
    Mọi người cho em hỏi là với kết quả trên thì em có thể yên tâm được chưa ạ hiện tại thì e đã dùng xong PEP và chờ đủ 3 tháng để test lại
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Tanthanh123 Xem bài viết
    Chào a tuấn và mọi người
    Em xin trình bày nguy cơ của em ạ
    Vào ngày 5/9 e có quan hệ với GMD nhưng không dùng BCS và sau đó 1 tháng là ngày 8/10 e lại quan hệ cùng một người và không dùng BCS nhưng sau khi quan hệ xong dương vật e bị xước nhẹ sau đó lo sợ nên e đã đi test nhanh tại bv hồng đức vào ngày 9/10 kết quả là âm tính và sau đó ngày 10/10 e đã được bs tư vấn và dùng PEP trustiva uống vào khoảng thời gian 48h sau nguy cơ
    Sau đó ngày 12/10 e đi test combo hoà hảo kết quả là âm tính
    Ngày 17/10 e tiếp tục đi test pcr ở pasteur và kq cũng là âm tính
    Sau 25 ngày nguy cơ em test lại combo và anti thì kết quả âm tính lúc đó em vẫn còn 5 ngày PEP
    Mọi người cho em hỏi là với kết quả trên thì em có thể yên tâm được chưa ạ hiện tại thì e đã dùng xong PEP và chờ đủ 3 tháng để test lại

Bạn có dùng thuốc ức chế vi rút thì sau 12 tuần xét nghiệm lại chính xác.Kết quả 25 ngày chỉ là tạm thời không nhiễm thôi.

Thông tin về chủ đề này