Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Thuốc phơi nhiễm hiv

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Angry Thuốc phơi nhiễm hiv

khoảng 1h30 sáng ngày 16/11 em có qh với bạn tình đồng giới trong tình trạng say xỉn, ko sử dụng BCS :(
    Em là người nhận (bottom).
    bạn tình đưa dương vật vào hmon của em và qh trong khoảng gần 3p thì chợt bạn ấy lấy ra và ngưng qh.

Đến gần 2h chiều cùng ngày, bạn ấy ntin báo bạn ấy phát hiện dương tính HIV và đang uống thuốc đc gần 2 tháng.
    Em ko hỏi đc tên thuốc, cũng ko lấy đc xét nghiệm mới nhất của bạn ấy, chỉ có hình ảnh thuốc bạn ấy chụp gửi em.
    (em ko biết cách up ảnh từ đt, nên xin mô tả: viên tròn, dẹt, nhỏ, màu trắng, có chữ H, uống buổi sáng, và viên dài, to, màu vàng, có chữ T, uống buổi tối)

Em hoảng loạn cố hỏi thêm tình trạng + thuốc bạn ấy đang sử dụng và em đến bv Nhiệt đới (HCM) để khám.
    Em lấy máu xn và đc kê thuốc:

1. Lamivudin 150mg (Lamivudin Stada 3TC)
    2. Tenofovir (TDF) 300mg (Tenofovir Stada)
    3. Lopinavir + Ritonavir 200mg+50mg (Aluvia)

3 ngày tái khám ạ.

Em uống liều đầu vào 17:10p ngày 16/11

Cho em hỏi liệu em có âm tính sau 28 ngày điều trị ko ạ.
    và giờ uống thuốc, em nên uống vào những giờ nào để hiệu quả cao nhất ạ.

Em cám ơn cả nhà, đặc biệt là anh Tuấn và chị Hà ạ.
    Một phút thiếu kiềm chế và ngu (bs khám cho em cũng cười và nói em ngu) mà giờ em không chợp mắt được :((
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi haiduy_wild016 Xem bài viết
    khoảng 1h30 sáng ngày 16/11 em có qh với bạn tình đồng giới trong tình trạng say xỉn, ko sử dụng BCS :(
    Em là người nhận (bottom).
    bạn tình đưa dương vật vào hmon của em và qh trong khoảng gần 3p thì chợt bạn ấy lấy ra và ngưng qh.

Đến gần 2h chiều cùng ngày, bạn ấy ntin báo bạn ấy phát hiện dương tính HIV và đang uống thuốc đc gần 2 tháng.
    Em ko hỏi đc tên thuốc, cũng ko lấy đc xét nghiệm mới nhất của bạn ấy, chỉ có hình ảnh thuốc bạn ấy chụp gửi em.
    (em ko biết cách up ảnh từ đt, nên xin mô tả: viên tròn, dẹt, nhỏ, màu trắng, có chữ H, uống buổi sáng, và viên dài, to, màu vàng, có chữ T, uống buổi tối)

Em hoảng loạn cố hỏi thêm tình trạng + thuốc bạn ấy đang sử dụng và em đến bv Nhiệt đới (HCM) để khám.
    Em lấy máu xn và đc kê thuốc:

1. Lamivudin 150mg (Lamivudin Stada 3TC)
    2. Tenofovir (TDF) 300mg (Tenofovir Stada)
    3. Lopinavir + Ritonavir 200mg+50mg (Aluvia)

3 ngày tái khám ạ.

Em uống liều đầu vào 17:10p ngày 16/11

Cho em hỏi liệu em có âm tính sau 28 ngày điều trị ko ạ.
    và giờ uống thuốc, em nên uống vào những giờ nào để hiệu quả cao nhất ạ.

Em cám ơn cả nhà, đặc biệt là anh Tuấn và chị Hà ạ.
    Một phút thiếu kiềm chế và ngu (bs khám cho em cũng cười và nói em ngu) mà giờ em không chợp mắt được :((

Bạn cứ theo lời dặn của Bác Sĩ,bạn yên tâm chưa có ca nào thất bại khi điều trị thuốc phơi nhiễm.

Thông tin về chủ đề này