Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 21

Chủ đề: Nhân viên nối mi bị chảy máu tay

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Nhân viên nối mi bị chảy máu tay

Chào các anh chị trên diễn đàn. Lúc nãy em đi nối mi, trước khi nôi mi do khách đông nên em ngồi đợi.. Lúc đấy..có 1 con nhân viên bị cây gì nhọn đâm vào chỗ ngón tay cái chảy máu, khoản 5 phút sau thì khách về nên em lên nằm nối mi, trớ trêu thay thiếu nhân viên nên cái đứa bị chảy máu tay nối cho em.
    Trước đó em có nối mi rồi, vẫn còn vài sợi le hoe, nên nó lấy thuốc rã mi cũ ra truớc. Thuốc khá cay nên nó lấy tay móc vào mi và các khoé mắt của e rất nhiều để chùi nước mắt, đụng chạm niêm mạc mắt em khá nhiều..
    Nó còn banh mi mắt dưới em ra, dán băng keo vào sát mi mắt dưới nên đụng khá nhiều.
    Vì thời gian lúc nó bị đứt tay đến lúc nó nối mi cho em chỉ 5 phút, e sợ lúc nó làm máu còn rỉ một tí, hoặc vết thương chưa đóng cửa..đụng chạm niêm mạc mắt e nhiều vậy có sao ko? Nối mi thì kiểu gì cũng sẽ đụng chạm vào niêm mạc ở mi mắt dưới.
    Do quá trình nối mi mắt cũng khá cay nên e ko thể biết là có phai cảm giác cay là do máu hay ko? Nhưng e chắc chắn là tay nó đụng vào mắt e
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Noimichaymau Xem bài viết
    Chào các anh chị trên diễn đàn. Lúc nãy em đi nối mi, trước khi nôi mi do khách đông nên em ngồi đợi.. Lúc đấy..có 1 con nhân viên bị cây gì nhọn đâm vào chỗ ngón tay cái chảy máu, khoản 5 phút sau thì khách về nên em lên nằm nối mi, trớ trêu thay thiếu nhân viên nên cái đứa bị chảy máu tay nối cho em.
    Trước đó em có nối mi rồi, vẫn còn vài sợi le hoe, nên nó lấy thuốc rã mi cũ ra truớc. Thuốc khá cay nên nó lấy tay móc vào mi và các khoé mắt của e rất nhiều để chùi nước mắt, đụng chạm niêm mạc mắt em khá nhiều..
    Nó còn banh mi mắt dưới em ra, dán băng keo vào sát mi mắt dưới nên đụng khá nhiều.
    Vì thời gian lúc nó bị đứt tay đến lúc nó nối mi cho em chỉ 5 phút, e sợ lúc nó làm máu còn rỉ một tí, hoặc vết thương chưa đóng cửa..đụng chạm niêm mạc mắt e nhiều vậy có sao ko? Nối mi thì kiểu gì cũng sẽ đụng chạm vào niêm mạc ở mi mắt dưới.
    Do quá trình nối mi mắt cũng khá cay nên e ko thể biết là có phai cảm giác cay là do máu hay ko? Nhưng e chắc chắn là tay nó đụng vào mắt e
    Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ em cảm ơn nhưng mà anh ơi con bé đấy tay nó mới chảy máu cách đây 5 phút mà nó lấy tay chùi và đụng chạm mắt e khá nhìu, tại vì nối mi thì chắc chắn kiểu gì cũng phải đụng chạm trúng niêm mạc mắt, nhất là mi mắt dưới vì nó phải banh mi mắt dưới ra để dáng băng keo 2 mặt vào sát niêm mạc mắt để khi nối mi không làm keo chảy vào mắt.
    nói chung là tay nó đụng trúng niêm mạc mắt e mấy lần ýk, nếu bình thường sơ ý đụng trúng thì ko sao vì mắt sẽ phản xạ mà nhắm lại, còn đằng này là e đang nằm nhắm mắt để nó nối mi , mắt e lại còn lông mi cũ, nên nó phai banh con mắt e ra để tháo mi cũ.. Và khi e chảy nước mắt nó lấy tay chùi mắt e rất nhiều, nó còn banh mắt e xuống để dán băng keo 2 mặt vào nên đụng chạm rất nhiều đến niêm mạc mắt ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ em cảm ơn nhưng mà anh ơi con bé đấy tay nó mới chảy máu cách đây 5 phút mà nó lấy tay chùi và đụng chạm mắt e khá nhìu, tại vì nối mi thì chắc chắn kiểu gì cũng phải đụng chạm trúng niêm mạc mắt, nhất là mi mắt dưới vì nó phải banh mi mắt dưới ra để dáng băng keo 2 mặt vào sát niêm mạc mắt để khi nối mi không làm keo chảy vào mắt.
    nói chung là tay nó đụng trúng niêm mạc mắt e mấy lần ýk, nếu bình thường sơ ý đụng trúng thì ko sao vì mắt sẽ phản xạ mà nhắm lại, còn đằng này là e đang nằm nhắm mắt để nó nối mi , mắt e lại còn lông mi cũ, nên nó phai banh con mắt e ra để tháo mi cũ.. Và khi e chảy nước mắt nó lấy tay chùi mắt e rất nhiều, nó còn banh mắt e xuống để dán băng keo 2 mặt vào nên đụng chạm rất nhiều đến niêm mạc mắt ạ.

Bạn yên tâm đi,không có sao đâu.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Lúc đầu nó lấy tay gấp mấy sợi lông mi cũ của em ra. Sau đó nó bôi thuốc lên lông mi, thuốc cay quá nên nó lấy tay chùi 2 bên khoé mắt và chùi 1 đường dài ở niêm mạc mắt ngay bọng mắt dưới, đụng chạm 2 3 lần như vậy đó. Sau đó nó banh bọng mắt dưới em ra, 1 tay giữ, tay kia dán băng keo vào, chỉ có vài động tác thôi nhưng tay nó đụng trúng niêm mạc mắt dưới của em khá nhiều ạ. Chẳng lẽ e lại đi hỏi nó là "e có bị HIV ko" thì vô duyên quá. Nhưng thật sự e lo quá

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Lúc đầu nó lấy tay gấp mấy sợi lông mi cũ của em ra. Sau đó nó bôi thuốc lên lông mi, thuốc cay quá nên nó lấy tay chùi 2 bên khoé mắt và chùi 1 đường dài ở niêm mạc mắt ngay bọng mắt dưới, đụng chạm 2 3 lần như vậy đó. Sau đó nó banh bọng mắt dưới em ra, 1 tay giữ, tay kia dán băng keo vào, chỉ có vài động tác thôi nhưng tay nó đụng trúng niêm mạc mắt dưới của em khá nhiều ạ. Chẳng lẽ e lại đi hỏi nó là "e có bị HIV ko" thì vô duyên quá. Nhưng thật sự e lo quá

Bạn yên tâm đi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ nhưng em cần thêm ý kiến của vài anh chị nữa để an tâm ạ. E thấy tay nó bị chảy máu ra luôn chứ k phải rướm máu bình thường ạ, mới 5 phút sau là nó nối mi cho em rồi nên em lo vết thương nó còn hở anh ạ, vì niêm mạc mắt là niêm mạc sống nên dễ lây phải không ạ?
    Nó lấy tay đụng trúng mắt e nhiều lần, lúc e bị thuốc rã mi làm cay, nó còn lấy hẳn tay chùi mắt em và để tay vào niêm mạc mắt dưới của em nữa, cái phần đỏ đỏ mà khi mình lấy tay kéo xuống sẽ thấy đó anh chị.. Huhu tay nó như thế mà nó lấy tay quẹt mắt em và đụng vào trong mắt e như vậy k biết có làm sao k, đáng lẽ ra nó phai dùng bông tăm, còn đằng này nó lại lấy tay chùi mắt em và đụng vào cái phần đỏ đỏ dưới mắt e như vậy.
    Chắc chắn 100% khi nối mi dù ít dù nhiều thì người nối mi sẽ đụng vào niêm mạc mắt mình, nhất là cái phần đỏ đỏ khi kéo mắt xuống đó ạ, mà tay nó mới chảy máu cách đấy 5 phút, e thấy nguy hiểm quá a c ơi.
    Có thể ac sẽ nghĩ là: "Ngta nối mi thì nối bên ngoài chứ chả ai thịt tay vào trong con mắt bạn" Nhưng thật sự là có đó ac à, nó lấy tay móc 2 khoé mắt của e rất nhiều để chùi nước mắt, và tay nó còn kéo con mắt e xuống để dán keo, nó còn đụng vào cái phần đỏ đỏ dưới con mắt để giúp e bớt cay (Vì trước khi nối mi e phải bôi thuốc cho nó bong tróc mi cũ ra nên bị cay, nên nó phải lấy tay chùi mắt và nó để tay ngay cái phần đỏ đỏ lúc kéo mắt xuống đó ạ)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Em xin lỗi vì em nói hơi dài và luyên thuyên nhưng tóm gọn lại là trong lúc nối mi con nhân viên đụng chạm vào mắt e khá nhiều lần, đụng cả vào cái niêm mạc đỏ đỏ mà lúc chúng ta kéo mắt xuống sẽ thấy.. Nó bắt buộc phải đụng vào như thế để thuốc bớt cay , vì trước khi nối mi e có bôi thuốc để bong tróc mi cũ ra, thuốc đấy rất nóng nên nó phai cho tay vào như vậy để ngăn nước mắt và cho thuốc ra bớt. Đang lẽ nó phải dùng bông tăm cho vào cái lớp đỏ đỏ dưới mắt thì mới là chuyên nghiệp nhưng nó lại dùng tay
    Tay nó thì mới bị cây quẹt trúng chảy máu cách đấy chỉ 5 phút thôi.
    Do thiếu nhan viên nên nhiều khi tay bị thương họ vẫn làm và ở quê nhiều ng họ k biết tác hại khi đụng vào niêm mạc mắt ng khác như v

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em xin lỗi vì em nói hơi dài và luyên thuyên nhưng tóm gọn lại là trong lúc nối mi con nhân viên đụng chạm vào mắt e khá nhiều lần, đụng cả vào cái niêm mạc đỏ đỏ mà lúc chúng ta kéo mắt xuống sẽ thấy.. Nó bắt buộc phải đụng vào như thế để thuốc bớt cay , vì trước khi nối mi e có bôi thuốc để bong tróc mi cũ ra, thuốc đấy rất nóng nên nó phai cho tay vào như vậy để ngăn nước mắt và cho thuốc ra bớt. Đang lẽ nó phải dùng bông tăm cho vào cái lớp đỏ đỏ dưới mắt thì mới là chuyên nghiệp nhưng nó lại dùng tay
    Tay nó thì mới bị cây quẹt trúng chảy máu cách đấy chỉ 5 phút thôi.
    Do thiếu nhan viên nên nhiều khi tay bị thương họ vẫn làm và ở quê nhiều ng họ k biết tác hại khi đụng vào niêm mạc mắt ng khác như v
    Bạn suy diễn để dọa mình thôi, nếu tay người ta đang bị thương thì làm sao làm cho bạn được.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Nhưng rõ ràng 5 phút trước em thấy nó bị cây quẹt trúng chảy máu ở tay, nó còn cho con nhân viên kia xem, con nhân viên kia còn bảo là: "ghê quá, thấy máu là thấy sợ"
    Xong 5p sau thì nó nối mi cho em, vì hết nhân viên rồi chỉ còn nó là nối đuợc thôi huhu em lo quá chẳng lẽ vì đi làm đẹp đơn giản thế mà bị lây thì oan quá

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Nhưng rõ ràng 5 phút trước em thấy nó bị cây quẹt trúng chảy máu ở tay, nó còn cho con nhân viên kia xem, con nhân viên kia còn bảo là: "ghê quá, thấy máu là thấy sợ"
    Xong 5p sau thì nó nối mi cho em, vì hết nhân viên rồi chỉ còn nó là nối đuợc thôi huhu em lo quá chẳng lẽ vì đi làm đẹp đơn giản thế mà bị lây thì oan quá

Không có sao đâu bạn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh Tuanmecsedec ơi em xin lỗi nhưng cho e hỏi thêm lần nữa cho chắc đc không?
    Tay nó bị vật nhọn đâm trúng chảy máu ngay ngón tay cái, e nhìn thấy rõ ràng, nhưng mới 5 phút sau nó đã nối mi cho em..và tay nó đụng chạm mắt và khoé mắt của e khá nhiều..Nó còn đụng cả niêm mạc mắt dưới ( lớp đỏ đỏ mà khi ta kéo mắt xuống sẽ thấy đó ạ)
    Tại vì e còn lớp mi giả cũ nên nó cho thuốc tróc mi vào làm e bị cay nên nó phải lấy tay quẹt và đụng vào lớp đỏ đỏ dưới mắt, đụng như vậy để thuốc bớt cay. Đáng lẽ nó phải dùng bông tăm nhưng nó ẩu nên lấy tay chạm vào luôn

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Anh Tuanmecsedec ơi em xin lỗi nhưng cho e hỏi thêm lần nữa cho chắc đc không?
    Tay nó bị vật nhọn đâm trúng chảy máu ngay ngón tay cái, e nhìn thấy rõ ràng, nhưng mới 5 phút sau nó đã nối mi cho em..và tay nó đụng chạm mắt và khoé mắt của e khá nhiều..Nó còn đụng cả niêm mạc mắt dưới ( lớp đỏ đỏ mà khi ta kéo mắt xuống sẽ thấy đó ạ)
    Tại vì e còn lớp mi giả cũ nên nó cho thuốc tróc mi vào làm e bị cay nên nó phải lấy tay quẹt và đụng vào lớp đỏ đỏ dưới mắt, đụng như vậy để thuốc bớt cay. Đáng lẽ nó phải dùng bông tăm nhưng nó ẩu nên lấy tay chạm vào luôn

Bạn yên tâm đi,đừng lo lắng nữa.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Vậy là không có nguy cơ hay là nguy cơ thấp vậy ak thưa anh chị?
    Thật sự là e ko phải suy diễn gì đâu, chính tai em nghe và chính mắt em thấy con đấy bị chảy máu ngón tay cái, nó còn cho con kia xem, con kia xem xong bảo là: "Ghê quá, tao thấy máu là tao ớn"
    Sau đây 5 phút sau thì nó nối mi cho em.. Do trước đó em có nối mi rồi nên phải bôi thuốc vào cho bong tróc phần mi cũ ra. Thuốc đó nóng lắm nên nó liên tục lấy tay dụi mắt và khoé mắt em, nó lấy tay đụng vào niêm mạc mắt dưới của em luôn, chỗ mà khi ta kéo con mắt xuống sẽ thấy phần đỏ đỏ ýk ạ. Con đấy nó chùi xung quanh đó và lấy tay đụng vào đó thuốc không chảy vào làm e cay.
    E biết các Admin là đàn ông không rành về nối mi nên em hỏi cái này hơi đặc biệt. Nhưng tóm lại là tay nó bị quẹt chảy máu mà 5 phút sau nó nối mi cho em và quẹt vào mắt e khá nhiều để chùi nước mắt, nó còn chắn tay ngay niêm mạc mắt dưới của em nữa ( Lớp đỏ đỏ khi kéo mắt xuống nhìn thấy đó a)
    Trường hợp này nguy cơ cao lắm không ạ??

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Anh chị ơi..anh Truong Xuan nói là e chỉ suy diễn để doạ mình thôi. Nhưng sự thật em không suy diễn mà em nhìn thấy nó bị quẹt trúng chảy máu còn đưa cho con bạn nó xem nữa.
    Vậy mà mới 5 phút sau nó đã nối mi cho em và đụng trúng mắt e như vậy có sao ko?
    Nếu bình thường mà có gì đụng trúng thì mắt sẽ nhắm lại ngay. Còn đây là em đang nằm nhắm mắt sẵn rồi nhưng nó banh mắt em ra để chùi nước mắt và chắn ko cho thuốc làm e cay..
    Nó lấy tay chùi dọc con mắt và 2 khoé mắt. Sau đó nó chùi một đường dài ngay niêm mạc mắt dưới (chỗ đỏ đỏ khi kéo mắt xuống) rồi lúc e bị cay nó lấy tay chắn ngay chỗ đỏ đỏ đó nữa, để k cho thuốc chảy vào, nói chung là e bị đụng trúng mấy lần luôn. K biểt lúc đó tay nó khô chưa huhu e sợ tay nó còn rướn máu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Ac ơi em có tìm trên diễn đàn nhưng chả có trường hợp nào giống với em để em xem cả huhu.
    Lúc nó bị cái gì đấy quẹt vào chảy máu tay, 5 phút sau là nó nối mi cho em rồi, e sợ vết thương vẫn còn rướm máu.
    Có phải theo quy tắt thì trường hợp này của e là nguy hiểm ko ac huhu

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Vậy là không có nguy cơ hay là nguy cơ thấp vậy ak thưa anh chị?
    Thật sự là e ko phải suy diễn gì đâu, chính tai em nghe và chính mắt em thấy con đấy bị chảy máu ngón tay cái, nó còn cho con kia xem, con kia xem xong bảo là: "Ghê quá, tao thấy máu là tao ớn"
    Sau đây 5 phút sau thì nó nối mi cho em.. Do trước đó em có nối mi rồi nên phải bôi thuốc vào cho bong tróc phần mi cũ ra. Thuốc đó nóng lắm nên nó liên tục lấy tay dụi mắt và khoé mắt em, nó lấy tay đụng vào niêm mạc mắt dưới của em luôn, chỗ mà khi ta kéo con mắt xuống sẽ thấy phần đỏ đỏ ýk ạ. Con đấy nó chùi xung quanh đó và lấy tay đụng vào đó thuốc không chảy vào làm e cay.
    E biết các Admin là đàn ông không rành về nối mi nên em hỏi cái này hơi đặc biệt. Nhưng tóm lại là tay nó bị quẹt chảy máu mà 5 phút sau nó nối mi cho em và quẹt vào mắt e khá nhiều để chùi nước mắt, nó còn chắn tay ngay niêm mạc mắt dưới của em nữa ( Lớp đỏ đỏ khi kéo mắt xuống nhìn thấy đó a)
    Trường hợp này nguy cơ cao lắm không ạ??
    Ac ơi em có tìm trên diễn đàn nhưng chả có trường hợp nào giống với em để em xem cả huhu.
    Lúc nó bị cái gì đấy quẹt vào chảy máu tay, 5 phút sau là nó nối mi cho em rồi, e sợ vết thương vẫn còn rướm máu.
    Có phải theo quy tắt thì trường hợp này của e là nguy hiểm ko ac huhu
    Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa bạn không có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Tay nó bị quẹt chảy máu mà 5 phút sau đã nối mi vào chạm vào niêm mạc mắt dưới của e như v không sao hả anh Tuanmecsedec . E xin khẳng định là nó chạm và vuốt vào trong và đụng trúng niêm mạc mắt dưới của e luôn, chỗ đỏ đỏ bên trong mắt đó a :( 100% không suy diễn ạ
    Em có cần dùng Pep không a, sắp hết 72h rồi

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Tay nó bị quẹt chảy máu mà 5 phút sau đã nối mi vào chạm vào niêm mạc mắt dưới của e như v không sao hả anh Tuanmecsedec . E xin khẳng định là nó chạm và vuốt vào trong và đụng trúng niêm mạc mắt dưới của e luôn, chỗ đỏ đỏ bên trong mắt đó a :( 100% không suy diễn ạ
    Em có cần dùng Pep không a, sắp hết 72h rồi
    100% không sao, không phải uống PEP.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    E cảm ơn chị.
    May quá, nếu bth mà ai đó chọc vào mắt thì mắt sẽ phản ứng ngay.
    Tại vì đằng này em đang nằm nối mi và e nhắm mắt, nên dù e biết là ng ta đang đụng trúng mắt e nhưng e vẫn nằm im..
    Cái phần đỏ đỏ mà khi ta kéo mắt xuống sẽ thấy..phần đó cũng là niêm mạc mắt phai không chị Hà? Tại vì thuốc cay nên nó lấy tay quẹt và đụng trúng chỗ đó, nó còn lấy tay chấm vào chỗ đó luôn để ngăn k cho thuốc làm cay mắt e
    Lần sửa cuối bởi Noimichaymau, ngày 21-11-2018 lúc 10:36.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này