Kết quả 1 đến 16 của 16

Chủ đề: Nga chuẩn bị thử nghiệm lâm sàng giai đoạn 3 vắc xin trị HIV

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Nga chuẩn bị thử nghiệm lâm sàng giai đoạn 3 vắc xin trị HIV

Nga chuẩn bị thử nghiệm lâm sàng giai đoạn 3 vắc xin trị HIV

23/11/2018

Theo Interfax, các bác sĩ Nga đang tiến hành các bước chuẩn bị để sang năm 2019 tiến hành thử nghiệm lâm sàng loại vắc xin trị liệu cho người nhiễm HIV tại Trung tâm phòng chống AID thành phố Moscow.

Đây là một trong những vắc xin trị liệu hứa hẹn nhất trên thế giới trong việc hỗ trợ bệnh nhân HIV - Ảnh: Pixabay

Ông Aleksej Mazus, Giám đốc trung tâm, chuyên gia chính về chẩn đoán và điều trị nhiễm HIV, bình luận rằng đây là một trong những vắc xin trị liệu hứa hẹn nhất trên thế giới và đó là vắc xin hỗ trợ bệnh nhân HIV. Điều này có nghĩa là nhờ tác dụng của vắc xin, trong một thời gian dài, bệnh nhân sẽ không cần uống thuốc. Điều này rất quan trọng và giảm chi phí điều trị.

Các thử nghiệm lâm sàng sẽ diễn ra trong vài năm. Đây sẽ là giai đoạn thứ 3 trong quá trình thử nghiệm vắc xin mới. Nếu thử nghiệm thành công, vắc xin này sẽ là một công cụ mới về cơ bản để chống lại virus.

Trong khi đó, các nhà khoa học Mỹ lại đặt cược vào việc phát triển các phương pháp mới để chẩn đoán HIV. Họ đã phát triển được một thiết bị tích hợp trên điện thoại thông minh thông thường. Thiết bị này dựa trên một chip đặc biệt có khả năng nhận diện RNA của virus qua một giọt máu.

Thiết bị đã được thử nghiệm trên các tình nguyện viên. Các thử nghiệm cho thấy độ nhạy của thiết bị là 99,1% trong việc phát hiện người nhiễm HIV và 94,6% trong việc tìm ra những người không có virus trong cơ thể. Điều quan trọng là công nghệ phát hiện này có chi phí thấp. Đây là một tin vui đối với những bệnh nhân nhiễm căn bệnh thế kỷ HIV tại các khu vực xa xôi hẻo lánh ở châu Phi khi có cơ hội được chẩn đoán bệnh sớm.

Vũ Trung Hương
    ads

Thành Viên Mới DaminhSavio's Avatar
    Cảm ơn
    25
    "...vắc xin này hỗ trợ bệnh nhân HIV. Điều này có nghĩa là nhờ tác dụng của vắc xin, trong một thời gian dài, bệnh nhân sẽ không cần uống thuốc. Điều này rất quan trọng và giảm chi phí điều trị."

=> E cũng mong Nga hoàn thành thuốc vácxin này, để sau này có về già 50 60 tuồi khó khăn trong việc đi nhận thuốc rồi tiêm 1 lần xong đợi tuổi già rồi chết khỏi nhận thuốc nữa . Giờ còn trẻ mỗi tháng đi lấy thuốc dc chứ sau này về già nhiều cái sợ không có thời gian :)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi DaminhSavio Xem bài viết
    "...vắc xin này hỗ trợ bệnh nhân HIV. Điều này có nghĩa là nhờ tác dụng của vắc xin, trong một thời gian dài, bệnh nhân sẽ không cần uống thuốc. Điều này rất quan trọng và giảm chi phí điều trị."

=> E cũng mong Nga hoàn thành thuốc vácxin này, để sau này có về già 50 60 tuồi khó khăn trong việc đi nhận thuốc rồi tiêm 1 lần xong đợi tuổi già rồi chết khỏi nhận thuốc nữa . Giờ còn trẻ mỗi tháng đi lấy thuốc dc chứ sau này về già nhiều cái sợ không có thời gian :)
    Tầm vài năm nữa có thuốc chữa r ông ơi. Lo đến 5-60 chi ghê vậy :))

Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi Hoangmang9c Xem bài viết
    Tầm vài năm nữa có thuốc chữa r ông ơi. Lo đến 5-60 chi ghê vậy :))
    chắc gì nó đã thành công, mà cũng hy vọng thử nghiệm cái thành công luôn hen. Chứ đi làm mà xin nghỉ nửa buổi riết cũng ngại

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    chắc gì nó đã thành công, mà cũng hy vọng thử nghiệm cái thành công luôn hen. Chứ đi làm mà xin nghỉ nửa buổi riết cũng ngại
    Cứ hy vọng vài năm nữa đi. Vì bệnh này đã có lịch sử quá lâu r. Tôi hy vọng như vậy

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Lại được thêm hi vọng rồi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi Toinghiep Xem bài viết
    Lại được thêm hi vọng rồi
    Hy vọng đi ông, chứ người bình thường chắc gì đã sống được trên 60. Lạc quan lên nhé hihi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Vừa mới đọc 1 chủ đề vừa đăng bảo là opc gửi kết quả xét nghiệm H về địa phương. Buồn thực sự luôn. Nếu thế thì khác gì triệt đường sống của ngta

9. Những thành viên đã cảm ơn Toinghiep cho bài viết này:

DaminhSavio (24-11-2018)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Vừa mới đọc 1 chủ đề vừa đăng bảo là opc gửi kết quả xét nghiệm H về địa phương. Buồn thực sự luôn. Nếu thế thì khác gì triệt đường sống của ngta
    cái cục phòng chống Hiv vô công nên chúng nó nghĩ ra đủ thứ hành bệnh nhân .chúng nó muốn triệt đường sinh nhai của bệnh nhân đấy mà. tội ác chà đạp nên nhân phẩm , yêu cầu bộ y tế làm rõ vấn về này.

Cảm ơn
    25
    Mình hỏi bsi opc chỗ minh ổng nói quy định KHÔNG THÔNG BÁO. Bi mật. Nhưng minh ko gửi. Mình còn 2 năm nữa mới hết tuổi đi khám sức khỏe nghĩa vụ. Ko bỉt sẽ bị hành đến bao giờ nữa haizx

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Mình hỏi bsi opc chỗ minh ổng nói quy định KHÔNG THÔNG BÁO. Bi mật. Nhưng minh ko gửi. Mình còn 2 năm nữa mới hết tuổi đi khám sức khỏe nghĩa vụ. Ko bỉt sẽ bị hành đến bao giờ nữa haizx
    Người bạn có bị nổi mẩn trắng dưới da giống da gà không. Xong thỉnh thoảng những chỗ đấy lại nổi mẩn đỏ ấy

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Người bạn có bị nổi mẩn trắng dưới da giống da gà không. Xong thỉnh thoảng những chỗ đấy lại nổi mẩn đỏ ấy

Tuanmecsedec thấy bạn có những bài viết sàm quá,bạn là người nhiễm HIV hồi nào mà vớ vẩn?.

Chủ đề: oral sex và quan hệ có dùng bcs. Cho em hỏi về triệu chứng ban đài của hiv ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    [QUOTE=Tuanmecsedec;510083]Tuanmecsedec thấy bạn có những bài viết sàm quá,bạn là người nhiễm HIV hồi nào mà vớ vẩn?.

Chủ đề: oral sex và quan hệ có dùng bcs. Cho em hỏi về triệu chứng ban đài của hiv ạ.

[/QUOT
    A Tuấn sao lâu nay em không thấy anh songchungvoi_hiv bình luận tư vấn nữa, hay là a ấy đã...

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Hoangmang9c Xem bài viết
    A Tuấn sao lâu nay em không thấy anh songchungvoi_hiv bình luận tư vấn nữa, hay là a ấy đã... ������
    Anh songchung đã có con, giờ đang bận chăm con nhỏ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Anh songchung đã có con, giờ đang bận chăm con nhỏ.
    Dạ vậy thì tốt quá chị

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Lamlaitudauu Xem bài viết
    Cho tôi hỏi bắp tay tôi nỏi hột hột màu trắng nhìn như nổi da gà.không ngứa bình thường nếu càu càu vào nó thì nó bông lên lớp mài màu trắng là bị gì ạ.có nguy hiểm hay ảnh hưởng gì về cd4 không ạ bạn
    Chủ đề này không phải nơi các bạn hỏi vêd triệu chứng. Để tránh đi lạc chủ đề, tôi khóa chủ đề này lại. Nếu các bạn cần hỏi đáp gì thì lập chủ đề ở đúng box sẽ được giải đáp.

Thông tin về chủ đề này