Kết quả 1 đến 14 của 14

Chủ đề: Tai nạn lao động và đang uống thuốc Mylan

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7

Question Tai nạn lao động và đang uống thuốc Mylan

Chào anh chị trong diễn đàn.
    Số là trong lúc làm việc chung vs người anh họ (người này chơi ma túy khoảng 20 năm và em nghe nói có dùng chung kim tiêm vs người khác) thì người đó có bị kẽm đâm vào tay gây chảy máu, chỉ rất ít khoảng gần 1 giọt thôi. Rồi người đó có chùi đi và tiếp tục làm, nhưng em ko chú ý và có dùng chung vật dụng là cây kềm. Sau khi làm việc em có rửa tay bằng nước rửa chén và phát hiện tay em có 2 vết thương cũ (vết thương rất nhỏ và gần lành). Tuy có nhiều kiến thức về sự lây nhiễm của HIV nhưng điều đó cũng ít nhiều khiến em lo lắng và em quyết định vào bệnh viện tư vấn để uống thuống chống phơi nhiễm. Bác sĩ có nói tỉ lệ lây bệnh trên trường hợp của em rất nhỏ có thể ko cần uống thuốc, nhưng vì gia đình vợ con nên em vẫn xin đc uống cho an toàn.
    Lúc em uống thuốc là 27h sau khi có hành vi (11h 17p trưa) và giờ em đã uống đc 2 viên. Thuốc có nhiều triệu chứng phụ giống như thông tin diễn đàn anh chị có nói (đau đầu giống say rượu, ăn ko ngon, lạt miệng, mệt mõi, buồn nôn nhẹ, ngủ ko ngon giấc và hay gặp mộng) hnay lại có thêm triệu chứng ngứa nhẹ. Em có trình bày vs gia đình và vợ để họ hiểu khi mình mệt mõi ko làm đc công việc.
    Em muốn hỏi các anh chị là mẹ em có nấu nước sâm những cây cỏ bán ở tiệm thuốc bắc (cỏ tranh...) giúp mát gan có đc ko? Và câu hỏi thứ 2 là nếu bị triệu chứng sốt phát ban thì phải đi khám ko?
    Em viết có dài dòng mong anh chị thông cảm, em xin cám ơn.

)
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Phuocvan Xem bài viết
    Chào anh chị trong diễn đàn.
    Số là trong lúc làm việc chung vs người anh họ (người này chơi ma túy khoảng 20 năm và em nghe nói có dùng chung kim tiêm vs người khác) thì người đó có bị kẽm đâm vào tay gây chảy máu, chỉ rất ít khoảng gần 1 giọt thôi. Rồi người đó có chùi đi và tiếp tục làm, nhưng em ko chú ý và có dùng chung vật dụng là cây kềm. Sau khi làm việc em có rửa tay bằng nước rửa chén và phát hiện tay em có 2 vết thương cũ (vết thương rất nhỏ và gần lành). Tuy có nhiều kiến thức về sự lây nhiễm của HIV nhưng điều đó cũng ít nhiều khiến em lo lắng và em quyết định vào bệnh viện tư vấn để uống thuống chống phơi nhiễm. Bác sĩ có nói tỉ lệ lây bệnh trên trường hợp của em rất nhỏ có thể ko cần uống thuốc, nhưng vì gia đình vợ con nên em vẫn xin đc uống cho an toàn.
    Lúc em uống thuốc là 27h sau khi có hành vi (11h 17p trưa) và giờ em đã uống đc 2 viên. Thuốc có nhiều triệu chứng phụ giống như thông tin diễn đàn anh chị có nói (đau đầu giống say rượu, ăn ko ngon, lạt miệng, mệt mõi, buồn nôn nhẹ, ngủ ko ngon giấc và hay gặp mộng) hnay lại có thêm triệu chứng ngứa nhẹ. Em có trình bày vs gia đình và vợ để họ hiểu khi mình mệt mõi ko làm đc công việc.
    Em muốn hỏi các anh chị là mẹ em có nấu nước sâm những cây cỏ bán ở tiệm thuốc bắc (cỏ tranh...) giúp mát gan có đc ko? Và câu hỏi thứ 2 là nếu bị triệu chứng sốt phát ban thì phải đi khám ko?
    Em viết có dài dòng mong anh chị thông cảm, em xin cám ơn.

)

Những gì bạn kể không có sao,bạn không cần uống thuốc phơi nhiễm đâu.Bạn quyết định uống thì tùy,bạn có thể mua hỗ trợ mát gan Boganic uống hoặc có thể mua những gì bạn nói về nấu uống.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Phuocvan (23-11-2018)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Vâng, em cám ơn anh. Mà hình như uống thuốc khác cách thời gian uống pep 2h phải ko anh?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Vâng, em cám ơn anh. Mà hình như uống thuốc khác cách thời gian uống pep 2h phải ko anh?

Cách từ 1 giờ trở lên là được rồi bạn.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Phuocvan (23-11-2018)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    À anh Tuấn cho em hỏi hnay em đã uống tới viên thứ 3 rồi nhưng em lỡ uống vào lúc 11h17 trưa nên đầu giờ chiều em cảm thấy mệt, ảnh hưởng công việc quá. em có nên đổi thời gian uống vào lúc chiều tối đc ko ạ? Và đổi như thế nào mong anh hướng dẫn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    À anh Tuấn cho em hỏi hnay em đã uống tới viên thứ 3 rồi nhưng em lỡ uống vào lúc 11h17 trưa nên đầu giờ chiều em cảm thấy mệt, ảnh hưởng công việc quá. em có nên đổi thời gian uống vào lúc chiều tối đc ko ạ? Và đổi như thế nào mong anh hướng dẫn.

Bạn nên đổi vào buổi tối uống.Ngày mai bạn đổi hẳn vào buổi tối luôn và chọn 1 giờ nhất định uống,không có sao hết.

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Phuocvan (23-11-2018)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Ok thank anh.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Hnay em đã uống thuốc tới ngày thứ 4, cảm giác say lâng lâng đã giảm bớt nhưng có biểu hiện hơi ngứa nhẹ, các anh chị cho em hỏi liệu những ngày sau có bị ngứa nhiều hơn không?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Hnay em đã uống thuốc tới ngày thứ 4, cảm giác say lâng lâng đã giảm bớt nhưng có biểu hiện hơi ngứa nhẹ, các anh chị cho em hỏi liệu những ngày sau có bị ngứa nhiều hơn không?

Do nóng trong người nên bị vậy.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Phuocvan (25-11-2018)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Chào anh Tuấn, em uống thuốc tới hnay đã đc 22 ngày ngoài cảm giác hơi say thuốc thì 2 ngày gần đây còn bị ngứa trên cơ thể rất nhiều, em phải làm sao mong anh giúp.

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Chào anh Tuấn, em uống thuốc tới hnay đã đc 22 ngày ngoài cảm giác hơi say thuốc thì 2 ngày gần đây còn bị ngứa trên cơ thể rất nhiều, em phải làm sao mong anh giúp.
    Có thể chỉ là bị dị ứng thời tiết, bạn uống thêm nhiều nước vào xem sao. Hoặc bạn ra tiệm thuốc tây mua tuyp thuốc mỡ về bôi cũng hết thôi.

16. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Phuocvan (13-12-2018)

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921

Có thể do bạn nóng nên đi vậy thôi.

18. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Phuocvan (13-12-2018)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Em cảm ơn các anh, các chị rất nhiều. Em uống nước thêm và cảm giác cũng đỡ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Em cảm ơn các anh, các chị rất nhiều. Em uống nước thêm và cảm giác cũng đỡ.

Bạn uống nhiều nước vào.

Thông tin về chủ đề này