Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 25

Chủ đề: Bảo mật thông tin người nhiễm HIV sao, sự thật không bao giờ được như thế

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Bảo mật thông tin người nhiễm HIV sao, sự thật không bao giờ được như thế

Tôi viết bài viết này khi đã ở tận cùng của đau khổ, khi phát hiện bị HiV, tôi đã tự sát nhiều lần, may nhờ vợ tôi động viên, tôi đã vượt qua, nhìn con còn nhỏ, tôi cố gắng sông mong một mai con trưởng thành. Nhưng tất cả cũng bị phá huỷ... khi tôi đi xét nghiệm tại OPC, họ gửi kết quả về địa phương, không chỉ một người biết, cả làng cùng biết, vợ tôi lúc đầu còn chịu nổi, sau âp lực dư luận quá lớn chúng tôi đành chia tay. Tại sao vậy? Tại sao không cho tôi một con đường sông? Cho gia đình tôi một cơ hội, tôi chỉ sai lầm một lần mà bây giờ tôi mất tất cả. Tôi phải làm sao đây. Luật cứ quy định nhưng thực tế cuộc sống không phải vậy, người ta sẵn sàng phán xét, sẵn sàng chà đạp người khác, không cho gia đình tôi một đường sống. Tôi cùng đường rồi, tôi không biết mình phải làm thế nào bây giờ, các anh chị ơi, hãy giúp tôi một lời khuyên với. ;;;(((
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi That vong Xem bài viết
    Tôi viết bài viết này khi đã ở tận cùng của đau khổ, khi phát hiện bị HiV, tôi đã tự sát nhiều lần, may nhờ vợ tôi động viên, tôi đã vượt qua, nhìn con còn nhỏ, tôi cố gắng sông mong một mai con trưởng thành. Nhưng tất cả cũng bị phá huỷ... khi tôi đi xét nghiệm tại OPC, họ gửi kết quả về địa phương, không chỉ một người biết, cả làng cùng biết, vợ tôi lúc đầu còn chịu nổi, sau âp lực dư luận quá lớn chúng tôi đành chia tay. Tại sao vậy? Tại sao không cho tôi một con đường sông? Cho gia đình tôi một cơ hội, tôi chỉ sai lầm một lần mà bây giờ tôi mất tất cả. Tôi phải làm sao đây. Luật cứ quy định nhưng thực tế cuộc sống không phải vậy, người ta sẵn sàng phán xét, sẵn sàng chà đạp người khác, không cho gia đình tôi một đường sống. Tôi cùng đường rồi, tôi không biết mình phải làm thế nào bây giờ, các anh chị ơi, hãy giúp tôi một lời khuyên với. ;;;(((
    Luật đã quy định phải bảo mật thông tin về người có HIV, vì vậy bạn có quyền thưa kiện người nào đã tự ý để lộ thông tin cá nhân của bạn khi mà chưa được sự đồng ý của bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Kiện để mọi việc càng bung bét ra thôi anh ạ, bây giờ cả làng biết, kiện xong chắc cả tỉnh biết. Tôi chỉ thương vợ con gia đình bố mẹ, càng làm to chuyện càng khổ họ khi mọi người đều biết. Người ta xem đó như chuyện vui, như chuyện lạ nhưng đối với gia đình tôi thì còn khổ hơn địa ngục.
    Lần sửa cuối bởi That vong, ngày 24-11-2018 lúc 14:41.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Opc ở tỉnh nào vậy bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Cứ nói bảo mật thông tin nhưng ở vùng quê còn hạn chế và kỳ thị nhiều lắm...đi đâu cũng lấy câu chuyện làm quà ở đâu thì âu đấy thôi a...nếu mk sống ở những nc phát triển thì lại khác...Cố gắng lên a

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    nhiễm đã khổ rồi lại còn đưa ra công luận bọn nó ác quá. bệnh nhân luôn hy vọng được điều trị ổn định má cứ vài tháng lại ban hành 1 nghị quyết nghị định này nọ làm khó người nhiễm . tôi hy vọng bộ y tế có chỉ thị đừng làm khó bệnh nhân nữa . không ai muốn uống thuốc độc vào người cả . tuyệt vọng với cái bộ y tế.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Nếu chúng nó đã bất nhân thì đừng trách mình bất nghĩa. Đằng nào cũng k còn gì để mất rồi. Lây bệnh cho chúng nó cho chúng nó biết như thế nào là tận cùng của sự bất hạnh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Mk làm mk chịu nhưng sao ng ta đã k giúp đỡ dc gì r lại còn soi mói bất nhân như thế. Bộ y tế thì làm khổ ng dân

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    bộ y tế càng ngày càng ngày càng làm khó bệnh nhân 1 bọn bất nhân vô đạo đức ban hành đủ luật này thông tư kia mà không xem nỗi đau của người bệnh chịu đựng như thế nào giờ nó lại tung chiêu trò công khai danh tính bệnh nhân .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Bảo mật cái con khỉ gì, đi xét nghiệm nó cứ đòi thông tin nơi cứ trú kia kìa. Tôi cho địa chỉ giả, không biết sao.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Luật đã quy định phải bảo mật thông tin về người có HIV, vì vậy bạn có quyền thưa kiện người nào đã tự ý để lộ thông tin cá nhân của bạn khi mà chưa được sự đồng ý của bạn.
    khi đã nhiễm bệnh thì luật không còn ý nghĩa gì cả người bệnh chỉ cần được điều trị ổn định , không được kê khai danh tính như vậy khác nào bộ y tế đã phạm luật .

Thành Viên Mới DaminhSavio's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Opc nào chơi mất dạy vậy. Tôi cũng lo ko bik bọn họ có lam vay vs tui ko. Nếu ba mẹ tui biết họ sẽ chết vì mẹ tôi bi tim

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi DaminhSavio Xem bài viết
    Opc nào chơi mất dạy vậy. Tôi cũng lo ko bik bọn họ có lam vay vs tui ko. Nếu ba mẹ tui biết họ sẽ chết vì mẹ tôi bi tim
    OPC nào chả gửi ds người nhiễm H về cho địa phương quản lý mà bạn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi justadream Xem bài viết
    Bảo mật cái con khỉ gì, đi xét nghiệm nó cứ đòi thông tin nơi cứ trú kia kìa. Tôi cho địa chỉ giả, không biết sao.
    Vậy là bạn quá thông minh rồi, tôi quá ngu nên mới khai thật tên tuổi địa chỉ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi That vong Xem bài viết
    Vậy là bạn quá thông minh rồi, tôi quá ngu nên mới khai thật tên tuổi địa chỉ

Điều trị ở OPC mà bạn không đưa CMND thì ai làm hồ cho bạn điều trị.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Điều trị ở OPC mà bạn không đưa CMND thì ai làm hồ cho bạn điều trị.
    Em đi xét nghiệm thôi anh, e đâu có điều trị, e cũng sợ lộ danh tính cho nên mới nói e ngu, đã ko điều trị opc mà còn lên xét nghiệm khai lung tung nên mới chết

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    xét nghiệm ẩn danh được à...hình như phải công khai hết mới cho xét nghiệm

Cảm ơn
    25
    Rồi coi như xong, bik vậy e đi điều trị o bv tư hoặc nhiệt đới rồi. VN chả ai kín miệng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Cũng tuỳ nơi mới như vậy thôi.chỗ mình ngta cũng báo về trạm địa phương.rồi họ xuống hỏi thăn động viẻn.chị trạm trưởng còn cho mình làm bên y tế thôn bản nữa.nếu anh bị lộ thông tin thì chuyển đi chỗ khác sống sẽ tốt hơn

Cảm ơn
    25
    Trích dẫn Gửi bởi nguoicodon93 Xem bài viết
    Cũng tuỳ nơi mới như vậy thôi.chỗ mình ngta cũng báo về trạm địa phương.rồi họ xuống hỏi thăn động viẻn.chị trạm trưởng còn cho mình làm bên y tế thôn bản nữa.nếu anh bị lộ thông tin thì chuyển đi chỗ khác sống sẽ tốt hơn
    Ôi trời tôi ko cần động viên. T biết bệnh tự động viên bản thân roi mới đi điều trị nên ko cần ai xuống nhà động viên nữa. Mia lam vay láng giềng gia đình còn nghi ngờ thêm chứ tốt đẹp gì. Đúng là hành người H ko cho họ cuộc sống mới mà

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này