Kết quả 1 đến 13 của 13

Chủ đề: Tri kỷ ơi em ở đâu !!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22

Tri kỷ ơi em ở đâu !!!

Delete vì thấy ko thực tế
    Lần sửa cuối bởi Nghiep_Chuong, ngày 01-12-2018 lúc 13:54.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    0
    Cố lên bạn! Số trời định sẵn rồi... Mình cũng vậy, đành chấp nhận.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    A ơi tác dụng phụ của arv kinh khủng đến mức đó ạ...E có thấy mọi ng điều trị arv vẫn làm việc bình thường mà a

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Trích dẫn Gửi bởi Khoảng Lặng 35 Xem bài viết
    A ơi tác dụng phụ của arv kinh khủng đến mức đó ạ...E có thấy mọi ng điều trị arv vẫn làm việc bình thường mà a
    Ko phải chỉ ARV mà HIV cũng góp phần làm suy yếu hệ thần kinh , gây tới mất nhận thức , nhiều hôm thức dậy mà đầu óc quay quay , khi lên VP làm việc thì ko thể tập trung dc , đồng nghiệp ko biết nên chê mình lười ko hết sức làm việc dù đã rất cố gắng , nhưng nếu ko sử dụng ARV thì điều tồi tệ hơn xảy ra càng nhanh hơn , thế nên phải điều trị để dc sống tiếp đã , đừng vì tác dụng phụ mà bỏ qua cơ hội sống cho mình nhe

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Những tưởng cuộc đời này chấm dứt khi bao nhiêu điều tồi tệ xảy đến , những tưởng nỗi đau đến tận cùng khi mình ko thể báo hiếu cho gia đình cũng bởi xu hướng tính dục đồng tính , nhưng ko , cuộc đời còn vả vào mặt mình 1 cái tát đau điếng , kinh khủng nhất khi cách đây hơn 3 năm , trong lần đi xét nghiệm chơi vì chán đời, tuyệt vọng : mình đã nhiễm HIV . Cũng ko thể hiểu nỗi , khi mà 1 đứa con trai ko ăn chơi sa đọa , ko quan hệ quá nhiều người như những con người khác , nhưng lại dính mối tình oan nghiệt với virus HIV này .Thật sự mà nói , nỗi đau chồng chất nỗi đau làm 1 con người cảm thấy bất lực , nhưng biết phải làm sao , sau chừng ấy năm , ý chí sống lại trỗi dậy mạnh mẽ hơn bất kì điều ji khác , duy chỉ có 1 điều : thật sự quá cô đơn
    Phút trãi lòng sơ sơ là vậy , thôi thì đi vào vấn đề chính, mình muốn tìm 1 thằng em nuôi , nói đúng ra là 1 tri kỉ , để sống nốt quãng đời còn lại , vì dù sao , có người để nói chuyện , để động viên nhau tốt hơn là giấu kín mãi trong lòng
    Mình là bottom , nhưng xu hướng tính dục kì lạ của mình vẫn là thích bottom , có lẽ vì cái thế giới này ko thuộc về mình , nên cần người tâm sự vẫn thấy tốt hơn là 1 người yêu chăng?
    1 người em , có thể ở bên nhau hàng ngày , cùng đi làm , cùng về sau 1 buổi tối có thể nấu nướng , cùng chơi game , cùng trãi lòng khi có tâm sự , vậy là đủ
    Nhóc nhỏ nào có cùng ý chí , hiện mình đang là NVVP , nhưng bởi sự ảnh hưởng của ARV làm tâm trí mình ko thể tập trung vào công việc dc , thật sự nó rất áp lực nên có ý xin thôi việc để xin vào làm công nhân tại KCN gần đó , và mình rất cần 1 đứa thật thà ,chịu khó ,phần tiết kiệm tiền bạc cho gia đình , để nương tựa nhau mà sống ,có lẽ sẽ kiếm 1 phòng trọ nho nhỏ ở cùng để tiết kiệm chi phí , để chống chọi với cuộc đời, mong đừng vụ lợi hay bất cứ ý đồ xấu ji , cuộc sống vốn dĩ đã quá đau khổ rồi
    Mình thuộc thế hệ 8x đời cuối , đang làm việc tại quận Tân Phú HCM, nếu cơ may duyên phận gặp dc tri kỉ , thật chẳng biết nói lời cảm kích nào cho đủ , câu văn lủng cũng xin đừng trách , vì mình là 1 con người khá đơn giản , chỉ mong mang tấm lòng để đối đãi với cuộc đời này
    Ai muốn làm quen có thể reply trực tiếp tại box này , hoặc inbox qua tin nhắn riêng , có thể sẽ có 1 vài buổi cafe giao lưu , hy vọng sẽ dc như ý nguyện

Đọc sao thấy buồn mang mác, và đồng cảm. Không biết cuộc đời sẽ xô đẩy ta về đâu :)

Hanhphucdoithuong

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cố gắng lên bạn.....bạn mà xin vô kcn làm thì mình nghĩ ko có thời gian đi khám và nhận thuốc đâu....bạn nên làm CV hiện tại sẽ tốt hơn....có thể bạn uống arv sớm hơn 1 chút....cho TG ngủ dài hơn thì tác dụng phụ sẽ ít..... mình ngủ 1 ngày gần 10 tiếng thấy ko có gì cả....chúc bạn vui khỏe..!!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ko phải chỉ ARV mà HIV cũng góp phần làm suy yếu hệ thần kinh , gây tới mất nhận thức , nhiều hôm thức dậy mà đầu óc quay quay , khi lên VP làm việc thì ko thể tập trung dc , đồng nghiệp ko biết nên chê mình lười ko hết sức làm việc dù đã rất cố gắng , nhưng nếu ko sử dụng ARV thì điều tồi tệ hơn xảy ra càng nhanh hơn , thế nên phải điều trị để dc sống tiếp đã , đừng vì tác dụng phụ mà bỏ qua cơ hội sống cho mình nhe
    Cái này do ông thôi. Tui mới bị 1 năm. CD4 ban đầu 27 con yếu như con sên mà giờ vẫn khỏe mạnh, tập gym và làm việc binh thường như ko có H.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hi chào a. E cũng ở quận tân phú. Và đang trong qyas trình xét nghiệm. E đang rất hoang mang. Kb vs e nhé

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Trích dẫn Gửi bởi Nguoivotam Xem bài viết
    Cái này do ông thôi. Tui mới bị 1 năm. CD4 ban đầu 27 con yếu như con sên mà giờ vẫn khỏe mạnh, tập gym và làm việc binh thường như ko có H.
    Ông bị bao lâu r, giờ cd4 là bao nhiêu và có kiêng ăn uống gì ko. Tôi mới phát hiện đc gần 1 tháng mà cd4 còn 265 nhưng vẫn khoẻ mạnh bình thường

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    hi cũng gần tân phú hiện đang là nvvp đây. Gửi nick zalo qua mail vuotquasohai.hcm để kb tiện tâm sự nhé anh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Hoangmang9c Xem bài viết
    Ông bị bao lâu r, giờ cd4 là bao nhiêu và có kiêng ăn uống gì ko. Tôi mới phát hiện đc gần 1 tháng mà cd4 còn 265 nhưng vẫn khoẻ mạnh bình thường
    Tầm khoảng 300 thôi bạn? Mức của bạn thi nó lên chậm miễn có tăng la duoc rồi. Chủ yếu TLVR dưới nguong la ok

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Đầu óc quay quay là do tác dụng của thuốc đó, nhưng làm gì tới mất nhận thức nhỉ? đừng lo lắng quá, cơ thể thích ứng được rồi sẽ bình thường trở lại.Bạn hãy để tâm lý thoải mái, lo lắng hay suy nghĩ tiêu cực sẽ làm mệt mỏi hơn. Tốt nhất là uống thuốc xong đi ngủ, quen rồi sẽ thấy như uống thuốc bổ thôi mà! Cố lên ha !

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    265 là rất thấp đó. Phải cố gắng nghỉ ngơi, ăn uống và uống thuốc đều để cd4 lên lại. Nhưng cái quan trọng vẫn là Tải lượng virus, đừng quá lo lắng về chỉ số cd4.
    Trích dẫn Gửi bởi Hoangmang9c Xem bài viết

Thông tin về chủ đề này