Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678
Kết quả 141 đến 145 của 145

Chủ đề: Tìm chút bình an trong tâm, và những ngày mai còn có...

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    17
    Trích dẫn Gửi bởi hyvong811 Xem bài viết
    Đôi khi chỉ mong tối một viên kẹo mà khó quá... ông trời trừng phạt mìn thật nặng nề!
    Tâm lý sợ hãi,
    Những cơn đau không thấu,
    ...
    Rồi mong ước chỉ mỗi ngày một viên kẹo
    để tìm một công việc ổn định sao khó thế
    Đã cố gắng lạc quan, nhưng ko thể lạc quan hơn,
    Đã cố gắng tìm chỗ động viên tinh thần, nhưng nhận ra chỉ có mình mới cứu chính mình được thôi.
    Con chỉ xin ông trời, con biết sai rồi, con chỉ xin mỗi ngày một viên kẹo thôi!
    Đừng thử thách con thêm nữa ạ.

Vẫn cứ nuôi hy vọng ở ngày mai. Chỉ cần 1 cv phù hợp đi làm ổn định, có lẽ mọi việc sẽ lắng xuống từ từ. Chúc bạn tìm được cho mình 1 cv như mong muốn. Đúng là chỉ có bản thân mới có thể vượt qua được. Nên hãy cố gắng nhé!

2. Những thành viên đã cảm ơn Nhanqua cho bài viết này:

hyvongxanh1992 (10-09-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    18
    Mình lên viên còn nhiều hơn lên cơ quan! Thực sự mình đuối lắm rồi.

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    17

....

Không vui không buồn không gì cả. Nhưng mắc cười, mà không phải vui cười. Nên vẫn là không vui không buồn. Một thời gian tự cô lập mình, không bạn bè. Không bạn cùng bệnh, tự chữa lành vết thương. Nếu để họ bên cạnh thế nào cũng là những lần than vãn đều mà cuộc đời này không muốn. Có than cũng không thể khỏi, cũng không thể tốt hơn. Còn phiền đến người khác. Nên 1 mình là tốt nhất. Ai giận ai hờn, trách móc hoặc khó hiểu cũng mặc...

5. Những thành viên đã cảm ơn Nhanqua cho bài viết này:

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    17

Hy vọng sau cơn mưa trời lại sáng.

Đầu tiên là lòng biết ơn với những chia sẽ đầy tích cực cho cá nhân, hoặc chung chung mà mình đọc được. Thêm 1 chút nào đó cảm thấy an tâm hơn, phấn khởi hơn. Và hy vọng nhiều hơn ở tương lai xa.

Sức khoẻ ổn rồi, cân nặng cũng dần trở lại, tròn hơn đôi chút, sáng hơn đôi chút. Cảm giác bệnh tật giảm đi, tăng dần tự tin để quay về cuộc sống tiếp diễn. Những hình ảnh hóc hác kinh tởm kia xin phép gửi nó theo màn mưa tan dần trong nước.

Chỉ còn thiếu 1 chút công việc nữa là có vẻ ngày cũ quay về. Từ ngày định mệnh đó, đến nay bỏ lỡ những lần trở lại. Mong chút phước lành cho ngày mai thôi trắc trở. Tuổi 30, trắng tay nó cay cú lắm.

Ngoài lề, cho đến khi ai đó hỏi về tuổi mới nhận thấy mình cũng đã ngấp nghé, không phải là 1 lựa chọn ưu tiên, ở cái thế hệ giao thoa của cái cũ và cái mới. Đúng hơn là khá là tụt hậu phía sau.

7. Những thành viên đã cảm ơn Nhanqua cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cảm xúc đầu tiên khi đọc bài của bạn, khiến mình cảm thấy xuống tinh thần nhiều lắm. Nhưng đây điều là những chia sẽ như được viết cho chính bản thân mình vậy!
    Chuyện đã xảy ra rồi, nên mình cố gắng không nhìn về quá khứ nữa, mà hy vọng vào tương lai như chính ý nghĩa của nickname mình. Nhưng nói thật, để có thể quên và sống một cách bình thường là một điều khó có thể làm được.
    Một con người luôn sống cho lý trí nhưng vì một phút yếu lòng mà giờ đây phải đau đớn và xót xa như thế này.
    Hy vọng sẽ được đọc những bài viết với tình thần lạc quan từ bạn!

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 678

Thông tin về chủ đề này