Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 142

Chủ đề: Tìm chút bình an trong tâm, và những ngày mai còn có...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16

Tìm chút bình an trong tâm, và những ngày mai còn có...

Xin phép room, mình xin ghi đôi dòng giải toả cái tâm lý đang rất bất ổn của mình. Với những dấu hiệu cơ bản, lo lắng sợ sệt, mình làm xét nghiệm máu để an tâm hơn. Ngay ngày sinh nhật mình, nhỏ bạn báo kết quả bình thường, không có vấn đề gì. Bẵng đi 1 tháng, mình bệnh phải nhập viện mổ, trước mổ làm xét nghiệm để mổ...kết quả trả về mình có H. Sợ, ảo tưởng sẽ nhầm lẫn, lại mon men đến viện Pasteur làm xét nghiệm lại. Và nó đấy! Không thể thay đổi. Thật sự không thể thay đổi, và tim đang rất đau. Đầu óc đang rất bấn loạn. Tội nhất vẫn là mẹ, phải biết nói thế nao với mẹ? Và chịu trách nhiệm với cuộc đời? Rất muốn tươi tĩnh, suy nghĩ thông thoáng để đón nhận nhưng làm sao đây khi mọi thứ cứ quay cuồng...hôm nay, một ngày mà tôi tạm gọi trời nắng đẹp, trời trong mây trắng, một ngày mà như ngày cuối dành cho tôi...khó chịu quá!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    T cũng đang chờ kết quả xét nghiệm. Mọi thứ như sụp đổ cả. Hoang mang lo sợ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi Hanhphuclachodi Xem bài viết
    T cũng đang chờ kết quả xét nghiệm. Mọi thứ như sụp đổ cả. Hoang mang lo sợ
    Mong bạn sẽ có kết quả bình thường, không có H. Rồi bình tĩnh sống thật đẹp cho những tháng ngày tươi đẹp.

Còn mình kết quả đã không thể thay đổi...cuộc đời tuổi 28 của mình nó kinh khủng quá. Giờ nằm nhắn đây để đánh trống lãng, để quên đi, vơi đi, mà bớt cái cảm giác ngột ngạt trong người mà sống tiếp...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16

Tìm chút bình an trong tâm, và những ngày mai còn có...

Dành trọn cả 1 ngày để đọc từng dòng chữ, những chia sẽ, những lời động viên. Để quên đi, để tìn chút gì đó yên ổn trong lòng. Những giây phút đó quý giá không gì so sánh được, trong cái quãng thời gian xấu xí vừa qua. Một ngày trôi qua, đang cố giật dậy tinh thần.

So với những người khác có lẽ đề kháng tôi yếu hơn rất nhiều, vì tôi đã từng cắt amidal. Tự trấn an, tìm hiểu, và cố gắng!

Đêm bình yên đến lạ,...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16

Những ngày khó khăn...

Hôm nay đã ngủ được 1 giấc sâu, bật dậy lúc 5h sáng. Cứ ngỡ mọi việc không có gì xảy ra. Nhưng với tâm tư này, bồn chồn, lo lắng, bao điều nghĩ ngợi mong lung. Và cuộc sống phía trước sẽ thế nào?

Như cơn ác mộng, thật sự quá kinh hoàng. Tôi vẫn đang đấu tranh tư tưởng để làm nhẹ đi, yêu thương cuộc sống này hơn...nhưng sao giờ đây khó khăn đến vậy?

Phép nhiệm màu ở đâu? Bao giờ xuất hiện? Tôi cũng như bao người khác, không phải lo sợ cái chết, mà vì nấng níu mối quan hệ gia đình...chỉ sợ bản thân mình không vùng dậy được...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16

Ngày 1.12.2018,...

Hôm nay ngày thứ 4 biết mình mang bệnh, những cảm giác chênh vênh đang xen nhau. Tiếng khóc cười đủ cả, những lúc trãi lòng, cứng rắn, mềm yếu.

Ngày định mệnh, cảm giác hoang mang bồn chồn lo lăng. Nhớ như in cái nhìn của các y bác sĩ xêt nghiệm nhìn mình ngày hôm ấy... cái nhìn ái ngại, dự báo cho mình 1 kết quả không đẹp. Không hề đẹp, kháng thể kháng H...nước mắt cứ trực trào rơi, không biết phải bám víu vào đâu, và sẽ phải làm những gì... và căn bệnh hiện tại sẽ ra sao? Có được phẩu thuật hay không...

Hôm nay sau 1 ngày được phẫu thuật, mọi việc vẫn như cơn mơ, một giấc mơ dài đầy nỗi sợ hãi, ám ảnh...

Một chút bình tâm, suy nghĩ, và nhìn cái bầu trời đầy nắng gió ngoài kia... những ngày tới sẽ là những ngày như thế nào???

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16

Vài dòng trước khi kết thúc 1 ngày dài...

Giường bên cạnh là tiếng ngáy ngủ của mẹ, theo chăm sóc lo lắng cho mình những ngày nằm viện. Người phụ nữ ấy dường như không có gì có thể quật ngã được...nợ cả cuộc đời!

Sau khi hết bệnh đang có, mình phải bắt đầu công trình chữa trị H...không biết mọi việc sẽ thế nào, mình có được tiếp nhận điều trị hay không, thuốc có bị kháng hay không? Và tác dụng phụ với mình thế nào? Ở 1 tương lai nào đó mình có quyền hy vọng được chữa khỏi bệnh hay không?

Mình vẫn còn thời gian để làm những việc có ích, vẫn còn thời gian để trả ân hiếu sinh thành, bằng những gì mình sẽ cố gắng... nhưng 1 mái ấm gia đình, những đứa con xinh... đó là điều mẹ mình mong muốn, nó hiện diện rất rõ... càng cảm nhận được tim mình càng đau...

Mình không muốn nói về những lỗi lầm, sai phạm... vì đời chẳng ai muốn mình vương bệnh dù là bệnh nhỏ nhất. Và cũng chẳng mấy ai rấp tăm làm điều tồi tệ... đời có vay có trả, có lẽ cái giá phải trả, và những món nợ kiếp trước kiếp này mình phải trả, trả cho xong để ngày về còn thanh thản... mình chỉ muốn nợ duy nhất 1 người là me mình thôi, đời đời kiếp kiếp vẫn chỉ muốn là con của mẹ, nghèo giàu không cần biết, chỉ là con của mẹ... con không dám nói lời yêu thương với mẹ, vì nếu con biết trân quý hơn cái sức khoẻ hình hài mẹ ban tặng, con đã giữ gìn mình tốt hơn, cẩn thận hơn. Và không vì lý do gì mà con không kiểm soát được bản thân mình...

Lại trôi qua 1 ngày...

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    17
    Cố gắng lên nha! Bạn điều trị từng bước, rồi sức khỏe sẽ khá lên, mình đọc thấy dường như bạn đang phải nằm bv hả? Tình hình thế nào? Tinh thần là quan trọng, đừng nghĩ về lỗi lầm hay quá khứ nữa, cố cho hiện tại và ngày mai thôi nha !

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Cám ơn lời động viên của bạn. Hiện mình vừa phẩu thuật xong, mọi thứ đều ổn.

Cảm ơn
    17
    Trích dẫn Gửi bởi Nhanqua Xem bài viết
    Cám ơn lời động viên của bạn. Hiện mình vừa phẩu thuật xong, mọi thứ đều ổn.
    Nếu vậy phải nghỉ ngơi ăn uống cho tốt để lấy lại sức, rồi bắt đầu làm hồ sơ để uống thuốc trị H. Đừng lo nghĩ quá nha, thương mẹ bạn phải cố gắng gấp đôi. Như mình trước đây cũng đã từng trải qua.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16

Ngày 3.12.2018, cầu bình an...

Mẹ đã khoẻ hơn rất nhiều, đỡ phần nào lo lắng... ngày mai mẹ sẽ được nội sôi để xem xét chuẩn đoán.

Lòng đau đớn quá bạn ạ! Cảm giác cực kỳ khó chịu đang diễn ra, những viễn tưởng làm hao mòn bản thân quá thể...mong bình an cho mẹ, cầu bình an cho mẹ!

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16

Ngày 6.12.2018... những ánh sáng đầu tiên của ngày!

Mình đang ngồi trên lầu 4 của BV, lần đầu tiên sau 1 thời gian rất dài mình chưa kịp nhìn những tia nắng đầu tiên của ngày, cũng như hưởng trọn cảm giác ấm âp mà nó mang lại. Một chút ấm áp, và có lẽ hương vị quê hương nên trọn vẹn hơn bội phần.

Hôm nay lòng nhẹ nhàng hơn, mong bầu trời cứ mãi đẹp.

Trọn vẹn hết hôm nay đã...

Từ ngày biết mình mang H+, mình chẳng biết mình đang ở mức tồi tệ nào...cũng chưa có thời gian để tìm nơi tiếp nhận bệnh... vẫn phải khoẻ mạnh để lo cho gia đình. Bao sóng gió cứ ập đến...

Cảm ơn
    17
    Dần khá hơn rồi phải k

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Tại sao căn bệnh này lại đáng sợ đến vậy. Biết bao nhiêu bệnh khác nhưng tại sao cứ phải là căn bệnh này

Thành Viên Mới Vuong Hi's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Mình nghĩ dù sao bị H còn điều trị và sống lâu
    hơn là bệnh Ung thư. Bạn cố lên.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi Cuocdoitrongmattoi Xem bài viết
    Dần khá hơn rồi phải k
    Tạm ổn, không phải lo lắng cho bản thân. Mình lo cho bệnh của mẹ, mọi thứ diễn ra thật sự quá bất ngờ, và đau đớn. Cố gắng để tìm cho mình một suy nghĩ gọi là tích cực, Phải trụ vững! Cám ơn bạn đã chia sẽ những ngày qua với câu chuyện của mình.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi Tat ca da muon roi Xem bài viết
    Tại sao căn bệnh này lại đáng sợ đến vậy. Biết bao nhiêu bệnh khác nhưng tại sao cứ phải là căn bệnh này

Ngày 28.11.2018, ngày đầu tiên mình phát hiện bệnh...cảm giác chắc không nói mọi người đều rõ cả...

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi Vuong Hi Xem bài viết
    Mình nghĩ dù sao bị H còn điều trị và sống lâu
    hơn là bệnh Ung thư. Bạn cố lên.
    Đồng ý với ý kiến của bạn. Mình không lo bệnh mình, mình chấp nhận được. Nhưng trớ trêu thay, có thể 2 từ mình không muốn nhắc đến, đều bạn nói. Nó hình như đang áp lên người mình yêu thương nhất...ra 1 đòn thấu tận tâm can...

Cảm ơn
    17
    Trích dẫn Gửi bởi Nhanqua Xem bài viết
    Tạm ổn, không phải lo lắng cho bản thân. Mình lo cho bệnh của mẹ, mọi thứ diễn ra thật sự quá bất ngờ, và đau đớn. Cố gắng để tìm cho mình một suy nghĩ gọi là tích cực, Phải trụ vững! Cám ơn bạn đã chia sẽ những ngày qua với câu chuyện của mình.
    Chỉ có thể khích lệ tinh thần bạn thôi mà, đã trải qua nên mình hiểu, tuy có khác nhau nhưng chúng ta vẫn phải trụ vững !

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    16
    Trích dẫn Gửi bởi Cuocdoitrongmattoi Xem bài viết
    Chỉ có thể khích lệ tinh thần bạn thôi mà, đã trải qua nên mình hiểu, tuy có khác nhau nhưng chúng ta vẫn phải trụ vững !

Thật sự rất cám ơn diễn đàn, cám ơn bạn, những bạn đọc... cho mình cảm giác được chia sẽ... những lúc cô đơn trống trãi có 01 nơi để gửi gắm nỗi niềm cũng là cả 1 niềm hạnh phúc.

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này