Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 41

Chủ đề: Tìm chút bình an trong tâm, và những ngày mai còn có...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.

Tìm chút bình an trong tâm, và những ngày mai còn có...

Xin phép room, mình xin ghi đôi dòng giải toả cái tâm lý đang rất bất ổn của mình. Với những dấu hiệu cơ bản, lo lắng sợ sệt, mình làm xét nghiệm máu để an tâm hơn. Ngay ngày sinh nhật mình, nhỏ bạn báo kết quả bình thường, không có vấn đề gì. Bẵng đi 1 tháng, mình bệnh phải nhập viện mổ, trước mổ làm xét nghiệm để mổ...kết quả trả về mình có H. Sợ, ảo tưởng sẽ nhầm lẫn, lại mon men đến viện Pasteur làm xét nghiệm lại. Và nó đấy! Không thể thay đổi. Thật sự không thể thay đổi, và tim đang rất đau. Đầu óc đang rất bấn loạn. Tội nhất vẫn là mẹ, phải biết nói thế nao với mẹ? Và chịu trách nhiệm với cuộc đời? Rất muốn tươi tĩnh, suy nghĩ thông thoáng để đón nhận nhưng làm sao đây khi mọi thứ cứ quay cuồng...hôm nay, một ngày mà tôi tạm gọi trời nắng đẹp, trời trong mây trắng, một ngày mà như ngày cuối dành cho tôi...khó chịu quá!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    T cũng đang chờ kết quả xét nghiệm. Mọi thứ như sụp đổ cả. Hoang mang lo sợ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Hanhphuclachodi Xem bài viết
    T cũng đang chờ kết quả xét nghiệm. Mọi thứ như sụp đổ cả. Hoang mang lo sợ
    Mong bạn sẽ có kết quả bình thường, không có H. Rồi bình tĩnh sống thật đẹp cho những tháng ngày tươi đẹp.

Còn mình kết quả đã không thể thay đổi...cuộc đời tuổi 28 của mình nó kinh khủng quá. Giờ nằm nhắn đây để đánh trống lãng, để quên đi, vơi đi, mà bớt cái cảm giác ngột ngạt trong người mà sống tiếp...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.

Tìm chút bình an trong tâm, và những ngày mai còn có...

Dành trọn cả 1 ngày để đọc từng dòng chữ, những chia sẽ, những lời động viên. Để quên đi, để tìn chút gì đó yên ổn trong lòng. Những giây phút đó quý giá không gì so sánh được, trong cái quãng thời gian xấu xí vừa qua. Một ngày trôi qua, đang cố giật dậy tinh thần.

So với những người khác có lẽ đề kháng tôi yếu hơn rất nhiều, vì tôi đã từng cắt amidal. Tự trấn an, tìm hiểu, và cố gắng!

Đêm bình yên đến lạ,...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.

Những ngày khó khăn...

Hôm nay đã ngủ được 1 giấc sâu, bật dậy lúc 5h sáng. Cứ ngỡ mọi việc không có gì xảy ra. Nhưng với tâm tư này, bồn chồn, lo lắng, bao điều nghĩ ngợi mong lung. Và cuộc sống phía trước sẽ thế nào?

Như cơn ác mộng, thật sự quá kinh hoàng. Tôi vẫn đang đấu tranh tư tưởng để làm nhẹ đi, yêu thương cuộc sống này hơn...nhưng sao giờ đây khó khăn đến vậy?

Phép nhiệm màu ở đâu? Bao giờ xuất hiện? Tôi cũng như bao người khác, không phải lo sợ cái chết, mà vì nấng níu mối quan hệ gia đình...chỉ sợ bản thân mình không vùng dậy được...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.

Ngày 1.12.2018,...

Hôm nay ngày thứ 4 biết mình mang bệnh, những cảm giác chênh vênh đang xen nhau. Tiếng khóc cười đủ cả, những lúc trãi lòng, cứng rắn, mềm yếu.

Ngày định mệnh, cảm giác hoang mang bồn chồn lo lăng. Nhớ như in cái nhìn của các y bác sĩ xêt nghiệm nhìn mình ngày hôm ấy... cái nhìn ái ngại, dự báo cho mình 1 kết quả không đẹp. Không hề đẹp, kháng thể kháng H...nước mắt cứ trực trào rơi, không biết phải bám víu vào đâu, và sẽ phải làm những gì... và căn bệnh hiện tại sẽ ra sao? Có được phẩu thuật hay không...

Hôm nay sau 1 ngày được phẫu thuật, mọi việc vẫn như cơn mơ, một giấc mơ dài đầy nỗi sợ hãi, ám ảnh...

Một chút bình tâm, suy nghĩ, và nhìn cái bầu trời đầy nắng gió ngoài kia... những ngày tới sẽ là những ngày như thế nào???

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.

Vài dòng trước khi kết thúc 1 ngày dài...

Giường bên cạnh là tiếng ngáy ngủ của mẹ, theo chăm sóc lo lắng cho mình những ngày nằm viện. Người phụ nữ ấy dường như không có gì có thể quật ngã được...nợ cả cuộc đời!

Sau khi hết bệnh đang có, mình phải bắt đầu công trình chữa trị H...không biết mọi việc sẽ thế nào, mình có được tiếp nhận điều trị hay không, thuốc có bị kháng hay không? Và tác dụng phụ với mình thế nào? Ở 1 tương lai nào đó mình có quyền hy vọng được chữa khỏi bệnh hay không?

Mình vẫn còn thời gian để làm những việc có ích, vẫn còn thời gian để trả ân hiếu sinh thành, bằng những gì mình sẽ cố gắng... nhưng 1 mái ấm gia đình, những đứa con xinh... đó là điều mẹ mình mong muốn, nó hiện diện rất rõ... càng cảm nhận được tim mình càng đau...

Mình không muốn nói về những lỗi lầm, sai phạm... vì đời chẳng ai muốn mình vương bệnh dù là bệnh nhỏ nhất. Và cũng chẳng mấy ai rấp tăm làm điều tồi tệ... đời có vay có trả, có lẽ cái giá phải trả, và những món nợ kiếp trước kiếp này mình phải trả, trả cho xong để ngày về còn thanh thản... mình chỉ muốn nợ duy nhất 1 người là me mình thôi, đời đời kiếp kiếp vẫn chỉ muốn là con của mẹ, nghèo giàu không cần biết, chỉ là con của mẹ... con không dám nói lời yêu thương với mẹ, vì nếu con biết trân quý hơn cái sức khoẻ hình hài mẹ ban tặng, con đã giữ gìn mình tốt hơn, cẩn thận hơn. Và không vì lý do gì mà con không kiểm soát được bản thân mình...

Lại trôi qua 1 ngày...

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    21
    Cố gắng lên nha! Bạn điều trị từng bước, rồi sức khỏe sẽ khá lên, mình đọc thấy dường như bạn đang phải nằm bv hả? Tình hình thế nào? Tinh thần là quan trọng, đừng nghĩ về lỗi lầm hay quá khứ nữa, cố cho hiện tại và ngày mai thôi nha !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cám ơn lời động viên của bạn. Hiện mình vừa phẩu thuật xong, mọi thứ đều ổn.

Cảm ơn
    21
    Trích dẫn Gửi bởi Nhanqua Xem bài viết
    Cám ơn lời động viên của bạn. Hiện mình vừa phẩu thuật xong, mọi thứ đều ổn.
    Nếu vậy phải nghỉ ngơi ăn uống cho tốt để lấy lại sức, rồi bắt đầu làm hồ sơ để uống thuốc trị H. Đừng lo nghĩ quá nha, thương mẹ bạn phải cố gắng gấp đôi. Như mình trước đây cũng đã từng trải qua.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.

Đêm 10.12.2018...

Cả ngày hôm nay luôn trong tâm thế bồn chồn lo lắng...hiện tại đâu đang rất nhức. Hôm nay có những câu chuyện, sự chia sẽ giá trị...

Cầu mẹ bình an, bây nhiêu đó thôi đủ vui, và cố gắng!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.

Ngày 11.12.2018,...

Thời gian chờ đợi bao giờ cũng rất khó khăn, mỗi thứ trong đời đều có nguyên do của nó... chắc hẳn ai cũng có rất nhiều suy nghĩ, nghĩ về những gì đã qua... và đôi lúc mịt mờ về phía trước. Những mong ngóng khó khăn ở tương lai.

Hôm nay cơ thể mệt mỏi, có vẻ mọi thứ xấu đi... hy vọng 1 tương lai gần mọi thứ không còn là nỗi lo.

Cần người bên cạnh những khi yếu lòng...

Cảm ơn
    21
    Thời gian chờ đợi bao giờ cũng rất khó khăn, mỗi thứ trong đời đều có nguyên do của nó... chắc hẳn ai cũng có rất nhiều suy nghĩ, nghĩ về những gì đã qua... và đôi lúc mịt mờ về phía trước. Những mong ngóng khó khăn ở tương lai.

Hôm nay cơ thể mệt mỏi, có vẻ mọi thứ xấu đi... hy vọng 1 tương lai gần mọi thứ không còn là nỗi lo.

Cần người bên cạnh những khi yếu lòng...
    Đừng bao giờ nghĩ ngày mai sẽ là 1 ngày tồi tệ hay sẽ xấu hơn. Hãy nghĩ tới những thứ tích cực sẽ làm cho tâm trạng tốt hơn, có hứng khởi để đương đầu với khó khăn :) khó ở đâu giải quyết ở đó nha !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Cuocdoitrongmattoi Xem bài viết
    Đừng bao giờ nghĩ ngày mai sẽ là 1 ngày tồi tệ hay sẽ xấu hơn. Hãy nghĩ tới những thứ tích cực sẽ làm cho tâm trạng tốt hơn, có hứng khởi để đương đầu với khó khăn :) khó ở đâu giải quyết ở đó nha !

Cám ơn bạn rất nhiều.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.

Ngày 12.12.2018,...

Sáng nay lại đón được cái ánh nắng chói chang bên song cửa bệnh viện, gió nhẹ bay, lòng cũng buâng quơ theo dòng...

Sau bao va vấp của đời vẫn tưởng sẽ có hồi kết đẹp, vẫn cứ nghĩ như vậy...

Như bao câu chuyện, như bao người... những cám dỗ lúc này là sự thử thách và đầy đai nghiến... phải giữ tâm mình tịnh, giữ lòng mình vững... bao nhiêu đó con người chịu đựng đã đủ lắm rồi... Đẹp không hẳn đã tốt, đẹp hình thức??? Thế nhưng ta đều bắt đầu từ cái đẹp, cái cảm cái nhìn đầu tiên???

Hôm nay có phần mệt mỏi, nhức người... một ít hạch nổi lên... sao nhanh đến vậy, xin Ơn trên cho con đủ sức khoẻ để vượt qua lúc khó khăn này...

Cảm ơn
    21
    Sáng nay lại đón được cái ánh nắng chói chang bên song cửa bệnh viện, gió nhẹ bay, lòng cũng buâng quơ theo dòng...

Sau bao va vấp của đời vẫn tưởng sẽ có hồi kết đẹp, vẫn cứ nghĩ như vậy...

Như bao câu chuyện, như bao người... những cám dỗ lúc này là sự thử thách và đầy đai nghiến... phải giữ tâm mình tịnh, giữ lòng mình vững... bao nhiêu đó con người chịu đựng đã đủ lắm rồi... Đẹp không hẳn đã tốt, đẹp hình thức??? Thế nhưng ta đều bắt đầu từ cái đẹp, cái cảm cái nhìn đầu tiên???

Hôm nay có phần mệt mỏi, nhức người... một ít hạch nổi lên... sao nhanh đến vậy, xin Ơn trên cho con đủ sức khoẻ để vượt qua lúc khó khăn này...
    Hạch gì mới được, trên cơ thể ai cũng có hạch mà, sẵn ở bv thì bạn hỏi luôn.
    Hãy để cái đẹp luôn hiện hữu, dù thân bệnh nhưng tâm không bệnh :)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Hạch gì mới được, trên cơ thể ai cũng có hạch mà, sẵn ở bv thì bạn hỏi luôn.
    Hãy để cái đẹp luôn hiện hữu, dù thân bệnh nhưng tâm không bệnh :)
    Đang trong giai đoạn tâm bệnh. Hạch nổi ở chân. Đang cố gắng để tốt hơn mỗi ngày.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.

Điều ước...

Chỉ ước mẹ sẽ khoẻ, và đủ sức khoẻ báo hiếu.

Ước lớn lao hơn, với bao nhiêu con người phải gánh chịu, mong ước sẽ chẳng còn ai phải như vậy... dù có đáng hay không... một cuộc sống bình thường, bình an đã là điều không dễ...

Hoặc dã một phương thuốc thần kỳ cho tất cả chúng ta.

Ước cuộc đời mình quay trở lại của ngày trước.

Và ước có 1 tình cảm bình thường!

Cảm ơn
    21
    Chỉ ước mẹ sẽ khoẻ, và đủ sức khoẻ báo hiếu.

Ước lớn lao hơn, với bao nhiêu con người phải gánh chịu, mong ước sẽ chẳng còn ai phải như vậy... dù có đáng hay không... một cuộc sống bình thường, bình an đã là điều không dễ...

Hoặc dã một phương thuốc thần kỳ cho tất cả chúng ta.

Ước cuộc đời mình quay trở lại của ngày trước.

Và ước có 1 tình cảm bình thường!
    Với mẹ báo hiếu vẫn còn kịp mà, từng chút thôi, chén cơm, ly nước, lời động viên... vẫn biết là ước mơ nhưng cuộc đời chúng ta sẽ mãi không thể quay trở lại như ngày xưa phải không? Sống và chấp nhận hiện tại để thấy tương lai đáng quý thế nào. Tình cảm khác thường lại là thứ cảm xúc khác biệt giữa thế giới thường quá nhiều trùng lắp. Hihi.
    Ngủ sớm nha !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 1 lần.
    Với mẹ báo hiếu vẫn còn kịp mà, từng chút thôi, chén cơm, ly nước, lời động viên... vẫn biết là ước mơ nhưng cuộc đời chúng ta sẽ mãi không thể quay trở lại như ngày xưa phải không? Sống và chấp nhận hiện tại để thấy tương lai đáng quý thế nào. Tình cảm khác thường lại là thứ cảm xúc khác biệt giữa thế giới thường quá nhiều trùng lắp. Hihi.
    Ngủ sớm nha !
    Đôi lúc hoang mang 1 chút.

Cám ơn bạn luôn có lời chia sẽ.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này