Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Một chút tâm sự - cần lời khuyên - Many thanks

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Một chút tâm sự - cần lời khuyên - Many thanks

Hi all,

Mang căn bệnh H, không dám cho ai biết, công việc thì ổn định, thu nhập tốt nhưng ... không làm vơi đi nổi buồn và không làm vơi đi khao khát có một mái ấm gia đình: có vợ, có con.

Hiện có 2 người, mình đang phân vân: 1 người không có H và một người có H.
    + Người không có H: hợp với tính mình, hợp với công việc của mình (đồng nghiệp) => dễ dàng chia sẽ cuộc sống, công việc nhưng không dễ chia sẽ về bệnh tật (mình vẫn chưa dám nói về bệnh tình của mình).
    + Người có H: mình cảm giác người này năng động, lanh lợi hơn mình nhiều (do đặc thù công việc của người này khác hẵn mình) => dễ dàng chia sẽ về bệnh tật, nhưng không dễ chia sẽ về cuộc sống, công việc.

Xin mọi người trên diễn đàn cho mình lời khuyên ạ.

Mình đắn đo gần 2 tháng nay mà chưa đưa ra được quyết định, không biết đâu là con đường sáng cho mình.

Chân thành cảm ơn diễn đàn và mọi người.

Best regards.
    ads

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi greencross Xem bài viết
    Hi all,

Mang căn bệnh H, không dám cho ai biết, công việc thì ổn định, thu nhập tốt nhưng ... không làm vơi đi nổi buồn và không làm vơi đi khao khát có một mái ấm gia đình: có vợ, có con.

Hiện có 2 người, mình đang phân vân: 1 người không có H và một người có H.
    + Người không có H: hợp với tính mình, hợp với công việc của mình (đồng nghiệp) => dễ dàng chia sẽ cuộc sống, công việc nhưng không dễ chia sẽ về bệnh tật (mình vẫn chưa dám nói về bệnh tình của mình).
    + Người có H: mình cảm giác người này năng động, lanh lợi hơn mình nhiều (do đặc thù công việc của người này khác hẵn mình) => dễ dàng chia sẽ về bệnh tật, nhưng không dễ chia sẽ về cuộc sống, công việc.

Xin mọi người trên diễn đàn cho mình lời khuyên ạ.

Mình đắn đo gần 2 tháng nay mà chưa đưa ra được quyết định, không biết đâu là con đường sáng cho mình.

Chân thành cảm ơn diễn đàn và mọi người.

Best regards.
    Theo mình, nếu đã muốn tiến tới hôn nhân và tính chuyện lâu dài, nói về bệnh tình của bạn là điều cần làm để có được sự thông cảm và giúp đỡ của người bạn đời khi cần. Sau sự thông cảm đó cần là một tình yêu đủ lớn để chấp nhận mọi thứ của nhau.
    Có nhiều cặp vợ chồng chỉ 1 người bị H vẫn sống rất tốt, sinh con khỏe mạnh, không lây nhiễm, theo hướng dẫn của bác sĩ.
    Trái tim bạn nghĩ về ai, bạn có dám nói sự thật hay không...
    Mong bạn hạnh phúc !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Vấn đề ở đây là bạn rung động với ai. Ai là người bạn yêu chứ không phải ai tốt hơn ai . Đừng nghĩ về bản thân bị H mà lựa chọn sai nha bạn . Nếu như yêu nhau se vượt qua tất cả . Chúc bạn may mắn ...
    Lần sửa cuối bởi Ngay mai tuoi sang, ngày 31-12-2018 lúc 21:34.

Thông tin về chủ đề này