Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 50

Chủ đề: Nhật Ký.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Đa số những người phản bội, đàn ông hay đàn bà cũng vậy.
    Khi phản bội người đang yêu họ hết lòng để chạy theo người khác thì kết quả chẳng bao giờ tốt đẹp .
    Đàn ông thì gặp phải người lẳng lơ
    Đàn bà thì gặp phải thằng sở khanh trơ trẽn
    Chung quy cũng vì nồi nào úp vung đó
    Đừng nghĩ rằng mình tốt đẹp đến mức luôn gặp được người tử tế với mình
    Những người phản bội thường hay hối hận với những sự lựa chọn vội vàng của mình
    Đừng đong đếm cân đo mối tình lâu dài với thứ tình ( dục ) vài ngày ...
    Chắc gì đã tìm được " vô số "người tốt hơn hôm nay
    Tiếc chi cái thứ người mà ngay cả kiềm nén dục vọng bản thân cũng không làm được .
    Lăng nhăng đa phần cũng bắt đầu từ những xúc cảm ở cơ thể mà thôi , rồi lại đem so sánh với cái tình gọi là trải qua đủ mùi sóng gió khó khăn đó .
    Người ở cạnh mình lúc mình khó khăn , xấu xí mới là người thương mình thật
    Người mà chỉ vui khi mình có tiền , chỉ là người hạ cấp , thấp hèn mà thôi
    Ngẫm thử đi ! Rồi mọi người sẽ tin ngay mà !

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi Pikachu88 Xem bài viết
    Đa số những người phản bội, đàn ông hay đàn bà cũng vậy.
    Khi phản bội người đang yêu họ hết lòng để chạy theo người khác thì kết quả chẳng bao giờ tốt đẹp .
    Đàn ông thì gặp phải người lẳng lơ
    Đàn bà thì gặp phải thằng sở khanh trơ trẽn
    Chung quy cũng vì nồi nào úp vung đó
    Đừng nghĩ rằng mình tốt đẹp đến mức luôn gặp được người tử tế với mình
    Những người phản bội thường hay hối hận với những sự lựa chọn vội vàng của mình
    Đừng đong đếm cân đo mối tình lâu dài với thứ tình ( dục ) vài ngày ...
    Chắc gì đã tìm được " vô số "người tốt hơn hôm nay
    Tiếc chi cái thứ người mà ngay cả kiềm nén dục vọng bản thân cũng không làm được .
    Lăng nhăng đa phần cũng bắt đầu từ những xúc cảm ở cơ thể mà thôi , rồi lại đem so sánh với cái tình gọi là trải qua đủ mùi sóng gió khó khăn đó .
    Người ở cạnh mình lúc mình khó khăn , xấu xí mới là người thương mình thật
    Người mà chỉ vui khi mình có tiền , chỉ là người hạ cấp , thấp hèn mà thôi
    Ngẫm thử đi ! Rồi mọi người sẽ tin ngay mà !
    Đa phần lại bị tiền và vật chất chi phối em ơi. Hơi buồn ha !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Điều đáng sợ nhất mà một người phải đối diện không phải là thất bại hay mất mát. Mà chính là lúc tỉnh giấc mỗi buổi sáng, không mong muốn gì, không khát khao gì. Bởi vì trái tim rỗng toác. Bất mãn với cả chính bản thân mình. Khi ấy, có lẽ điều kỳ diệu là một từ ngữ quá xa xỉ và nực cười. Nhưng rồi, chúng ta cũng phải tự cứu chính mình thôi. Bạn luôn có sự lựa chọn, ngay cả khi cùng cực nhất. Là đứng lên và đi hay đứng lại rồi bị quên lãng...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Khi đứng trước sự lựa chọn hãy chọn can đảm
    Can đảm dấn thân, hoặc can đảm từ bỏ
    Can đảm đương đầu hoặc can đảm chấp nhận
    Can đảm chọn thứ mình yêu hoặc can đảm yêu thứ mình chọn
    Chỉ cần can đảm, mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ngày tháng yêu thương lúc đầu, tình cờ và vội vã.
    Dù biết ta đã từng, đau đớn cũng đôi lần.
    Mà thôi, yêu đương là mù quáng.........
    Người nỡ quên đi những lời, thì thầm cùng năm tháng.
    Cùng nói yêu suốt đời, yêu mãi chỉ em thôi.
    Vì em luôn tin điều gian dối.
    Trách làm sao khi hai trái tim lạc nhịp.
    Nén yêu thương vào tim vùi chôn những tháng năm ta còn nhau.
    Em đã khóc bao đêm, mong cho lòng thôi thét gào... ./.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Tình yêu giống như một bài thơ chúng ta thích khi còn trẻ. Tuổi tác dần cao, cho dù trong lòng chúng ta vẫn thuộc từng câu từng chữ nhưng lại xấu hổ không dám ngâm nga trước mặt người khác. Tình yêu xuất hiện không phải để có một kết quả mà là để lấp đầy ký ức của con người.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chẳng qua là cái bóng của mình quá lớn nên k dễ dàng bị từ bỏ. Đừng vì 1 chút tham lam mà tự nhìn lại bản thân cảm thấy mình có lỗi rồi quay đầu lại.
    Đã từ lâu sống sao thì mình cứ chính mình sống như vậy. Đừng vì thấy người khác quan tâm lo lắng cho mình hàng giờ hàng phút rồi có 1 chút xiêu lòng.
    Hãy như những năm tháng ban đầu, dù có cách xa nhưng vẫn luôn hướng về nhau. Và đừng tiếc cho đối phương, người mà họ quan tâm cho bạn.
    Đừng nói buồn vu vơ, buồn mà mình không biết buồn chuyện gì.
    Những hành động quan tâm thái quá của người khác bây giờ mình gạt bỏ để âm thầm trở về với những gì mình đang sở hữu đó mới dẫn đến " buồn mà k biết lý do tại sao".

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    7
    Chẳng qua là cái bóng của mình quá lớn nên k dễ dàng bị từ bỏ. Đừng vì 1 chút tham lam mà tự nhìn lại bản thân cảm thấy mình có lỗi rồi quay đầu lại.
    Đã từ lâu sống sao thì mình cứ chính mình sống như vậy. Đừng vì thấy người khác quan tâm lo lắng cho mình hàng giờ hàng phút rồi có 1 chút xiêu lòng.
    Hãy như những năm tháng ban đầu, dù có cách xa nhưng vẫn luôn hướng về nhau. Và đừng tiếc cho đối phương, người mà họ quan tâm cho bạn.
    Đừng nói buồn vu vơ, buồn mà mình không biết buồn chuyện gì.
    Những hành động quan tâm thái quá của người khác bây giờ mình gạt bỏ để âm thầm trở về với những gì mình đang sở hữu đó mới dẫn đến " buồn mà k biết lý do tại sao".
    Làm thế nào để buông bỏ đc ng mình yêu? Biết rõ ngta k iu. Ngta dấu diếm sau lưng. Nhưng k thể rời xa.vì iu hay vì dại....
    Đúng là nhìu lúc bùn không hỉu vì sao bùn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Mrb20 Xem bài viết
    Làm thế nào để buông bỏ đc ng mình yêu? Biết rõ ngta k iu. Ngta dấu diếm sau lưng. Nhưng k thể rời xa.vì iu hay vì dại....
    Đúng là nhìu lúc bùn không hỉu vì sao bùn.
    Tình yêu xuất phát từ 2 phía, cả 2 cùng chung nhịp đập. Nếu chỉ xuất phát 1 bên đó chỉ là tình yêu đơn phương. Đừng vì thế mà ép mình vào vòng tròn luẩn quẩn hoài k có lối thoát.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    7
    Tình yêu xuất phát từ 2 phía, cả 2 cùng chung nhịp đập. Nếu chỉ xuất phát 1 bên đó chỉ là tình yêu đơn phương. Đừng vì thế mà ép mình vào vòng tròn luẩn quẩn hoài k có lối thoát.
    Hiểu rõ đc vấn đề. Nhưng khổ thay cho kẻ nặng tình k vứt bỏ đc. Dù ngđo chính là ng lay bệnh cho m. Đời.... hixhix

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hiểu rõ đc vấn đề. Nhưng khổ thay cho kẻ nặng tình k vứt bỏ đc. Dù ngđo chính là ng lay bệnh cho m. Đời.... hixhix
    Mình cũng như bạn, cũng nặng tình k vượt qua dc dù biết tình cảm của người ta k trọn vẹn như lúc ban đầu. Thừa biết người ta có tình mới nhưng cố tình gạt bỏ. Vẫn luôn nghĩ người ta sẽ luôn bên cạnh và động viên mình. Nhiều lúc mún dẹp tất cả nhưng con tim lại k thắng nổi lý trí. Mình và người đó là 2 đường thẳng song song, k bao giờ cắt nhau tại 1 điểm đồng nhất.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Gửi anh!
    Hôm nay là sinh nhật thứ 31 của em, cũng đơn giãn như mọi năm. Không bánh kem, không bạn bè. Có lẽ con số 31 nay là con số sinh ly tử biệt. Chắc em mang trong mình “ dòng máu quý” nên anh càng ngày càng “ lạnh “ với em. Em chấp nhận. Kiếp này em nợ anh 2 chữ ân tình. Người đã luôn bên cạnh và che chở cho em suốt 10 năm trời.
    Xin lỗi anh, ngàn lời xin lỗi anh. Thừa biết anh k bao giờ biết đến forum này, vì em và anh là 2 thái cực khác nhau.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    7
    Mình cũng như bạn, cũng nặng tình k vượt qua dc dù biết tình cảm của người ta k trọn vẹn như lúc ban đầu. Thừa biết người ta có tình mới nhưng cố tình gạt bỏ. Vẫn luôn nghĩ người ta sẽ luôn bên cạnh và động viên mình. Nhiều lúc mún dẹp tất cả nhưng con tim lại k thắng nổi lý trí. Mình và người đó là 2 đường thẳng song song, k bao giờ cắt nhau tại 1 điểm đồng nhất.
    Um.chỉ tồn tại 2 đường thẳng song song mãi không có 1 giao điểm nào. M lớn hơn ngđo nên nhẫn nhịn rất nhìu.dạy bảo ngđo nhìu lý lẽ cuộc sống để ng đó hỉu. M chỉ mong đc bên ng đó. Nhưng sự cứng đầu và nói ngang.lun cho mình là đúng.trách móc vô cớ. .... những lần cãi nhau m tức k nói đc lời nào. 1 lần 2 lần và nhìu lần bỏ qua mọi chuyện để mong êm ấm. Nhưng hiện tại mõi ngày đều vượt quá sức chịu đựng của mình. M mệt mõi và bế tắc chỉ mún nói thẳng "em đi đâu cho khuất mắt a đi"... nhưng k nói đc lại dồn nén.... nhu nhược có phải làm ngta mềm yếu fai k bạn.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    7
    Gửi anh!
    Hôm nay là sinh nhật thứ 31 của em, cũng đơn giãn như mọi năm. Không bánh kem, không bạn bè. Có lẽ con số 31 nay là con số sinh ly tử biệt. Chắc em mang trong mình “ dòng máu quý” nên anh càng ngày càng “ lạnh “ với em. Em chấp nhận. Kiếp này em nợ anh 2 chữ ân tình. Người đã luôn bên cạnh và che chở cho em suốt 10 năm trời.
    Xin lỗi anh, ngàn lời xin lỗi anh. Thừa biết anh k bao giờ biết đến forum này, vì em và anh là 2 thái cực khác nhau.
    31 đúng là con số nguyền rủa của cuoc đời mình. Mình như bị lời nguyền và con số 31 là định mệnh của cuộc đời đen tối ập đến với mình

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Um.chỉ tồn tại 2 đường thẳng song song mãi không có 1 giao điểm nào. M lớn hơn ngđo nên nhẫn nhịn rất nhìu.dạy bảo ngđo nhìu lý lẽ cuộc sống để ng đó hỉu. M chỉ mong đc bên ng đó. Nhưng sự cứng đầu và nói ngang.lun cho mình là đúng.trách móc vô cớ. .... những lần cãi nhau m tức k nói đc lời nào. 1 lần 2 lần và nhìu lần bỏ qua mọi chuyện để mong êm ấm. Nhưng hiện tại mõi ngày đều vượt quá sức chịu đựng của mình. M mệt mõi và bế tắc chỉ mún nói thẳng "em đi đâu cho khuất mắt a đi"... nhưng k nói đc lại dồn nén.... nhu nhược có phải làm ngta mềm yếu fai k bạn.
    Nhu nhược làm cho người khác ỷ lại. Mình đã từng như vậy, bây giờ mún giải thoát nhưng dường như có rào cản vô hình quá lớn mà chưa giải phóng dc. Cần 1 cái ôm chân thành, 1 hơi ấm từ người ấy nhưng k bao giờ dc đền đáp. Vì anh và mình ở 2 thế giới khác nhau. Mỗi lần nghĩ tới tim nghe nhói, nước mắt lại chảy dài. Đã hơn 1 năm nay khi biết mình như vậy. Giống như “ Trong cuộc đời có rất nhiều việc không muốn làm mà vẫn phải làm, đó là trách nhiệm. Và có rất nhiều việc muốn làm mà không thể làm đó là số phận.”

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    7
    Nhu nhược làm cho người khác ỷ lại. Mình đã từng như vậy, bây giờ mún giải thoát nhưng dường như có rào cản vô hình quá lớn mà chưa giải phóng dc. Cần 1 cái ôm chân thành, 1 hơi ấm từ người ấy nhưng k bao giờ dc đền đáp. Vì anh và mình ở 2 thế giới khác nhau. Mỗi lần nghĩ tới tim nghe nhói, nước mắt lại chảy dài. Đã hơn 1 năm nay khi biết mình như vậy. Giống như “ Trong cuộc đời có rất nhiều việc không muốn làm mà vẫn phải làm, đó là trách nhiệm. Và có rất nhiều việc muốn làm mà không thể làm đó là số phận.”
    Cũng đến lúc mệt cần buông tay

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em trả mọi thứ về nơi bất đầu, sẽ cố gắn tập quên nỗi dau của ngày hôm qua anh ạ.
    Quá khó để hiểu một người. Càng khó hơn khi em tìm một người hiểu em ngay lúc này.
    Thật sự suy nghĩ trong em bây giờ là “ không hẳn là kết thúc chỉ là trở về lúc chưa từng tồn tại mà thôi.”

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Tình yêu giống như wifi, không ai nhìn thấy nó, nhưng mất nó thì ai cũng tiếc, nhìn hàng xóm có là thèm thuồng. Nếu trơ mặt sang hỏi password thì không chừng bị đánh.
    Tiền bạc giống như điện, ai cũng cần nó hàng ngày, và hễ mất thì việc đầu tiên là chửi thề.
    Còn sex, sex giống như sạc pin, cắm sạc đều đặn đúng cách sẽ giữ được pin lâu nhưng sớm hay muộn pin cũng vẫn chai thôi.
    Mà nên nhớ, có điện thì mới có pin, còn wifi thì không có không sao cả..^^

19. Những thành viên đã cảm ơn Pikachu88 cho bài viết này:

Nguyenkhachuy (19-03-2019)

Thành Viên Mới Smack's Avatar
    Cảm ơn
    2
    Vài dòng cho cái tuổi 30.
    Càng lớn tuổi dần, con người ta càng tiến dần về sự đơn giản và càng đơn giản thì càng hạnh phúc.
    Đó là khi người ta không còn thích đến nơi đông đúc để thấy mình lạc lõng, không thích nhiều mình mà tẻ nhạt, họ thích trở về nhà, một mình mà không cô độc, một mình yên vui. Với họ, sự đơn giản là sự thanh thản.
    Đó là khi người ta chọn cách lắng nghe, quan sát và ngồi lặng lẽ một mình. Họ dành nhiều nụ cười hơn sự cáu kỉnh, bực tức, họ chọn tha thứ hơn thù hận, cảm thông hơn hờn trách. Họ vui vì họ đã chạm tới sự đơn giản không phải vì sự kỳ vọng cho bản thân mình trở thành một phần đặc biệt của cuộc sống. Trong ánh sáng rực rỡ ngoài kia vẫn luôn có người chọn nép mình khuất sau bóng tối, vì giản đơn thì trong bóng tối vẫn có thể tỏa sáng để chiếu rọi hạnh phúc của chính mình
    Có bao nhiêu người đã chọn lựa một cuộc sống lặng lẽ, thu mình, không ồn ào, đủ chênh vênh nhưng không cô độc? Có rất nhiều. Đó là khi con người nhận ra, họ đã đủ trưởng thành để đứng một mình, bình lặng và an nhiên.
    Cách đây 10 tháng trước khi vẫn chưa biết mình nhiễm HIV mình đã về Cần Thơ chơi, nhóm gay đông nhưng không ai được mình quan sát chỉ quan sát duy nhất một bạn. Sau đó tiếp chuyện bạn ấy nói cứ ngỡ Smack khó tiếp chuyện nhưng Smack nói "Smack ngồi đó để quan sát bạn đấy" Ai cũng chứng tỏ mình giàu cao nhưng chỉ có bạn là lăng xả phụ giúp người bạn của Smack. Tập quan sát và lắng nghe để thấu hiểu hơn. Chúc bạn càng yêu đời hơn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Phía trước là đường đấy rồi, cứ thoải mái mà tiến lên. Dẫu cho sẽ có những sự chọn lựa khiến bản thân hối hận, bởi vì vốn dĩ cuộc đời đâu thể vẹn toàn. Chọn cái này nhưng sẽ đánh mất cái kia, để rồi đến một lúc nào đó sẽ nghĩ nhiều về cái phần phải nhắm mắt mà bỏ qua trên chặng đường khi đó. Sự tiếc nuối đấy âu cũng là quy luật cuộc đời, cái gì không có được sẽ vĩnh viễn là thứ đáng ao ước nhất.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này