Kết quả 1 đến 10 của 10

Chủ đề: Những tháng ngày sống trong hoang mang

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14

Những tháng ngày sống trong hoang mang

Mình viết bài này mục đích để tâm sự , những ai có cùng tình huống thì cùng comment chia sẻ với nhau nha
    Tôi ước gì cái ngày định mệnh đó không xảy ra . 21 năm sống trên đời lần đầu tiên tôi biết cảm giác oral cho người khác , cũng là lần đầu tiên tôi biết đến tình dục là gì . Dù không quan hệ chỉ oral sex nhưng tôi cũng thấy hối hận về quyết định của mình lắm . Nhiều khi tự hỏi phải chi lúc đó kiềm chế lại , biết suy nghĩ một xí thì giờ đâu có sống trong thấp thỏm lo âu như thế này .
    Nhiều người thường nói sex là một điều tuyệt vời nhưng đối với tôi giờ nó là một thứ gì đó rất ám ảnh , tôi sợ , cứ nghĩ về cái đêm oral lần đầu ấy mà tôi cứ trách bản thân mình hoài , chỉ vì những phút giây sung sướng ngắn ngủi mà giờ phải chịu đựng nỗi lo lắng giày vò theo năm tháng thế này . Một bài học quá chua xót cho bản thân .
    Dù đã xét nghiệm hiv âm tính ở ngày thứ 31 sau cái đêm ấy nhưng tâm trạng vẫn không thể nào khá hơn ( nếu không phải nói là mỗi ngày một tệ hơn ) , càng soi thân thể thì những dấu hiệu lạ càng nhiều , đôi khi có những suy nghĩ tiêu cực dữ dội . Mỗi sáng thức dậy là một cực hình , tự hỏi rồi ngày sau sẽ ra sao , cảm thấy nếu có chuyện gì thật không biết phải nói với bố mẹ ra sao , một cảm giác tội lỗi bao trùm tâm trí .
    Tâm lý dạo gần đây đã không ổn định mà còn gặp bao chuyện xui xẻo như là ra đường không biết bị gì quẹt phải hay con gì cắn mà nổi một vết chấm đỏ ở chân có chảy máu , thế là sợ bị kim tiêm đâm , tâm trạng trở nên suy sụp .
    Giờ đây , mỗi ngày trôi qua chỉ biết lên dd đọc hết những bài tư vấn của a chị . Khoảng thời gian chờ đợi đủ 3 tháng đi xn lần nữa quả rất là kinh khủng . Nhiều câu hỏi cứ liên tục hiện ra trong tâm trí : kết quả 3 tháng sẽ ra sao ? Có được như mình mong muốn không ? ....... Nếu .... Thì ......
    Thôi , thì cũng phải ráng sống qua ngày
    H bản thân mình y chang câu nói xác sống không hồn , chỉ biết sống vậy đó cho qua ngày chứ chẳng còn hứng thú làm gì , đi đâu , ngại đối mặt với mọi người xung quanh , cảm thấy ghê tởm bản thân . Ước gì nhắm mắt cái đi luôn nhỉ , để khỏi phải bị giày vò trong mớ cảm xúc hỗn loạn này . Khó chịu lắm mọi người ạ !
    ads

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    mình cũng kiểu lo lắng đến stress như bạn. mình bị kim có máu của bệnh nhân tiêm vào tay. xét nghiệm náu bệnh nhân âm tính nên minh ko dùng thuốc phơi nhiễm. nhưng ba ngày cách nguy cơ mình thấy bản thân mệt mỏi, cơ bắp mỏi, đi cầu phân lỏng nên lo quá. phải đợi tới ngày thứ 28 đi xn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Trích dẫn Gửi bởi minh hàn Xem bài viết
    mình cũng kiểu lo lắng đến stress như bạn. mình bị kim có máu của bệnh nhân tiêm vào tay. xét nghiệm náu bệnh nhân âm tính nên minh ko dùng thuốc phơi nhiễm. nhưng ba ngày cách nguy cơ mình thấy bản thân mệt mỏi, cơ bắp mỏi, đi cầu phân lỏng nên lo quá. phải đợi tới ngày thứ 28 đi xn
    Mình thì đang đợi đủ 3 tháng đi xn nữa đây , dù đã được anh chị tư vấn không sao nhưng cái tánh lo nghĩ nhiều của mình khiến mình stress gần hơn cả tháng nay , giờ ai nhìn mình cũng thấy mình như đứa điên đứa khùng ý . H mỗi ngày trôi qua đợi đủ thời gian 3 tháng xn đối với mình đúng là cực hình . Chỉ vì một vài phút ngu dốt mà giờ mình phải chịu khổ tâm thế này . TT

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Tuần thứ 8 sau oral
    7 ngày sau hành vi có nốt nhỏ chảy máu dưới chân sợ bị kim đâm ...
    Phát hiện nổi cục sưng như hạch ở nách phải
    Cảm thấy suy sụp lần nữa
    Không ngủ được , chợp mắt một chút rồi lại tỉnh
    Tâm trí rối bời , lo lắng ko bik tương lai sẽ về đâu , mình sẽ nói với gia đình thế nào đây , có sống tiếp được không ?
    Đang đợi đến giữa tháng 1 đi xn tiếp cho hành vi oral . Thời gian ơi sao trôi lâu quá . Không biết lúc đó có đủ can đảm đi xn lần nữa không vì SỢ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Giống mình ròii bạn... hai tháng mình đi xn 4 lần rồi.âm tính mà nhiều tc quá

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Trích dẫn Gửi bởi Cuong1234 Xem bài viết
    Giống mình ròii bạn... hai tháng mình đi xn 4 lần rồi.âm tính mà nhiều tc quá
    Mình cũng như bạn nè
    Xn sau 28 , 31 , 42 ngày mà vẫn lo
    Đã vậy tầm ngày thứ 54 mình gặp sự cố có một vết chấm nhỏ ở gần bắp chuối chân , có chảy máu , mình sợ bị kim tiêm đâm quá . Đã lo lắng vụ oral nay còn lo lắng thêm vụ này . Rồi mới hôm qua phát hiện nổi cục sưng như hạch ở nách phải , h mình phát hoảng đêm qua ngủ không được tới giờ luôn nè .
    Cầu mong sao giữa tháng sau đủ thời gian mình có dũng khí đi test lần nữa , nói thật mình sợ lắm bạn ơi TT . Mấy cái triệu chứng này làm mình stress thêm mà h ko dám tâm sự với ai nhiều về mấy vụ này ngoài dd mình ra thôi .

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    20
    Trích dẫn Gửi bởi camthayhoangmangvalosoii Xem bài viết
    Mình cũng như bạn nè
    Xn sau 28 , 31 , 42 ngày mà vẫn lo
    Đã vậy tầm ngày thứ 54 mình gặp sự cố có một vết chấm nhỏ ở gần bắp chuối chân , có chảy máu , mình sợ bị kim tiêm đâm quá . Đã lo lắng vụ oral nay còn lo lắng thêm vụ này . Rồi mới hôm qua phát hiện nổi cục sưng như hạch ở nách phải , h mình phát hoảng đêm qua ngủ không được tới giờ luôn nè .
    Cầu mong sao giữa tháng sau đủ thời gian mình có dũng khí đi test lần nữa , nói thật mình sợ lắm bạn ơi TT . Mấy cái triệu chứng này làm mình stress thêm mà h ko dám tâm sự với ai nhiều về mấy vụ này ngoài dd mình ra thôi .

Đủ dũng khí hay không cũng phải test, để vui mừng may mắn vẫn là âm tính. Còn nếu không may mình điều trị sớm sức khoẻ mình vẫn khả quan, mạnh khoẻ hơn... dấu chấm hết có hay không ở suy nghĩ mỗi người. Cố gắng lạc quan mọi việc sẽ ổn. Bạn còn có thời gian để hy vọng test lại, còn những người như mình đang khoẻ mạnh bình thường, đùng 1 cái nhận ngay kết quả, mà chẳng có mải may 1 tia hy vọng sai lầm... nhưng vẫn phải cố gắng, sống tích cực. Vẫn phải chấp nhận mọi việc, làm quen nếp sống mới. Đừng suy diễn nhiều quá mà tự làm mình suy sụp.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    Trích dẫn Gửi bởi Nhanqua Xem bài viết
    Đủ dũng khí hay không cũng phải test, để vui mừng may mắn vẫn là âm tính. Còn nếu không may mình điều trị sớm sức khoẻ mình vẫn khả quan, mạnh khoẻ hơn... dấu chấm hết có hay không ở suy nghĩ mỗi người. Cố gắng lạc quan mọi việc sẽ ổn. Bạn còn có thời gian để hy vọng test lại, còn những người như mình đang khoẻ mạnh bình thường, đùng 1 cái nhận ngay kết quả, mà chẳng có mải may 1 tia hy vọng sai lầm... nhưng vẫn phải cố gắng, sống tích cực. Vẫn phải chấp nhận mọi việc, làm quen nếp sống mới. Đừng suy diễn nhiều quá mà tự làm mình suy sụp.
    Mình sẽ cố gắng bình tâm lại chờ ngày đủ 3 tháng xn , mình hi vọng mình sẽ làm đc tại tính mình ưa lo nghĩ , với yếu bóng vía đó h . Mình h chỉ mong thời gian qua nhanh để mình bik rõ trắng đen chớ sống trong chờ đợi như h mình thấy bức rứt lắm .
    Mong ông Trời thương cho mình 1 cơ hội làm lại từ đầu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    gHic, mình cũng đang trong tình trạng như vậy, lo lắng, stress mệt mỏi và hối hận, đù đã được tư vấn không có nguy cơ và âm tính sau 26 ngày, nhưng thực sự vẫn rất lo lắng và hoang mang

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    haizz, mình đi test ag/ab sau 22 ngày, và đi test PCR để tìm RNA của virus ở 32 ngày sau. Dù kết quả âm tính hết nhưng nhìn trên cơ thể thấy có nổi hột ngứa hay mụn mình cũng sợ kinh khủng khiếp đây. chờ tới 3 tháng sau xét nghiệm lại đúng là 1 cực hình mà :((

Thông tin về chủ đề này