Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: QH hậu môn không bao 30-40s

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

QH hậu môn không bao 30-40s

Chào các anh chị tư vấn viên,
    Em có một tình huống như sau ạ
    Em là người đồng tính và là top, em mới yêu 1 bạn là bot được 6 tháng nay

Cách đây 3 tháng, chúng em có quan hệ lần đầu tiên qua hậu môn, em là người cho đây là lần đầu trong đời của em, em thật dại dột là không dùng bao (nhưng có dùng GEL bôi trơn loại KY của Durex) trong tầm 30-40s và xuất tinh vào trong hậu môn của bạn ấy, bọn e chỉ quan hệ 1 tư thế duy nhất, đó là em nằm còn bạn ấy ngồi lên (là tư thế dễ cho vào nhất ạ)

Em có câu hỏi là
    1/ Chỉ 30-40s thì có sao không ạ? (Vì sau này e thử bật đồng hồ chạy 1 phút thì em thấy 1 phút là quá dài em chỉ tầm nửa thời gian đó do là lần đầu tiên)

2/ Em nghe nói hậu môn phải ra máu thì mới có nguy cơ lây cho người cho, lần đó em rút DV ra nhưng không thấy máu, sau này chúng em có quan hệ những lần khác (tuần 1 lần) bằng BCS (lần nào xong em cũng check không bao giờ thấy máu trên bao), nhưng giả sử lần đầu quan hệ kia có máu trên DV mà ít quá em k thấy thì lượng máu đó đủ lây nhiễm không ạ?

3/ NY em không phải dạng quan hệ bừa bãi, đã hiến máu cách đây 1 năm và kiểm tra HIV ở công ty cách đây 6 tháng, tuy nhiên trong 6 tháng trở lại đây bạn ấy có yêu 1 anh Công an, sau đó là 1 Người đàn ông đã có gia đình 2 con (2 người em tìm hiểu đều rất đàng hoàng), có an tâm được không anh chị?

Em chân thành cảm ơn ạ
    ads
    Lần sửa cuối bởi long.mx5e, ngày 04-01-2019 lúc 10:46.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi long.mx5e Xem bài viết
    Chào các anh chị tư vấn viên,
    Em có một tình huống như sau ạ
    Em là người đồng tính và là top, em mới yêu 1 bạn là bot được 6 tháng nay

Cách đây 3 tháng, chúng em có quan hệ lần đầu tiên qua hậu môn, em là người cho đây là lần đầu trong đời của em, em thật dại dột là không dùng bao (nhưng có dùng GEL bôi trơn loại KY của Durex) trong tầm 30-40s và xuất tinh vào trong hậu môn của bạn ấy, bọn e chỉ quan hệ 1 tư thế duy nhất, đó là em nằm còn bạn ấy ngồi lên (là tư thế dễ cho vào nhất ạ)

Em có câu hỏi là
    1/ Chỉ 30-40s thì có sao không ạ? (Vì sau này e thử bật đồng hồ chạy 1 phút thì em thấy 1 phút là quá dài em chỉ tầm nửa thời gian đó do là lần đầu tiên)

2/ Em nghe nói hậu môn phải ra máu thì mới có nguy cơ lây cho người cho, lần đó em rút DV ra nhưng không thấy máu, sau này chúng em có quan hệ những lần khác (tuần 1 lần) bằng BCS (lần nào xong em cũng check không bao giờ thấy máu trên bao), nhưng giả sử lần đầu quan hệ kia có máu trên DV mà ít quá em k thấy thì lượng máu đó đủ lây nhiễm không ạ?

3/ NY em không phải dạng quan hệ bừa bãi, đã hiến máu cách đây 1 năm và kiểm tra HIV ở công ty cách đây 6 tháng, tuy nhiên trong 6 tháng trở lại đây bạn ấy có yêu 1 anh Công an, sau đó là 1 Người đàn ông đã có gia đình 2 con (2 người em tìm hiểu đều rất đàng hoàng), có an tâm được không anh chị?

Em chân thành cảm ơn ạ
    Hậu môn không như âm đạo mà tiết dịch.Khi nào hậu môn bị chảy máu thì người cho mới có nguy cơ.Nhưng bạn lưu ý đối với quan hệ đồng giới,khi quan hệ hậu môn rất dễ trầy xướt chảy máu.

Để giử an toàn,nếu chưa hiểu rõ về bạn tình thì nên dùng bao cao su quan hệ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em cảm ơn anh Tuấn đã dành thời gian trả lời ạ
    Em biết anh rất bận nên khi nào có thời gian anh giúp e giải đáp 2 thắc mắc này với ạ
    - Giả sử có chảy máu thì 30-40s có đủ thời gian lây nhiễm không ạ, e có đọc bài post của anh thì tiêu chí lây HIV phải xảy ra cùng lúc vài thứ trong đó có thời gian tiếp xúc, vậy thời gian tiếp xúc bao lâu là đủ để lây nhiễm ạ

- Em được biết là HIV khi tiếp xúc với nước hay hóa chất là bất hoạt, vậy em quan hệ có dùng GEL bôi trơn, GEL là hóa chất có làm bất hoạt hiv không ạ

Em cảm ơn anh nhiều ạ

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi long.mx5e Xem bài viết
    Em cảm ơn anh Tuấn đã dành thời gian trả lời ạ
    Em biết anh rất bận nên khi nào có thời gian anh giúp e giải đáp 2 thắc mắc này với ạ
    - Giả sử có chảy máu thì 30-40s có đủ thời gian lây nhiễm không ạ, e có đọc bài post của anh thì tiêu chí lây HIV phải xảy ra cùng lúc vài thứ trong đó có thời gian tiếp xúc, vậy thời gian tiếp xúc bao lâu là đủ để lây nhiễm ạ

- Em được biết là HIV khi tiếp xúc với nước hay hóa chất là bất hoạt, vậy em quan hệ có dùng GEL bôi trơn, GEL là hóa chất có làm bất hoạt hiv không ạ

Em cảm ơn anh nhiều ạ

Đánh giá trong quan hệ đồng giới (MSM) thì người nhận sẽ có nguy cơ cao hơn người cho.Khi nào người nhận hậu môn bị chảy máu thì người cho mới có khả năng bị nguy cơ.Vấn đề ở đây tư vấn bạn cung cấp thông tin là bạn tình không bị chảy máu hậu môn là không sao.

Thông tin về chủ đề này