Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Tùy hứng 06/01/2018

Thành Viên Mới không quan tâm's Avatar
    Cảm ơn
    5

Tùy hứng 06/01/2018

Không hiểu sao mỗi khi vào diễn đàn thì lại có thêm cảm xúc khác lạ. Cuộc đời này sẽ kéo dài bao lâu nữa đây ? Nhiều lúc thèm cái cảm giác một gia đình nhỏ thuộc về riêng mình rồi được tay trong tay với người mình yêu đi dạo phố ... Ôi .... Sao giấc mơ nó xa vời quá !
    Đã 6 năm rồi cuộc sống hàng ngày vẫn lặng lẽ trôi, sáng đi làm chiều đi về tối nằm xem phim cho qua ngày nhanh. Tự đóng cửa bản thân mình với thế giới xung quanh... Cũng có những lời tán tỉnh nhưng lại không dám nhận vì mình sợ ... Mặc dù chú bác sĩ có bảo con bây giờ sức khỏe rất tốt... nhưng mà giống như cái mặc cảm ấy nó là cái rào cản vậy!
    Năm nay 31 rồi, mẹ lại hỏi khi nào con lấy chồng hả con ? Im lặng nhìn mẹ mà không dám thú tội vì sợ mẹ buồn mẹ khóc nữa, cho nên đành nói mẹ ơi kiếp này con ở giá ăn cơm ké mẹ hoài được không mẹ ? Mẹ nuôi con suốt đời mẹ nhé ? Khi nói xong thì nước mắt muốn rớt nhưng vẫn cố nuốt vào trong. Vậy đấy cuộc sống cứ thế lại tiếp tục.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Cố lên, sống vui vẻ nhe em, anh la con trai còn vậy, huống chi em. Dù là ngưỡng dưới 20, nhưng cảm thấy sợ lây bệnh cho người khác.

Cảm ơn
    5
    Anh gì đó ơi, ngưỡng dưới 20 là sao ạ.
    Có email thì tụi mình liên lạc qua email nhé. anhsanghyvong889@gmail.com

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi không quan tâm Xem bài viết
    Anh gì đó ơi, ngưỡng dưới 20 là sao ạ.
    Có email thì tụi mình liên lạc qua email nhé. anhsanghyvong889@gmail.com

Ngưỡng dưới 20 tức là bạn này điều trị tốt,nồng độ vi rút cực kỳ thấp trong máu.

Cảm ơn
    5
    Ủa anh tuấn, còn em không phát hiện thì cũng tốt phải không anh tuấn

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Ủa anh tuấn, còn em không phát hiện thì cũng tốt phải không anh tuấn
    Thì của em không phát hiện cũng là xét nghiệm PCR 20/ml,tức là nồng độ vi rút trong máu em cực kỳ thấp đó.

Cảm ơn
    5
    Vâng em cám ơn anh tuấn

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    20
    Cứ thả lỏng đi chị , thử mở lòng với mọi người xem . Chẳng ai cấm người có H yêu đương hay kết hôn cả . Quan trọng là mình trang bị đủ kiến thức để bảo vệ cho người thân yêu bên cạnh mình . Hơn nữa , nếu là người thật lòng yêu thương chị , họ sẽ không vì chị bị bệnh mà rời xa chị đâu . Chị vui vẻ lên nhé

Thành Viên Mới Smack's Avatar
    Cảm ơn
    2
    Không hiểu sao mỗi khi vào diễn đàn thì lại có thêm cảm xúc khác lạ. Cuộc đời này sẽ kéo dài bao lâu nữa đây ? Nhiều lúc thèm cái cảm giác một gia đình nhỏ thuộc về riêng mình rồi được tay trong tay với người mình yêu đi dạo phố ... Ôi .... Sao giấc mơ nó xa vời quá !
    Đã 6 năm rồi cuộc sống hàng ngày vẫn lặng lẽ trôi, sáng đi làm chiều đi về tối nằm xem phim cho qua ngày nhanh. Tự đóng cửa bản thân mình với thế giới xung quanh... Cũng có những lời tán tỉnh nhưng lại không dám nhận vì mình sợ ... Mặc dù chú bác sĩ có bảo con bây giờ sức khỏe rất tốt... nhưng mà giống như cái mặc cảm ấy nó là cái rào cản vậy!
    Năm nay 31 rồi, mẹ lại hỏi khi nào con lấy chồng hả con ? Im lặng nhìn mẹ mà không dám thú tội vì sợ mẹ buồn mẹ khóc nữa, cho nên đành nói mẹ ơi kiếp này con ở giá ăn cơm ké mẹ hoài được không mẹ ? Mẹ nuôi con suốt đời mẹ nhé ? Khi nói xong thì nước mắt muốn rớt nhưng vẫn cố nuốt vào trong. Vậy đấy cuộc sống cứ thế lại tiếp tục.
    Vui lên chị nhé, cộng đồng mình nhiều hoàn cành giống nhau lắm, âm thầm làm việc và cống hiên chị nhé.

Thông tin về chủ đề này