Em xin lỗi, xin lỗi với chính bản thân mình với những người từng thương yêu em... Trãi qua nhiều mối tình, em nhận ra em chưa thật sự yêu anh, chưa đối xử với anh thật tốt, em chỉ đang lợi dụng anh để rồi khi chán lại bỏ đi đổ lỗi cho anh, tự nhận mình là kẻ đáng thương. 24 tuổi em có quá trễ để hiểu rõ bản thân mình. Em chưa hề yêu anh và mãi mãi em cũng không thể biết tình yêu là gì, có chăng em quá tham lam và ham muốn tình dục. Em biết mỗi người có suy nghĩ riêng, anh sẽ cảm thông và đồng cảm cho rằng nó bình thường. Nếu còn một ngày để sống em sẽ ngừng tìm kiếm anh, ngừng thèm khát cơ thể anh. Nếu đoạn đường ấy có khó khăn ra sao, em cũng sẽ cố gắng dập tắt sự điên dại của chính mình. Nếu em không thể làm anh hạnh phúc, em sẽ để người khác tốt hơn bên cạnh anh. Nếu em biết mình sai mà không thay đổi thì em không đáng có mặt trên đời này. Cuộc sống quá đỗi mệt mỏi nếu em ngừng sống vì những mục đích cao đẹp, nếu được em xin đem tình yêu của mình chia sẽ đến mọi người, đem may mắn làm niềm vui cho cuộc sống. Nếu em tự hủy hoại mình, có chăng em đã phụ lòng cha mẹ, đấng tạo hóa. Em chúc anh hạnh phúc, em sẽ ngừng tìm anh, ngừng lối sống dục vọng. Em đã hiểu và em mong khi em nhận thức được cái đúng, cái sai, em sẽ sống tốt hơn với thanh xuân còn lại của mình... Em trả anh tự do và tự do cho em..