Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 39 của 39

Chủ đề: Triệu chứng ở miệng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ chào chị Hà, em lùng sục khắp diễn đàn để tìm câu trả lời cho cơ thể mình nhưng mọi thứ nó cứ chỉ đến chị ạ, cứ nghe vợ ho em lại lo, cơ thể ngứa ngáy cũng sợ, ngày nào cũng nhìn lưỡi thì thấy đóng bợn lại lo tiếp, nó ko hoảng loạn đến mức đau nhức cả người như trước, nhưng mọi thứ cứ ám lấy em, ai gặp cũng bảo sao ốm, hốc hác, lưng thì nổi lang ben giờ ko dám cởi trần, móng tay thì nổi gân dọc toàn bộ, tụt móng như bị nấm, như là giai đoạn cuối ấy chị ạ. Em cám ơn chị đã dành chút thời gian cho em.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi Nopro Xem bài viết
    Dạ chào chị Hà, em lùng sục khắp diễn đàn để tìm câu trả lời cho cơ thể mình nhưng mọi thứ nó cứ chỉ đến chị ạ, cứ nghe vợ ho em lại lo, cơ thể ngứa ngáy cũng sợ, ngày nào cũng nhìn lưỡi thì thấy đóng bợn lại lo tiếp, nó ko hoảng loạn đến mức đau nhức cả người như trước, nhưng mọi thứ cứ ám lấy em, ai gặp cũng bảo sao ốm, hốc hác, lưng thì nổi lang ben giờ ko dám cởi trần, móng tay thì nổi gân dọc toàn bộ, tụt móng như bị nấm, như là giai đoạn cuối ấy chị ạ. Em cám ơn chị đã dành chút thời gian cho em.
    Stress khổ nhỉ? Bạn đi gặp bs tâm lý xem sao chứ nó chả liên quan tới HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ, mỗi lần lên diễn đàn, được các anh chị tư vấn em lại có thêm niềm tin,xong nhìn lại tc thì cứ như người sắp chết. Em yếu bóng vía lắm chị ạ, nhìn vợ con em ko dám đi xn, rồi dằn vặc bản thân. Em làm việc liên quan đến ngành y, đi ngang qua pk H, thấy BS cứ nhìn em kiểu như biết em bị hay sao ấy, mồ hôi lạnh, tay chân lại run, miệng nói ko nổi., nghe ai nhắc đến chữ đó thôi mặt em lại nóng bừng lên, ngày nào cũng tâm sự với con như trăn trối. Hihi, có chị Hà em nói hơi mang tâm sự xí chứ gặp các anh em ko dám sợ bị mắng. Cám ơn chị đã quan tâm đến vấn đề cua em.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ, mỗi lần lên diễn đàn, được các anh chị tư vấn em lại có thêm niềm tin,xong nhìn lại tc thì cứ như người sắp chết. Em yếu bóng vía lắm chị ạ, nhìn vợ con em ko dám đi xn, rồi dằn vặc bản thân. Em làm việc liên quan đến ngành y, đi ngang qua pk H, thấy BS cứ nhìn em kiểu như biết em bị hay sao ấy, mồ hôi lạnh, tay chân lại run, miệng nói ko nổi., nghe ai nhắc đến chữ đó thôi mặt em lại nóng bừng lên, ngày nào cũng tâm sự với con như trăn trối. Hihi, có chị Hà em nói hơi mang tâm sự xí chứ gặp các anh em ko dám sợ bị mắng. Cám ơn chị đã quan tâm đến vấn đề cua em.
    Tui ghê hơn các anh nhiều, các anh mắng còn nhẹ, bạn không cẩn thận tui khóa nick cho bạn bình tâm ngồi đọc lại đấy.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Tui ghê hơn các anh nhiều, các anh mắng còn nhẹ, bạn không cẩn thận tui khóa nick cho bạn bình tâm ngồi đọc lại đấy.

6. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Nopro (11-03-2019)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Anh Tuấn cho em hỏi, ở cuống lưỡi em có bợn màu trắng hay kem gì đấy, thấy cũng khá lâu rồi, em lấy muỗng cạo thì nó sạch, đó có phải nấm hay mảng bám lưỡi vậy ạ. Mấy hôm nay em theo dõi cân nặng, thì thấy vẫn giao động quanh từ đợt sút cân do stress, nhưng không hiểu sao áo quần em mặc vào nó cứ bị rộng cả, em lo bị teo cơ mông, em vẫn cố gắng vượt qua stress nhưng sao triệu chứng nó cứ đến, em xin lỗi đã làm phiền anh nhiều. Híc

Bạn lo lắng hoặc nóng trong người cũng gây ra hiện tượng này.

8. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Nopro (11-03-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em đã bình tâm trở lại, đỡ stress, nhưng em ko thoát được rồi anh chị ạ, em có đầy đủ triệu chứng của gđ 2, viêm da tiết bã, móng thay đổi, viêm họng cả tháng nay, lưỡi đóng bợn ở cuống lưỡi, lưng thì lang ben, người lúc nào cũng mệt mỏi, cân nặng thay đổi liên tục, vợ em thì bị chậm kinh, con mới 5t thì bị zona. Em bế tắc thực sự rồi. Anh chị cho em hỏi nếu thực sự điều đó xảy ra thì em có thể mua thuốc điều trị tự túc ở miền trung chỗ nào, và kinh phí điều trị cho 3 người 1 tháng tầm bao nhiêu ạ. Em xin cám ơn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Em đã bình tâm trở lại, đỡ stress, nhưng em ko thoát được rồi anh chị ạ, em có đầy đủ triệu chứng của gđ 2, viêm da tiết bã, móng thay đổi, viêm họng cả tháng nay, lưỡi đóng bợn ở cuống lưỡi, lưng thì lang ben, người lúc nào cũng mệt mỏi, cân nặng thay đổi liên tục, vợ em thì bị chậm kinh, con mới 5t thì bị zona. Em bế tắc thực sự rồi. Anh chị cho em hỏi nếu thực sự điều đó xảy ra thì em có thể mua thuốc điều trị tự túc ở miền trung chỗ nào, và kinh phí điều trị cho 3 người 1 tháng tầm bao nhiêu ạ. Em xin cám ơn.

Bạn không tin thì đi xét nghiệm nhé.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Nopro (28-03-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em xin lỗi a Tuấn, nhưng mỗi ngày lại thêm tc mới khiến e ko thể yên tâm đc, lại thêm tc vợ con nữa. Em xin anh Tuấn cho em 1 lời khẳng định cuối cùng nữa thôi rồi em sẽ yên tâm và gắng ko nghĩ đến nữa. Em xin cám ơn anh chị đã nhiệt tình tư vấn giúp em.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Em xin lỗi a Tuấn, nhưng mỗi ngày lại thêm tc mới khiến e ko thể yên tâm đc, lại thêm tc vợ con nữa. Em xin anh Tuấn cho em 1 lời khẳng định cuối cùng nữa thôi rồi em sẽ yên tâm và gắng ko nghĩ đến nữa. Em xin cám ơn anh chị đã nhiệt tình tư vấn giúp em.

Tuanmecsedec khẳng định bạn không có nguy cơ.

14. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Nopro (02-04-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cám ơn anh, em yên lòng hơn rồi. Em xin chia tay diễn đàn 1 thời gian để bình tâm trở lai. Chúc mọi người sức khỏe. Em cám ơn anh chị rất nhiều

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Hoa bằng lăng Xem bài viết
    2sọc ở 2 bên má đúng k
    Chào bạn,

Mình bị 2 sọc trắng trong miệng, rất lo sợ. Bạn biết cách điều trị bệnh này không. Từ sau khi viêm học tới nay. 2 sọc này nổi lên, cứ bong tróc niêm mạc trắng ra mỗi sáng. Nay trong môi cũng in cả đường răng. Mà trước giờ môi lại ko có.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    cái này mình cũng bị giống bạn nè
    Trích dẫn Gửi bởi Le Thanh Tuan Xem bài viết
    Chào bạn,

Mình bị 2 sọc trắng trong miệng, rất lo sợ. Bạn biết cách điều trị bệnh này không. Từ sau khi viêm học tới nay. 2 sọc này nổi lên, cứ bong tróc niêm mạc trắng ra mỗi sáng. Nay trong môi cũng in cả đường răng. Mà trước giờ môi lại ko có.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi ánh mặt trời Xem bài viết
    cái này mình cũng bị giống bạn nè
    Chào bạn,

Bạn có thể gửi ảnh mình xem với được không. Mình lo quá. Mình bị cái này rất khó chiệu. Cảm giác như môi với bên trong má nó yếu. Dễ bị chảy máy. Tổn thương.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    bạn có email thì cho mình
    Chào bạn,

Bạn có thể gửi ảnh mình xem với được không. Mình lo quá. Mình bị cái này rất khó chiệu. Cảm giác như môi với bên trong má nó yếu. Dễ bị chảy máy. Tổn thương.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Chào bạn
    Mình bị 2 đường trắng dọc trong má theo đường răng. Rắt khó chịu. Cứ bong tróc niêm mạc ra.
    Bạn có cách gì trị chỉ giúp mình lethanhtuan19892018gmail.com

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào bạn
    Mình bị 2 đường trắng dọc trong má theo đường răng. Rắt khó chịu. Cứ bong tróc niêm mạc ra.
    Bạn có cách gì trị chỉ giúp mình lethanhtuan19892018gmail.com
    https://www.upsieutoc.com/image/20190405-141618.kBGBc8
    Như này đúng k bạn

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    59
    Ôi trời ơi. Tôi quay về mái nhà đây

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Trích dẫn Gửi bởi ánh mặt trời Xem bài viết
    Vụ nay sao roi ạ. E co đọng kẻ giống vậy qua