Kết quả 1 đến 15 của 15

Chủ đề: Tư vấn quan hệ đồng giới với người có H+, không an toàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24

Tư vấn quan hệ đồng giới với người có H+, không an toàn.

Xin chào các anh chị tư vấn.
    Em hiện làm việc ở Nhật, đợt về nước công tác (07/12/2018) có gặp và quan hệ đồng giới (chỉ 1 lần) với bạn của em, em là người cho nhưng bị rách bao (vì tin bạn nên em ko sử dụng bao khác), khi tắm em không có cảm giác trầy xước hay đau rát. Sau đó 2 tuần bạn ấy báo em rằng có đi xét nghiệm HIV nhưng kết quả không xác định, Bs bảo chờ 2 tuần và test lại lần nữa ở Pastuer thì kq là dương tính. Đến hôm nay, cơ thể vẫn cảm thấy khỏe mạnh dù tâm lý thật sự hoang mang và lo lắng.
    Hôm 20/01/2019, em có đi test nhanh Anti body HIV, viêm gan B và giang mai sau nguy cơ 44 ngày là âm tính. Em có hỏi Bs về độ khả quan thì Bs bảo sau 3 tháng thì mới biết chính xác 100%, hiện khoảng tầm 70-80% thôi! Em mong các anh chị và các bạn cho em lời khuyên về độ an toàn của kết quả. Em đã không có nguy cơ nào nữa sau lần đó. Thông tin bổ sung: bạn em sau khi kiểm tra thì kết quả khi đó là: chỉ số TCD4 là 490, chỉ số TCD8 là 754, tỉ lệ TCD4/TCD8 là 0.65.
    Vì là thành viên mới nên em còn rất nhiều hạn hẹp về kiến thức HIV và các bệnh đường tình dục, mong anh, chị thông cảm và tư vấn giúp em!
    Em chân thành cảm ơn!
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Believe In Yourself Xem bài viết
    Em hiện làm việc ở Nhật, đợt về nước công tác (07/12/2018) có gặp và quan hệ đồng giới (chỉ 1 lần) với bạn của em, em là người cho nhưng bị rách bao (vì tin bạn nên em ko sử dụng bao khác), khi tắm em không có cảm giác trầy xước hay đau rát. Sau đó 2 tuần bạn ấy báo em rằng có đi xét nghiệm HIV nhưng kết quả không xác định, Bs bảo chờ 2 tuần và test lại lần nữa ở Pastuer thì kq là dương tính. Đến hôm nay, cơ thể vẫn cảm thấy khỏe mạnh dù tâm lý thật sự hoang mang và lo lắng.
    Hôm 20/01/2019, em có đi test nhanh Anti body HIV, viêm gan B và giang mai sau nguy cơ 44 ngày là âm tính. Em có hỏi Bs về độ khả quan thì Bs bảo sau 3 tháng thì mới biết chính xác 100%, hiện khoảng tầm 70-80% thôi! Em mong các anh chị và các bạn cho em lời khuyên về độ an toàn của kết quả. Em đã không có nguy cơ nào nữa sau lần đó. Thông tin bổ sung: bạn em sau khi kiểm tra thì kết quả khi đó là: chỉ số TCD4 là 490, chỉ số TCD8 là 754, tỉ lệ TCD4/TCD8 là 0.65.
    Vì là thành viên mới nên em còn rất nhiều hạn hẹp về kiến thức HIV và các bệnh đường tình dục, mong anh, chị thông cảm và tư vấn giúp em!
    Em chân thành cảm ơn!
    Thật ra trong quan hệ đồng giới,nếu bạn là người cho thì nguy cơ thấp hơn người nhận,khi nào bạn tình bị chảy máu hậu môn thì bạn mới có nguy cơ.Bạn cũng xét nghiệm 44 ngày âm tính thì yên tâm không nhiễm rồi.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Believe In Yourself (25-01-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24
    Dạ em cảm ơn anh Tuấn rất nhiều! Về trường hợp xuất hiện kháng thể kháng virus HIV muộn thì 44 ngày có nhanh quá để yên tâm không ạ? Em cần xét nghiệm lại sau 12 tuần và 6 tháng phải không anh? Em cảm ơn anh!

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Em chân thành cảm ơn!
    Dạ em cảm ơn anh Tuấn rất nhiều! Về trường hợp xuất hiện kháng thể kháng virus HIV muộn thì 44 ngày có nhanh quá để yên tâm không ạ? Em cần xét nghiệm lại sau 12 tuần và 6 tháng phải không anh? Em cảm ơn anh!
    Bạn XN sau nguy cơ 44 ngày âm tính thì đó là một kết quả rất khả quan, trước giờ chưa có trường hợp nào thay đổi ở tuần 12 với kết quả này.

6. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921

Xét nghiệm chính xác 100% là 12 tuần thôi bạn,không cần 6 tháng đâu.Vì vậy bạn yên tâm kết quả đó đi.

8. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24
    Dạ, em cảm ơn anh Truong Xuan và anh Tuấn nhiều lắm! Em yên tâm hơn nhiều rồi! Em sẽ đi test lại và cập nhật kết quả lên diễn đàn. Em chúc các anh thật nhiều sức khoẻ và bình an!

10. Những thành viên đã cảm ơn Believe In Yourself cho bài viết này:

Tuanmecsedec (22-01-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24
    Em chào anh Tuấn, anh Trường Xuân và các anh chị, các bạn!
    Chúc mọi người một ngày mới thật nhiều niềm vui! Ngày nào em cũng vào diễn đàn để đọc và xem nhiều mục khác nhau, em thấy rất cảm kích các anh, chị vì đúng nghĩa thức khuya, dậy sớm (bất cứ khi nào có thể) đều phản hồi, tư vấn thật nhanh cho mọi người! Em có vài thắc mắc nhỏ, mong được anh, chị tư vấn giúp em nhé!
    1. Em đã test nhanh 6 tuần âm tính, nhưng chờ đến đủ 3 tháng thì em hơi lâu và em hơi lo (có khi nào nhầm mẫu máu, có khi nào em là người có kháng thế chậm,.. mặc dù em làm test nhanh ở Nhật Bản, người Nhật rất cẩn thận và em thấy cơ thể hoàn toàn khỏe nên nếu kháng thể xuất hiện muộn là hơi đặc biệt), cuối tuần này là tuần thứ 8 rồi, em muốn test lại trước khi chốt tuần thứ 12 nhưng có nên đợi thêm tuần sau cho kết quả thêm chính xác không ạ?
    2. Thắc mắc khác: Em không biết cuộc sống của các anh, chị tư vấn ngày xưa (anh Hiếu, chị Nguyen Ha, ..) hiện tại thế nào rồi nhỉ? Vì theo các bài em xem, lâu rồi em không thấy anh Hiếu xuất hiện lại, chị Ha thì tháng 11.2018 em còn thấy.
    Em xin cảm ơn thật nhiều!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Em chào anh Tuấn, anh Trường Xuân và các anh chị, các bạn!
    Chúc mọi người một ngày mới thật nhiều niềm vui! Ngày nào em cũng vào diễn đàn để đọc và xem nhiều mục khác nhau, em thấy rất cảm kích các anh, chị vì đúng nghĩa thức khuya, dậy sớm (bất cứ khi nào có thể) đều phản hồi, tư vấn thật nhanh cho mọi người! Em có vài thắc mắc nhỏ, mong được anh, chị tư vấn giúp em nhé!
    1. Em đã test nhanh 6 tuần âm tính, nhưng chờ đến đủ 3 tháng thì em hơi lâu và em hơi lo (có khi nào nhầm mẫu máu, có khi nào em là người có kháng thế chậm,.. mặc dù em làm test nhanh ở Nhật Bản, người Nhật rất cẩn thận và em thấy cơ thể hoàn toàn khỏe nên nếu kháng thể xuất hiện muộn là hơi đặc biệt), cuối tuần này là tuần thứ 8 rồi, em muốn test lại trước khi chốt tuần thứ 12 nhưng có nên đợi thêm tuần sau cho kết quả thêm chính xác không ạ?
    2. Thắc mắc khác: Em không biết cuộc sống của các anh, chị tư vấn ngày xưa (anh Hiếu, chị Nguyen Ha, ..) hiện tại thế nào rồi nhỉ? Vì theo các bài em xem, lâu rồi em không thấy anh Hiếu xuất hiện lại, chị Ha thì tháng 11.2018 em còn thấy.
    Em xin cảm ơn thật nhiều!
    Trước tiên Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn lời hỏi thăm của bạn đến anh chị trong ban quản trị,hiện tại các anh chị vẫn khỏe mạnh vẫn còn hoạt động trên diễn đàn.

+ Bạn xét nghiệm 6 tuần âm tính thì yên tâm,xét nghiệm 12 tuần thì chỉ là thủ tục thôi.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Believe In Yourself (01-02-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Trước tiên Tuanmecsedec thay mặt cảm ơn lời hỏi thăm của bạn đến anh chị trong ban quản trị,hiện tại các anh chị vẫn khỏe mạnh vẫn còn hoạt động trên diễn đàn.

+ Bạn xét nghiệm 6 tuần âm tính thì yên tâm,xét nghiệm 12 tuần thì chỉ là thủ tục thôi.
    Dạ, em cảm ơn anh Tuấn nhiều lắm! Em sẽ xét nghiệm lại và thông báo kết quả ở tin nhắn tiếp theo!
    Em chúc các anh, chị được nhiều sức khỏe và đón một năm mới an lành, hạnh phúc!

15. Những thành viên đã cảm ơn Believe In Yourself cho bài viết này:

Tuanmecsedec (01-02-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24
    Kính chào anh Tuấn và các anh chị tư vấn,
    Đầu năm mới, em kính chúc mọi người thật nhiều sức khỏe, vạn sự như ý và có một năm đầy niềm vui! Chúc diễn đàn ngày càng phát triển!
    Hôm nay em lại đi khám, em có hỏi bác sĩ thì được biết phương pháp kiểm tra là combo và là phương pháp mới nhất. Sau 9 tuần lẻ 2 ngày (65 ngày), em vẫn âm tính với HIV, viêm gan B và giang mai. Em thấy rất vui, em xin hỏi là có thể yên tâm với kết quả này được chưa ạ?
    Em xin cảm ơn!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Kính chào anh Tuấn và các anh chị tư vấn,
    Đầu năm mới, em kính chúc mọi người thật nhiều sức khỏe, vạn sự như ý và có một năm đầy niềm vui! Chúc diễn đàn ngày càng phát triển!
    Hôm nay em lại đi khám, em có hỏi bác sĩ thì được biết phương pháp kiểm tra là combo và là phương pháp mới nhất. Sau 9 tuần lẻ 2 ngày (65 ngày), em vẫn âm tính với HIV, viêm gan B và giang mai. Em thấy rất vui, em xin hỏi là có thể yên tâm với kết quả này được chưa ạ?
    Em xin cảm ơn!

Vậy bạn yên tâm với kết quả này.

18. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Believe In Yourself (10-02-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Vậy bạn yên tâm với kết quả này.
    Anh Tuấn ơi, em đã test lại sau 86 ngày, HIV, giang mai, viêm gan B đều âm tính. Vậy em đã an toàn chưa ạ? Bác sĩ bảo còn thiếu 4 ngày mới đủ 90 ngày, nếu sau này có muốn test lại cũng nên.
    Ngoài ra, đến hôm nay cơ thể vẫn không thấy có biểu hiện bất thường nào, vậy em có thể tạm yên tâm với các bệnh tình dục khác như sùi mào gà, lậu,.. chưa anh?
    Em cảm ơn anh nhiều!

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Anh Tuấn ơi, em đã test lại sau 86 ngày, HIV, giang mai, viêm gan B đều âm tính. Vậy em đã an toàn chưa ạ? Bác sĩ bảo còn thiếu 4 ngày mới đủ 90 ngày, nếu sau này có muốn test lại cũng nên.
    Ngoài ra, đến hôm nay cơ thể vẫn không thấy có biểu hiện bất thường nào, vậy em có thể tạm yên tâm với các bệnh tình dục khác như sùi mào gà, lậu,.. chưa anh?
    Em cảm ơn anh nhiều!
    Yên tâm 100% rồi bạn.

21. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Believe In Yourself (04-03-2019)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    24
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Yên tâm 100% rồi bạn.
    Dạ, em cảm ơn chị Nguyên Hà.
    Cho em hỏi: Các bệnh truyền nhiễm khác qua đường tình dục như sùi mào gà, lậu, ... sau 86 ngày chưa có biểu hiện thì có thể yên tâm luôn phải không chị? Em xin lỗi vì đã hỏi lặp lại, mong anh/ chị thông cảm và tư vấn giúp em!
    Em rất cảm ơn!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ, em cảm ơn chị Nguyên Hà.
    Cho em hỏi: Các bệnh truyền nhiễm khác qua đường tình dục như sùi mào gà, lậu, ... sau 86 ngày chưa có biểu hiện thì có thể yên tâm luôn phải không chị? Em xin lỗi vì đã hỏi lặp lại, mong anh/ chị thông cảm và tư vấn giúp em!
    Em rất cảm ơn!

Bạn yên tâm 100% an toàn hết rồi.

24. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Believe In Yourself (04-03-2019)

Thông tin về chủ đề này