Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Sùi mào gà rất lo lắng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Sùi mào gà rất lo lắng

Cách đây 4 tháng e có để gái mat xa oralxes dương vật e sau đó e hôn cô ấy. Tầm 1 tháng 8 ngày e thấy 2 cục nổi ở bìu tròn màu nâu e cấu thử 1 cái thì chảy máu. Hôm sau e đi phòng khám nam khoa kiểm tra sùi màu gà họ khám cho e bằng dung dịch axit axetic và KL e bị sùi mào gà sau đó họ cắt và lấy đem đi kiểm tra sùi mào gà và đốt ALA. 7 ngày họ bảo e nhiễm mẫu hpv ngoài 24 bộ kit hpv. 10 ngày truyền dich em thấy k ổn nên qua bv da liễu trị vết loét. E k biết mình có bị hpv không. E hỏi bs bv da liễu thì bs nói nó lên thì mới khám và trị. E lo lắng quá. Sợ lây cho vợ con. E cũng tính sinh bé. Hiện tại sau gần 3 tháng đốt thì k nổi nữa. E có xet nghiệm hiv determin sau 2 tiếng lấy máu âm tính cách nguy cơ 3 tháng k biết đã antoafn với hiv chưa. A Tuấn tư vấn giúp e hiv và hpv với. E tính đi xét nghiệm máu hpv.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Sttn Xem bài viết
    Cách đây 4 tháng e có để gái mat xa oralxes dương vật e sau đó e hôn cô ấy. Tầm 1 tháng 8 ngày e thấy 2 cục nổi ở bìu tròn màu nâu e cấu thử 1 cái thì chảy máu. Hôm sau e đi phòng khám nam khoa kiểm tra sùi màu gà họ khám cho e bằng dung dịch axit axetic và KL e bị sùi mào gà sau đó họ cắt và lấy đem đi kiểm tra sùi mào gà và đốt ALA. 7 ngày họ bảo e nhiễm mẫu hpv ngoài 24 bộ kit hpv. 10 ngày truyền dich em thấy k ổn nên qua bv da liễu trị vết loét. E k biết mình có bị hpv không. E hỏi bs bv da liễu thì bs nói nó lên thì mới khám và trị. E lo lắng quá. Sợ lây cho vợ con. E cũng tính sinh bé. Hiện tại sau gần 3 tháng đốt thì k nổi nữa. E có xet nghiệm hiv determin sau 2 tiếng lấy máu âm tính cách nguy cơ 3 tháng k biết đã antoafn với hiv chưa. A Tuấn tư vấn giúp e hiv và hpv với. E tính đi xét nghiệm máu hpv.

HPV có cả trăm chủng loại bạn,chứ không phải bị HPV là bị sùi mào gà,mà sùi mào gà chỉ khám khi có biểu hiện,chứ không phải đi xét nghiệm bạn,bạn khám phòng khám tư nhân đôi khi bạn hù dọa dù không có bị sùi mào gà để họ moi tiền bạn.Nói như Bác Sĩ bệnh viện Da Liễu mới là chính xác,khi nào có biểu hiện thì mới khám và điều trị.

Còn với HIV thì bạn yên tâm 100% kết quả đó.Cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn mà sau 3 tháng âm tính là an toàn,huống chi là bạn không có nguy cơ HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Dạ của e nó nổi 2 cục thịt ở hai bên bìu. Đi pk tư họ cắt rồi đốt ala rồi ạ mà k biết hpv loại nào nữa họ bảo nhiễm mẫu ngoài 24 bộ genotype của kít. E rất lo sợ lây cho người khác và em cũng tính có thêm em bé. Tính xét nghiệm trong máu có hpv thôi có được không anh

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Em nghĩ nếu XN máu tìm hpv mà không có thì có thể lần trước mình không bị hpv và mình không bin sùi thật

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Em nghĩ nếu XN máu tìm hpv mà không có thì có thể lần trước mình không bị hpv và mình không bin sùi thật
    Vậy yên tâm đi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    A Tuấn cho e hỏi xét nghiệm máu xem có nhiễm hpv có được không ạ. Kết quả có chính xác không.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    A Tuấn cho e hỏi xét nghiệm máu xem có nhiễm hpv có được không ạ. Kết quả có chính xác không.

Tuanmecsedec đã tư vấn rồi sùi mào gà không có xét nghiệm máu,chỉ khám khi có biểu hiện.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Xét nghiệm hpv bằng dịch niệu đạo được k anh Tuấn

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Xét nghiệm hpv bằng dịch niệu đạo được k anh Tuấn

HPV có cả trăm chủng loại.Với sùi mào gà không có xét nghiệm,chỉ đi khám khi có biểu hiện.

Thông tin về chủ đề này