Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Ai nói tôi sao cũng được...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Ai nói tôi sao cũng được...

Tôi kể anh nghe, tôi tự mình cự tuyệt với ái dục. Anh bảo tôi sống như thánh nhân. Tôi biết anh chế giễu tôi. Tôi vẫn cố gắng tập thể dục để trông khỏe mạnh hơn chứ không phải đẹp hơn để thu hút người khác. Tôi cố gắng chịu kể cả đau nhức khi cố kìm chế dục vọng kể cả thủ dâm, có lúc cũng phạm phải cũng đi làm tình. Ngày này qua ngày nọ tôi thấy mình cứ phạm sai. Nên quyết định thế độc trước di ảnh ba sẽ bỏ ái dục. Anh nói tôi tự hành xác mình. Nhưng anh à trãi qua tất cả, tôi thấy mình buồn, hạnh phúc tôi cảm thấy không nằm ở chỗ đó, nên tôi phải đi theo con đường làm tôi hạnh phúc. Tôi theo đạo Phật nhưng tôi không muốn biến mình thành thánh nhân, tôi vẫn ăn mặn vẫn xem phim đọc sách...và làm việc kiếm tiền. Tôi chỉ muốn sống đơn giản, làm những gì tôi cảm thấy hạnh phúc và tình dục không phải thứ khiến tâm hồn tôi bình yên. Tôi không phê phán ai cả, tôi và các bạn cứ làm gì mình cảm thấy hạnh phúc... đó mới là điều quan trọng. Bệnh đối với tôi cũng bình thường, quen rồi như bạn bè thôi....Tôi cảm thấy cuộc sống thật đẹp khi sống như một đứa trẻ,, ta vẫn có thể sống như vậy mà dù ngay từ đầu tôi sinh ra đã là con nhà nghèo, mồ côi cha... nhưng bây giờ tôi cảm ơn vì sự an bày của đấng thần linh... Ngày mai còn dài lắm mới 3 năm thôi...Tôi sẽ sống khỏe , sống tốt để nói rằng bị bệnh không hẳn là kết thúc

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Trích dẫn Gửi bởi Wavea95 Xem bài viết
    Tôi kể anh nghe, tôi tự mình cự tuyệt với ái dục. Anh bảo tôi sống như thánh nhân. Tôi biết anh chế giễu tôi. Tôi vẫn cố gắng tập thể dục để trông khỏe mạnh hơn chứ không phải đẹp hơn để thu hút người khác. Tôi cố gắng chịu kể cả đau nhức khi cố kìm chế dục vọng kể cả thủ dâm, có lúc cũng phạm phải cũng đi làm tình. Ngày này qua ngày nọ tôi thấy mình cứ phạm sai. Nên quyết định thế độc trước di ảnh ba sẽ bỏ ái dục. Anh nói tôi tự hành xác mình. Nhưng anh à trãi qua tất cả, tôi thấy mình buồn, hạnh phúc tôi cảm thấy không nằm ở chỗ đó, nên tôi phải đi theo con đường làm tôi hạnh phúc. Tôi theo đạo Phật nhưng tôi không muốn biến mình thành thánh nhân, tôi vẫn ăn mặn vẫn xem phim đọc sách...và làm việc kiếm tiền. Tôi chỉ muốn sống đơn giản, làm những gì tôi cảm thấy hạnh phúc và tình dục không phải thứ khiến tâm hồn tôi bình yên. Tôi không phê phán ai cả, tôi và các bạn cứ làm gì mình cảm thấy hạnh phúc... đó mới là điều quan trọng. Bệnh đối với tôi cũng bình thường, quen rồi như bạn bè thôi....Tôi cảm thấy cuộc sống thật đẹp khi sống như một đứa trẻ,, ta vẫn có thể sống như vậy mà dù ngay từ đầu tôi sinh ra đã là con nhà nghèo, mồ côi cha... nhưng bây giờ tôi cảm ơn vì sự an bày của đấng thần linh... Ngày mai còn dài lắm mới 3 năm thôi...Tôi sẽ sống khỏe , sống tốt để nói rằng bị bệnh không hẳn là kết thúc
    Không cần quan tâm tới lời người khác nói, họ nói xong họ quên, mình nhớ tức là tự hành hạ mình. Bạn cứ sống thoải mái, vui vẻ, làm những gì mình thích...Với ái dục có thể bỏ từ từ, hoặc tự giải quyết theo cách nhanh nhất, không liên lụy ai. Vậy là được rồi. Cố lên !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Wavea95 Xem bài viết
    bạn thân yêu ơi, chúng ta cùng chung chí hướng này..... cũng vài người bạn cười nhạo mình đấy. nhưng kể ra khi giảm dần dần đi nhiều, qua được trở ngại đó thấy khá thoả mái. lúc buổi sáng mơ màng nó còn chả chào cờ, ko còn những cơn mộng bí bách nữa..... nghe thì di ngược lại số dong, nhưng khi trải qua thấy khá an dinh, chúc bạn thành công ha

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Trong 3 thứ độc thì ái dục đứng đầu
    Bạn bỏ dc thì quá tốt , nhưng phải với 1 tâm niệm muốn hoàn toàn dứt bỏ ái dục thì tâm mới tịnh dc , bằng ko , cố gắng thoát khỏi nó bằng cách chịu đựng thì sẽ như 1 con dao 2 lưỡi , sớm muộn ji nó cũng sẽ giết chết bạn
    Hãy dứt bỏ hoàn toàn cái TGT3 này trước khi vứt bỏ ái dục , bởi giữa tình yêu của nam - nam nó mãnh liệt , và dần dần sẽ đưa tới ái dục , rồi từ từ bạn có thể vi phạm lời thề của mình , khi đó những quả xấu sẽ trổ quả do năng lực của lời thề . Còn với việc làm bạn trong giới gay ư ? Cũng có với điều kiện đó là chị em với nhau , vĩnh viễn ko có chút cảm xúc ji của tình yêu mới dc , và điều này thì kết bạn với bánh bèo sẽ tốt hơn . Bạn hãy cố vượt qua để đạt dc hạnh phúc thật sự , chúc bạn may mắn với quyết tâm của mình

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Thật sự bây giờ nghĩ tới tình dục là thấy ám ảnh, chắc phải sống lành mạnh, lương thiện và vui khỏe mỗi ngày thôi. ^^

Thông tin về chủ đề này