Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Vết loét trong họng và CD4 thấp

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.

Vết loét trong họng và CD4 thấp

Anh ơi cho em hỏi, em đang rất hoang mang và buồn .Em đang uống Arv khoảng 1 tháng rưỡi rồi ah. Tại thời điểm bắt đầu uống CD4 của em bằng 0. Ngoài ra không có triệu chứng gì cả. tuy nhiên , vì em có khoảng thời gian hôn mê nên có thông ống . Vì vậy bị 2 vết loét lớn hơn đầu ngón tay cá bên trong họng. Đã 1 tháng rưỡi rồi mà nó vẫn chưa có biểu hiện lành. Em vẫn đang đi bs tai mũi họng uống thuốc. Anh có thể cho e lời khuyên nên làm gì ko ah??? Huc
    Em cảm ơn ah
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Trà Vinh Xem bài viết
    Anh ơi cho em hỏi, em đang rất hoang mang và buồn .Em đang uống Arv khoảng 1 tháng rưỡi rồi ah. Tại thời điểm bắt đầu uống CD4 của em bằng 0. Ngoài ra không có triệu chứng gì cả. tuy nhiên , vì em có khoảng thời gian hôn mê nên có thông ống . Vì vậy bị 2 vết loét lớn hơn đầu ngón tay cá bên trong họng. Đã 1 tháng rưỡi rồi mà nó vẫn chưa có biểu hiện lành. Em vẫn đang đi bs tai mũi họng uống thuốc. Anh có thể cho e lời khuyên nên làm gì ko ah??? Huc
    Em cảm ơn ah

Bạn cứ đi điều trị theo Bác Sĩ những bệnh này,còn việc điều trị thuốc ARV sẽ từ từ khỏe lại bạn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Tại vì em thấy nó lâu hết quá nên e lo lắng. Không biết có phải trường hợp e là bất thường không hay do Cd4 thấp quá nên nó lâu hết ah.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Tại vì em thấy nó lâu hết quá nên e lo lắng. Không biết có phải trường hợp e là bất thường không hay do Cd4 thấp quá nên nó lâu hết ah.

Từ từ điều trị mới hết bạn.Bây giờ bạn lo tuân thủ ARV,khi CD4 lên cao lại thì các bệnh sẽ giảm.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Vết loét bên trobg họng thường lâu lành hơn là vết thương bên ngoài vì vậy ko có gì bất thường cả. Ngoài điều trị theo chỉ định củ bs thì cần phải giữ vệ sinh sạch sẽ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ. Em cám ơn ah. Em cứ lo sợ nó không bao giờ lành. Huchcu. Lạc quan cỡ nào khi bắt đầu biết bệnh e điều cảm thấy hụt hẫn và lo lắng.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ. Em cám ơn ah. Em cứ lo sợ nó không bao giờ lành. Huchcu. Lạc quan cỡ nào khi bắt đầu biết bệnh e điều cảm thấy hụt hẫn và lo lắng.
    Mới đầu ai cũng vậy, khi chấp nhận sống chung với H thì sức khỏe sẽ dần ổn định. Bạn cố gắng tuân thủ điều trị tốt, ăn uống ngủ nghỉ điều độ thì CD4 sẽ tăng dần.

Thông tin về chủ đề này